AV Surround Receivers - AVR-1610 DENON - Có cần thêm Âm - ly hay không ?

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: AV Surround Receivers - AVR-1610 DENON - Có cần thêm Âm - ly hay không ?

Em có cùng câu hỏi như bạn này. Hiện tại em đang ghép 1610 + Klpisch F2. Nếu em muốn nâng cấp lên loa công suất lớn hơn ( F3 chẳng hạn) và giữ lại 1610 làm pre ( để giải mã TrueHD và Master HD) thì em nên mua thêm ampli nào làm Pow .

Hay là lại phải thanh lý em 1610 để mua hẳn 3310 ( cũng chỉ mới lên tới 120W/channel thôi) . Mình có thể múc 1 con ampli 2nd hand 7.1 nào cỡ 175W/channel làm Pow ko nhỉ. Thí dụ Ya AX1500

Giải pháp để ổn định công suất khá tốn kém thì bác mua con pow đa kênh là tốt nhất.Các dòng RE đắt tiền thì có công suất thục hon .Tại sao tôi nói thế vì các RE hàng mid-end thuòng ghi CS là 90w/k hay 120w/kênh chỉ mang tính chất tuọng trung thôi.Còn nhũng dòng hi-end thì thông số sẽ chuẩn hon để đảm bảo chất luọng,thuong hiệu của dòng này.Bác mua con pow 5 kênh chỉ khoảng 7 củ nhung về mặt CS thì các dòng hi-end của RE cũng ko đua đuọc đâu.Một số bác hay nói là kéo đuọc đôi nọ đôi kia nhung thục ra để so sánh thì về mặt âm thanh sẽ bị đuối,tiếng ko căng tròn,sẽ ko phát huy hết khả năng,thế mạnh các dải âm của loa.Thân

chimenfr

Member

Bác chỉ giúp em 1 vài model Pow đa kênh rẻ rẻ đi. Chứ em thấy con Denon 3310 CS chỉ 120W cũng ko phải là lớn mà mắc tiền quá trời

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác chỉ giúp em 1 vài model Pow đa kênh rẻ rẻ đi. Chứ em thấy con Denon 3310 CS chỉ 120W cũng ko phải là lớn mà mắc tiền quá trời[/QUOTE
-Bác ko ỏ HP nên có đua model thì bác cũng khó hình dung,nếu bác ỏ HN thì tốt nhất nghỉ 1 hôm về em choi,đang có vài bộ

chimenfr

Member

Bác chỉ giúp em 1 vài model Pow đa kênh rẻ rẻ đi. Chứ em thấy con Denon 3310 CS chỉ 120W cũng ko phải là lớn mà mắc tiền quá trời[/QUOTE
-Bác ko ỏ HP nên có đua model thì bác cũng khó hình dung,nếu bác ỏ HN thì tốt nhất nghỉ 1 hôm về em choi,đang có vài bộ

Em định tham khảo những model mà mấy bác đã nghe rồi và đánh giá tốt xong em đi lùng trong SG này ạ

tieuthieugia

Well-Known Member

@chimenfr: bác thấy khổ chưa? đường còn dài lắm...bờ đâu nhỉ

chimenfr

Member

Em thấy càng ngày em càng bị " XUỐNG ĐÁY" chứ ko thấy bờ. Chắc sắp ngáp rồi bác

quanghaiphong

Well-Known Member

em đã dùng qua Rotel,marrant,sony,okyo,arcam ....đa cũng có và monoblock cũng có nhung kết luận cuối cùng quan trọng là tai mình là chính.Nếu bác tìm mua thì nên tìm dòng châu Âu nhé

ngoibet

Member

@chimenfr: bác thấy khổ chưa? đường còn dài lắm...bờ đâu nhỉ

Khà khà, em biết ngay mà, Bác chủ mà không mua sớm thì sẽ bị...sướng muộn!
Và Denon có đầu 7xxx chưa TTG ơi?

tieuthieugia

Well-Known Member

Trong khi chờ Đoàn tư vấn phát biểu ý kiến chính thức, theo cá nhân mình bác cố thêm 1 tí làm em AVR-1910 7.1 sau này khỏi băn khoăn nâng cấp lần nữa 5.1 lên 7.1. HD Audio (TrueHD, DTS-HD MA) có 7.1 đấy.

