Apple chờ nhé! HTC và Samsung đang chuẩn bị đi kiện nè

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Apple chờ nhé! HTC và Samsung đang chuẩn bị đi kiện nè

Còn ông Viettel va Vina nhập hàng ko thuộc dạng ưu đãi vì Iphone nó đâu có phân phối cho VN nên các ông ấy mua với giá hẳn 1000$ ( chính phủ Mỹ đã lấy trọn tiền thuế VAT và thuế INCOME ) thằng Apple cũng chẳng sứt mẻ gì vì VN đâu phải là thị trường nó p/phối thì tội gì phải bớt, xén giá, mà cũng chưa chắc đã mua trực tiếp từ Apple có khi lại mua qua trung gian nhà p/phối của Apple
Iphone về VN coi như đã mất đứt 1000$ trong khi Sing, HK người ta mất khaỏng 600-700$ đã là cái ngu quá lớn
Về VN chịu thêm thuế nhập khẩu + VAT + lợi nhuận cho Vina, Viettel thì giá thêm bao nhiêu
Từ đó có thể nhìn thấy là thằng Viettel và Vina tự đâm đầu vào vũng xình còn thằng Apple thì cứ làm ngơ mà hưởng lợi
Còn Vn thì ko thể SX dc đt chuyện ai cũng biết, như cứ thử nghĩ coi nếu cứ nhập đt về xài thì VN đc cái quái gì chứ. Nếu SS nó ko đặt ở VN thì cái S3 giá sẽ chẳng phải là 14 chai mà nó sẽ là 17-18 chai. Vì nó phải chịu thuế ở HQ rồi còn đâu, còn phải + thêm thuế NK và VAT cua VN
Ngược lại đặt tại VN, nó bán 14 chai thì dân mình chẳng phải trả cái khoản thuế ICOME hay VAT cho HQ mà mình phải trả VAT + TNDN cho nước VN, chi phí linh kiện nó nhập về thì đã có cơ quan thuế quản nó để tránh "chuyển giá"
Chỉ nói như vậy hiểu hay ko thì tùy vào nhận thức của bác
P/s cái vụ dây cáp thì chẳng biết dc là bác giả bộ ko biết hay bác ko biết thật , haizzzz

phongem

Active Member
Ðề: Apple chờ nhé! HTC và Samsung đang chuẩn bị đi kiện nè

Song kiếm hợp bích thông @ss Apple, quả này IP5 thâm @ss rồi :-j

bladies

Active Member

nghe đâu cái ỊP khi nhập về VN sẽ có giá 25 triệu, haizzz ... nếu cái giá đó là thực thì liệu có bao nhiêu iFan Việt Nam mình dám chơi nhỉ ?
Hy vọng vụ kiện này HTC và Samsung sẽ thắng !

tu_ht

Member

Ngồi chờ xem cuộc chiến hấp dẫn đây.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Thằng SS có cớ để kiện mà... Quả này sắp đánh nhau to rùi... Hjhe

Thanh Huong

Chờ xem diễn biến vụ này.

Thanh Huong

Thằng SS bựa thật :)) cay cú lắm rồi hay sao ấy, Apple nó mà sợ ss ah`

Sợ thì chẳng thằng nào sợ thằng nào hết. Thằng táo cũng mê trò kiện tụng này lắm mà. Mà sao nó không kiện luôn cả trái táo mang tên Apple luôn đi :)). Bố khỉ.

papapucca

Member

Vote cho SS và HTC . những gì AP làm với SS thì bây giờ hãy để Ap nhận lại những điều đó , công bẳng thôi mà

SilverChick

1 vote cho SS, 1 vote cho hTC và 1 vote cho bác @dtvu1310 \m/

nqt0045

Member

Còn ông Viettel va Vina nhập hàng ko thuộc dạng ưu đãi vì Iphone nó đâu có phân phối cho VN nên các ông ấy mua với giá hẳn 1000$ ( chính phủ Mỹ đã lấy trọn tiền thuế VAT và thuế INCOME ) thằng Apple cũng chẳng sứt mẻ gì vì VN đâu phải là thị trường nó p/phối thì tội gì phải bớt, xén giá, mà cũng chưa chắc đã mua trực tiếp từ Apple có khi lại mua qua trung gian nhà p/phối của Apple
Iphone về VN coi như đã mất đứt 1000$ trong khi Sing, HK người ta mất khaỏng 600-700$ đã là cái ngu quá lớn
Về VN chịu thêm thuế nhập khẩu + VAT + lợi nhuận cho Vina, Viettel thì giá thêm bao nhiêu
Từ đó có thể nhìn thấy là thằng Viettel và Vina tự đâm đầu vào vũng xình còn thằng Apple thì cứ làm ngơ mà hưởng lợi
Còn Vn thì ko thể SX dc đt chuyện ai cũng biết, như cứ thử nghĩ coi nếu cứ nhập đt về xài thì VN đc cái quái gì chứ. Nếu SS nó ko đặt ở VN thì cái S3 giá sẽ chẳng phải là 14 chai mà nó sẽ là 17-18 chai. Vì nó phải chịu thuế ở HQ rồi còn đâu, còn phải + thêm thuế NK và VAT cua VN
Ngược lại đặt tại VN, nó bán 14 chai thì dân mình chẳng phải trả cái khoản thuế ICOME hay VAT cho HQ mà mình phải trả VAT + TNDN cho nước VN, chi phí linh kiện nó nhập về thì đã có cơ quan thuế quản nó để tránh "chuyển giá"
P/s cái vụ dây cáp thì chẳng biết dc là bác giả bộ ko biết hay bác ko biết thật , haizzzz

cái vụ này hình như bác này nhầm nè, mình thấy Vietnam có nằm trong danh sách bán hàng của apple mà, đâu phải qua trung gian đâu, vỏ hộp với HDSD in tiếng việt đàng hoàng, với lại nhớ lại hồi viettel với vina bán ip4 giá cũng đâu có cao hơn giá tại singapo mấy đâu, làm sao mà có giá lệnh giữa 600-700 với 1000 đâu, chỉ khoảng 1tr VND là 60-70$ thôi, chưa bao giờ giá IP của Viettel với Vina lên tới 1000$, lý luận của bác là ko được chấp nhận

