AVG vừa thêm NGC HD và StarWorld HD trên DTT!

thaikhang

Member
Ðề: AVG vừa thêm NGC HD và StarWorld HD trên DTT!

chắc cắt cáp HTVC lun qua xài cái này cho tiện !

Chúc mừng các bác DTT, cảm ơn AVG.
Sáng em vội đi làm nên chưa mở xem. Tối về mở xem thế nào ạ.

trada_comment

Ðề: Re: AVG vừa thêm NGC HD và StarWorld HD trên DTT!

Nghe tin đồn là còn tăng tiếp các bác ợ...

vnucfl

MyTV ngày trc em dùng có kênh Natgeo HD có phụ đề tiếng việt, mong bác AVG nhanh chóng mua bản quyền tiếng việt cho kênh HD này ( một số nhà cung cấp dịch vụ đã có phụ đề cho kênh này rùi) , chứ thực sự xem đẹp và nét nhưng chả hiểu gì cả chán quá

gacon_vn

Active Member

MyTV ngày trc em dùng có kênh Natgeo HD có phụ đề tiếng việt, mong bác AVG nhanh chóng mua bản quyền tiếng việt cho kênh HD này ( một số nhà cung cấp dịch vụ đã có phụ đề cho kênh này rùi) , chứ thực sự xem đẹp và nét nhưng chả hiểu gì cả chán quá

Chắc có thôi, nhưng phải theo lộ trình của nhà đài. Với những gì AVG đang có hiện nay với em là quá tốt rồi: Rẻ, chi phí ban đầu thấp nhất, chất lượng hình ảnh chả kém gì các nhà đài khác nhưng các bác mê bóng bánh sẽ là thiếu sót lớn. E nghĩ sớm muốn các nhà đài cũng sẽ có bản quyền bóng đá, việc độc quyền chắc chỉ trong thời gian lộn xộn bây giờ thôi.

kudo1908

Active Member

chắc cắt cáp HTVC lun qua xài cái này cho tiện !
HTVC có gì đâu mà xem ? toàn kênh địa phương,kênh riêng của HTVC toàn mấy kênh phim truyện chiếu đi chiếu lại,HTVC thể thao {nhiễu lúc được lúc không}.còn kênh TVS2 của TQ nữa chứ,thể thao thì có VTC3,BongDaTV,HTVC thể thao,BTV5 thu lại của VTC3 HD,THTG.

Vote cho AVG. Thường xuyên tăng kênh. Đúng là "Hoa thơm tự khắc hút ong bướm"

chuẩn ko cần chỉnh. nói chung là thêm 2 kênh này hay và hình ảnh rất ok. hd trên avg xem đẹp như trên anvienhd có 1 số đoạn hinh ảnh nhìn phê qua' trời \:D/

kênh Natgeo HD hình như bên AVG làm thuyết minh và phụ đề đó trên anvien.vn co gioi thiệu về thuyết minh mà. như chắc đang thử nghiệm nên chưa triển khai được. huy vong thời gian tới sẽ có phụ đề và thuyết minh cho anh em chúng ta thưởng thức. hiii

dungd2t

Trà đá mà trả lời vậy là anh em có thêm tin vui rồi. Dự kiến bao giờ tăng tiếp vậy trà đá? Mặc dù tin vỉa hè thôi nhưng cũng thêm yêu AVG hơn.

Em cũng nghe thiên hạ đồn AVG sẽ tăng DTT lên 85 kênh khoảng 10 kênh HD còn DTH tănng 115 kênh từ 14-18 kênh HD không biết thế nào cả nhà cùng chờ nhé...

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: AVG vừa thêm NGC HD và StarWorld HD trên DTT!

Em cũng nghe thiên hạ đồn AVG sẽ tăng DTT lên 85 kênh khoảng 10 kênh HD còn DTH tănng 115 kênh từ 14-18 kênh HD không biết thế nào cả nhà cùng chờ nhé...

Nghe HOT thế @-), mình chỉ cần tăng kênh chất lượng không cần tăng kênh địa phương nhiều để chạy theo số lượng là được rồi :D, list kênh địa phương trên DTT là quá đẹp rồi và cái nữa là không cắt kênh là quá ổn. :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Nghe HOT thế @-), mình chỉ cần tăng kênh chất lượng không cần tăng kênh địa phương nhiều để chạy theo số lượng là được rồi :D, list kênh địa phương trên DTT là quá đẹp rồi và cái nữa là không cắt kênh là quá ổn. :D
kênh địa phương nội dung toàn giống nhau, thêm kênh địa phương chi cho tốn tần số, thay vì thêm kênh địa phương, AVG mở sóng KTS của Bình Dương (BTV), như vậy các "Khách hàng" ở Bình Dương, Tp.HCM và các Tỉnh gần Bình Dương (khu vực Miền Đông Nam Bộ) sẽ thu được 1số kênh của BTV như: BTV2, BTV3, BTV4, BTV5, BTV9 (như vậy sẽ không tốn tần số)

duybjbj

Member

2 kênh đó là kênh chuyên về gì vậy bác :-?

Jay Miz

Member

kênh địa phương nội dung toàn giống nhau, thêm kênh địa phương chi cho tốn tần số, thay vì thêm kênh địa phương, AVG mở sóng KTS của Bình Dương (BTV), như vậy các "Khách hàng" ở Bình Dương, Tp.HCM và các Tỉnh gần Bình Dương (khu vực Miền Đông Nam Bộ) sẽ thu được 1số kênh của BTV như: BTV2, BTV3, BTV4, BTV5, BTV9 (như vậy sẽ không tốn tần số)

Thế mình mới bảo khg thêm kênh địa phương ;))

Jay Miz

Member

mình ở Bình Dương mà không xem được các kênh KTS của Tỉnh nhà (chỉ xem được BTV1) Hic

có thêm kênh địa phương thì chỉ thêm vài kênh BTV nữa thôi :D, cùng lắm là THVL2, chấm hết =))

trada_comment

Dự là sang tháng sẽ có tin mới, còn bao giờ thành sự thật thì không dám nói, các bác lại mắng em chết. Tin đồn của bác dungd2t có vẻ hơi quá...

Bên trên