oh , vậy cho em hỏi thêm ...AVR 1910 Có thể đi chung với loa loại nào ...Và cũng dùng loa có 5 cục xung quanh đúng không anh ?

nên mua dòng AVR [khôgn cần thêm amply nào nữa] năm 09 hay 10 nhé
muh 1610 là hối k kịp đấy...có bác mới hối xogn đấy... muh sô đầu lớn nhất trogn khả năng.

còn loa cho AVR Denon thì cứ phan đại B&W, Jamo, Dyn.... :p

nói chung là cứ theo ngân sách có thể muh phan... đừng tiết kiệm quá mai mốt hối hận

tieuthieugia

Well-Known Member

rùi bác sẽ có cảnh sống k được..chết k yên vì nó đấy

Khà khà, em biết ngay mà, Bác chủ mà không mua sớm thì sẽ bị...sướng muộn!
Và Denon có đầu 7xxx chưa TTG ơi?

em chán HD rùi..k quan tâm nữa bác ah

tuanaiai

Active Member

Chán HD rồi thì qua ủng hộ CPU mình đi bác :D. Giáng sinh bình an.

chimenfr

Member

nên mua dòng AVR [khôgn cần thêm amply nào nữa] năm 09 hay 10 nhé
muh 1610 là hối k kịp đấy...có bác mới hối xogn đấy... muh sô đầu lớn nhất trogn khả năng.

còn loa cho AVR Denon thì cứ phan đại B&W, Jamo, Dyn.... :p

nói chung là cứ theo ngân sách có thể muh phan... đừng tiết kiệm quá mai mốt hối hận

Hehe Em đang me con 2310 hay Pi LX51, con 1610 này chỉ có đem vô phòng nhỏ chơi PS3 , hay coi phim 1 mình thì OK. để phòng khách nó kéo ko nổi bộ loa đâu. Mà có ko tiết kiệm như bác tieuthieugia thì sau này ko hối hận thì cũng chán mà tiễn các em lên đường hết thôi. NÓi chung là cứ chơi cho thoả mãn xong rồi .. bán lỗ HEHEHE

rùi bác sẽ có cảnh sống k được..chết k yên vì nó đấy

em chán HD rùi..k quan tâm nữa bác ah

Bac bỏ HD để qua nhiếp ảnh chứ gì. Hôm wa vừa ngồi nhậu với 1 ông trong SS luôn nên hóng hớt được vài tin về bác hehhehe

taitrau

Hehe, bác mới tham gia mà đã nâng cấp ào ào rùi nhỉ, từ s416 lên Klipsch F2, thật ngưỡng mộ bác quá. Em thì đến giờ này vẫn chưa mua được, hic, mai mốt bác có nâng cấp lên thì em qua rước F2 cùa bác nhé :D

HD Beginner

Đây trơi chò nhíp ảnh suốt ngày đủi theo mấy con ghẹ xinh. về nhà nhìn con vợ xấu đin, nghĩ tối phải ôm nó là chán hẳn.

Lại bật TV lên xem HD thui

Kinh nghiệm đóa

chimenfr

Member

Hehe, bác mới tham gia mà đã nâng cấp ào ào rùi nhỉ, từ s416 lên Klipsch F2, thật ngưỡng mộ bác quá. Em thì đến giờ này vẫn chưa mua được, hic, mai mốt bác có nâng cấp lên thì em qua rước F2 cùa bác nhé :D

Phải công nhận là Jamo dòng S606 trở xuống làm cái thùng nhìn xấu quá, thua mấy con 2nd hand nữa. Để vô phòng khách làm xấu hết cả cái phòng

tieuthieugia

Well-Known Member

Đây trơi chò nhíp ảnh suốt ngày đủi theo mấy con ghẹ xinh. về nhà nhìn con vợ xấu đin, nghĩ tối phải ôm nó là chán hẳn.

Lại bật TV lên xem HD thui

Kinh nghiệm đóa

cho em xin sdt của bx bác đi...:D

Bên trên