Thằng SS bựa thật :)) cay cú lắm rồi hay sao ấy, Apple nó mà sợ ss ah`

Không phải bựa mà là cuộc chiến thương hiệu bạn à:D, nhờ có SS hay HTC.... mà người hưởng lợi chính là người tiêu dùng đấy bạn, Apple ra IP5 cũng chẳng có gì là đặc sắc, mình đơi IP10 ra để thay cái điều khiển ở nhà đó :))

duanhog

Bạn trình bày thuế má nhiều quá, Lợi ích và thiệt hại của FDI thì có nhiều báo cáo rồi. Samsung xin chuyển sang loại hình Doanh nghiệp chế xuất (100% xuất khẩu) nên khi mua điện thoại SS cũng là nhập khẩu(nhập tại chỗ) nên chịu các loại thuế như nhau. Nên kệ SS và Apple miễn là người tiêu dùng mua được hàng chất lượng và giá rẻ.

dtvu1310

Member

cái vụ này hình như bác này nhầm nè, mình thấy Vietnam có nằm trong danh sách bán hàng của apple mà, đâu phải qua trung gian đâu, vỏ hộp với HDSD in tiếng việt đàng hoàng, với lại nhớ lại hồi viettel với vina bán ip4 giá cũng đâu có cao hơn giá tại singapo mấy đâu, làm sao mà có giá lệnh giữa 600-700 với 1000 đâu, chỉ khoảng 1tr VND là 60-70$ thôi, chưa bao giờ giá IP của Viettel với Vina lên tới 1000$, lý luận của bác là ko được chấp nhận

Bác có thấy trong danh sách phân phối hàng có thị trường Vn ko ???? nếu có bác thử cho em xin cải link nào ghi là IP 5 sẽ dc Apple phân phối khi nào??? hay là mấy ông nhà ta phải tự mò qua mà kiếm???

JupR74

Active Member

Hấp dẫn, gay cấn, hồi hộp rồi đây, thôi ngồi ngóng xem thế nào =P~

haipvg

Well-Known Member

Vote cho thằng nào kiện IP5 vụ màn hình 16:9. Apple đừng có nói đó là chuẩn chung nhé.

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Apple chờ nhé! HTC và Samsung đang chuẩn bị đi kiện nè

Bạn lại tiếp tục liệt kê ra một đống thứ thuế... ví dụ, để làm gì? Cái đang muốn nói tới ở đây là sự phủ nhận các sản phẩm không sản xuất tại Việt Nam của bạn. Và cuối cùng như bác trên đã nói, Samsung cũng chỉ đơn giản là đặt nhờ nhà máy ở Việt Nam. Vậy thì lợi ích, giá trị, và mọi thứ liên quan đều không khác nhau nhiều. Và nói như bạn, chắc tất cả các nước không có nhà máy sản xuất iPhone mà nhập iPhone (và nói chung cho mọi thứ hàng hóa) về đều là ngu dại sao? Vậy bảo sao người Tàu luôn tự thấy mình là nhất thế giới...

Đừng chỉ mong vào tiền thuế và mấy đồng lương chết đói, hãy nghĩ xem nó mang lại những gì. Ví dụ vui nhé, giả sử Việt Nam không có một sản phẩm nào của Samsung, với việc Việt Nam không có một sản phẩm Apple nào, bạn nghĩ chuyện nào khó hiểu hơn? Chỉ để vui thôi...

P/S: Bạn trình bày chữ nghĩa dễ hiểu và có quy chuẩn chút!

Vando

Well-Known Member

Bác phải nói cho hết câu nhé, Samsung Vina mỗi tháng nhập khẩu 999,8 triệu đô la Mỹ tiền linh kiện về VN

ông này nói nhảm.
Các vệ tinh của samsung hiện nay đã cung cấp tới hơn 30% giá trị chiếc điện thoại cao cấp rồi, còn với loại cấp thấp có thể lên tới 80%. Bản thân các nhà SX này cũng có tỷ lệ GTGT tại Việt Nam ngày càng cao.

Vando

Well-Known Member

Bạn trình bày thuế má nhiều quá, Lợi ích và thiệt hại của FDI thì có nhiều báo cáo rồi. Samsung xin chuyển sang loại hình Doanh nghiệp chế xuất (100% xuất khẩu) nên khi mua điện thoại SS cũng là nhập khẩu(nhập tại chỗ) nên chịu các loại thuế như nhau. Nên kệ SS và Apple miễn là người tiêu dùng mua được hàng chất lượng và giá rẻ.
Samsung định xin thế thôi nhưng chưa được bạn nhé.
Nếu Samsung là chế xuất thì các vệ tinh của nó cũng phải chuyển sang chế xuất... cả một vấn để lớn đó.

Bên trên