AVR 3310ci VS 3311ci

xitrum8x

Active Member
Ðề: AVR 3310ci VS 3311ci

Khoái 3 cái kim của cục pow thôi, mở lên nhìn nó huơ huơ cũng vui mắt >> nhìn 1 lát chóng mặt luôn :D:D
Hàng Nhật về hỏi thăm kinh nghiệm xương máu của bác xitrum :D

Mình thì ko xách về trực tiếp, chỉ nhờ vả người nhà xách về.
Người Nhật thì làm ăn rất uy tín , chất lượng thì khỏi phải bàn, hàng họ như thế nào là nói thẳng, thậm chí 1 vết trầy nhỏ ( nếu là hàng 2nd ) cũng show cho mình xem. Tuy nhiên ship về VN là cả 1 vấn đề ( đối với trường hợp của mình ).
Nếu đi VN Airlines thì ok, còn đi hãng khác mỗi người được 20kg, lố 1kg là 15$. Mấy con AVR gấu thì ít nhất cũng 22-23 kg, còn đồ đạc và hành lý nữa, tính ra ko rẻ hơn VN ( được cái hàng chất lượng ). Thường thì hàng mới hay cũ gì cũng bỏ thùng hết, chèn vào hành lý, mổi ngưởi chỉ được 1 món đồ điện tử thôi nhé, ko là mệt mỏi với mấy bác HQ sân bay.
Cách 2 thì gửi tàu biển về VN ( mình " bị " làm cách này ) thì hơi lâu, ít nhất là 2 tháng, còn nhiều nhất thì đến bây giờ mình chưa biết là bao lâu.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Coi chừng mất rồi đấy bạn, ko thì nước biển nó ăn mục bố nó board X_X, mua có đồi giày đá bóng đi = air đến gần tháng chưa thấy tăm hơi nè, pà mịa nó mtf...

gaffer

Mình thì ko xách về trực tiếp, chỉ nhờ vả người nhà xách về.
Người Nhật thì làm ăn rất uy tín , chất lượng thì khỏi phải bàn, hàng họ như thế nào là nói thẳng, thậm chí 1 vết trầy nhỏ ( nếu là hàng 2nd ) cũng show cho mình xem. Tuy nhiên ship về VN là cả 1 vấn đề ( đối với trường hợp của mình ).
Nếu đi VN Airlines thì ok, còn đi hãng khác mỗi người được 20kg, lố 1kg là 15$. Mấy con AVR gấu thì ít nhất cũng 22-23 kg, còn đồ đạc và hành lý nữa, tính ra ko rẻ hơn VN ( được cái hàng chất lượng ). Thường thì hàng mới hay cũ gì cũng bỏ thùng hết, chèn vào hành lý, mổi ngưởi chỉ được 1 món đồ điện tử thôi nhé, ko là mệt mỏi với mấy bác HQ sân bay.
Cách 2 thì gửi tàu biển về VN ( mình " bị " làm cách này ) thì hơi lâu, ít nhất là 2 tháng, còn nhiều nhất thì đến bây giờ mình chưa biết là bao lâu.

2 tháng thì hơi oải nhỉ, Sao bác không dùng dịch vụ chuyển nhanh quốc tế. Hàng từ Nhật thì Fedex mức economy chắc chỉ 3,4 ngày, cước khoảng 8$/1kg.

xitrum8x

Active Member

Coi chừng mất rồi đấy bạn, ko thì nước biển nó ăn mục bố nó board X_X, mua có đồi giày đá bóng đi = air đến gần tháng chưa thấy tăm hơi nè, pà mịa nó mtf...

Gởi tàu nếu người nhà đóng gói cẩn thận thì ko sao bác ạ, đóng thùng thật kỹ, vài lớp màng co ny-lon + túi hút ẩm, lênh đênh trên biển cả năm cũng ko sao.

@ gaffer : lúc đầu mình đâu có định gửi tàu, " bị " gửi tàu mà bác, khi biết chuyện thì mọi việc đã rồi.

VAN_LOC

Well-Known Member

2 tháng thì hơi oải nhỉ, Sao bác không dùng dịch vụ chuyển nhanh quốc tế. Hàng từ Nhật thì Fedex mức economy chắc chỉ 3,4 ngày, cước khoảng 8$/1kg.

Bác có biết ĐC kg ? mình tính ship một số hàng về mà kg biết chổ nào uy tín cả . Mình đi làm suốt kg có thời gain rãnh ạ , cám ơn bác trước .

gaffer

Bác có biết ĐC kg ? mình tính ship một số hàng về mà kg biết chổ nào uy tín cả . Mình đi làm suốt kg có thời gain rãnh ạ , cám ơn bác trước .

Bác hỏi đùa hay thật đây :-t
Fedex, DHL, rồi các bác công ty chuyên pick-up và delivery nhiều lắm mà.
Em thì hay ship Fedex, nếu bác thường xuyên ship thì mở 1 account của nó, nó discount cũng kha khá.

VAN_LOC

Well-Known Member

Cám ơn bác lần nửa . Có dịp mời bác vài ly để giao lưu . Thanks

onggia

Well-Known Member

Bác hỏi đùa hay thật đây :-t
Fedex, DHL, rồi các bác công ty chuyên pick-up và delivery nhiều lắm mà.
Em thì hay ship Fedex, nếu bác thường xuyên ship thì mở 1 account của nó, nó discount cũng kha khá.

ship thế này mình có phải làm việc và nộp thêm ít xèng nào cho Hải quan ko bác nhỉ???

endo

Cảm ơn các bác nhiều, tính ra cũng xêm xêm mua ở VN nếu ship về nhỉ. Nhưng kệ, cứ mua đại, của mua là của được.

gaffer

ship thế này mình có phải làm việc và nộp thêm ít xèng nào cho Hải quan ko bác nhỉ???

Em thì chưa ship cho cá nhân em nên không rõ lắm cách làm với hải quan, nhưng chắc không có gì phức tạp, khi hàng về bọn fedex sẽ kêu ra hải quan khai báo.

Em hay dùng Fedex và các loại forwarder để chuyển hàng về cho công ty, vì hàng em hay làm cũng nhẹ nhàng, mỗi lần vài chục kg. Làm thủ tục hải quan cho hàng cty cũng như bình thường, nói chung làm đúng thì chả mất xu nào.

Có cái account fedex, TNT hoặc DHL (cái này chi phí đắt hơn nhưng nhanh hơn) cũng tiện vì mua gì mình chỉ việc bảo thằng bán gọi bọn nó (local) rồi đọc cái số account là xong. Gần như mua từ nước nào cũng ok cả.

vinagoh

Well-Known Member

Bác kia spam có 1 bài, bác Nghĩa spam 2 bài luôn. :))

Bên trên