Anh em nào biết viết web thì chế hộ mình một cái trang về lớp học với

vuchaulong

Active Member
Ðề: Anh em nào biết viết web thì chế hộ mình một cái trang về lớp học với

Theo ý kiến của riêng em thì pác nên chọn PhpBB vì nó Free mà hiện nay cũng có khá nhiều skin bắt mắt..
Còn VBB dùng thì hay thật, nhưng vấn đề bản quyền khá gay gắt. Bản thân mình mới bị sus host vì lỗi này. Nếu có tiền mua lic thì quá tốt, còn nếu không e khuyên pác không nên dây vào, vì bất kỳ lúc nào pác bị report thì host pác bị sus ngay
Ngoài ra còn có Discuz Krfilm đang dùng mã nguồn này
Hoặc IPB cũng đang trở nên phổ biến khi giao diện khá thân thiện đẹp mắt
Còn với hosting và domain pác có thể mua domain ở Godaddy nhưng hosting thì pác nên tham khảo thêm ở gà tồ hoặc monster để có sự lựa chọn tốt nhất nhé pác..
E không phải thành viên của HD HP nhưng khá mến mảnh đất Hoa Phượng Đỏ nên thi thoảng ghé chơi, 1 phần em cũng thích CUA GHẸ ở dưới đó nữa :"> nhân tiện có đôi lời cùng các pác..Chúc các pác sớm có 1 diễn đàn ưng ý..

Chuẩn không cần chỉnh.

manhthang

Huyền Thoại

Theo ý kiến của riêng em thì pác nên chọn PhpBB vì nó Free mà hiện nay cũng có khá nhiều skin bắt mắt..
Còn VBB dùng thì hay thật, nhưng vấn đề bản quyền khá gay gắt. Bản thân mình mới bị sus host vì lỗi này. Nếu có tiền mua lic thì quá tốt, còn nếu không e khuyên pác không nên dây vào, vì bất kỳ lúc nào pác bị report thì host pác bị sus ngay
Ngoài ra còn có Discuz Krfilm đang dùng mã nguồn này
Hoặc IPB cũng đang trở nên phổ biến khi giao diện khá thân thiện đẹp mắt
Còn với hosting và domain pác có thể mua domain ở Godaddy nhưng hosting thì pác nên tham khảo thêm ở gà tồ hoặc monster để có sự lựa chọn tốt nhất nhé pác..
E không phải thành viên của HD HP nhưng khá mến mảnh đất Hoa Phượng Đỏ nên thi thoảng ghé chơi, 1 phần em cũng thích CUA GHẸ ở dưới đó nữa :"> nhân tiện có đôi lời cùng các pác..Chúc các pác sớm có 1 diễn đàn ưng ý..
Hy vọng hôm nào xuống đó được gặp các pác HDHP và ghé pác manhthang để thông nhĩ 1 chút cho mở mang kiến thức :D

phpBB tính bảo mật kém lắm :D
Invison và VBB thì vướng mắc chuyện bản quyền nhưng có thể dùng bản free vì nhu cầu không cao.
Dùng Godaddy cho nhu cầu cá nhân cũng khá phù hợp, hơn nữa lại được tích hợp nhiều software - rất đỡ cho bác vuchaulong chưa rành về kỹ thuật.
Cảm ơn bác đã có lời chia sẻ :D

buihunghp

HD-720p

Em thấy làm cái blog như bác VHĐ là ổn, đỡ lằng nhằng.

vuchaulong

Active Member

Nhu cầu của tớ là:

- Nhanh đơn giản
- Không cần bảo mật
- Không lo lắm về back up
- Đẹp thì càng tốt

manhthang

Huyền Thoại

Em thấy làm cái blog như bác VHĐ là ổn, đỡ lằng nhằng.

GoDaddy nó có chức năng tự cài cho người không rành kỹ thuật anh ạ. Chỉ vài click là có ngay 1 trang web hoặc 1 cái diễn đàn rồi :D

Nếu dùng Blog làm liên lạc cũng có cái hay vì mọi người dùng hộp thư/nick chat kết nối vào được luôn. Nếu chọn phương án này thì chỉ cần mua cái domain rồi direct thẳng vào Blog là ngon.

HD-NhàQuê

phpBB tính bảo mật kém lắm :D
Invison và VBB thì vướng mắc chuyện bản quyền nhưng có thể dùng bản free vì nhu cầu không cao.
Dùng Godaddy cho nhu cầu cá nhân cũng khá phù hợp, hơn nữa lại được tích hợp nhiều software - rất đỡ cho bác vuchaulong chưa rành về kỹ thuật.
Cảm ơn bác đã có lời chia sẻ :D

Pác ơi PhPBB không bảo mật kém đâu pác ạ. Nó chính là mã nguồn mà vnav đang dùng đó pác
vnav.vn Powered by phpBB © 2000, 2002, 2005, 2007 phpBB Group
E cũng đang định nghiên cứu mở lại forum, mới mua thêm 1 cái domain ở Godaddy hôm qua xong này pác, đang rất quan tâm đến phpBB. Nhân tiện khoe domain mới luôn.. http://thegioiaudio.net
Sợ VBB quá rồi #:-S
Pác vuchaulong có ý tưởng cho domain chưa pác? #-o

saslynguyen

Member

Tuần này bọn ông đến sớm đi. Món này đơn giản chẳng cần chế biến mẹ gì đâu. Mãi chưa thấy Sặc Ni lên tiếng về vụ mắm tôm nhỉ???

Báo cáo với anh em là thứ 7 sẽ có mắm tôm cho anh em. Đảm bảo là bơi trong mắm luôn!!!. Hàng chiều nay đã được ship về đến bến cảng HP. Từ giờ đến thứ 6, lúc nào em rảnh thì em sẽ alo cho anh Hiếp Dâm để mang hàng đến nhà anh ý ạ!!!

Mountain

Member

Báo cáo với anh em là thứ 7 sẽ có mắm tôm cho anh em. Đảm bảo là bơi trong mắm luôn!!!. Hàng chiều nay đã được ship về đến bến cảng HP. Từ giờ đến thứ 6, lúc nào em rảnh thì em sẽ alo cho anh Hiếp Dâm để mang hàng đến nhà anh ý ạ!!!

Từ thiết kế web lượn qua mắm tôm, nhanh thật.
Đúng là dân tộc kết hợp với hiện đại, đậm đà bản sắc dân tộc. :))

Bọn lớp em hồi trước còn có 1 góc ở vuonkyniem.com, giờ ko vào được, chán như con gián.

saslynguyen

Member

Từ thiết kế web lượn qua mắm tôm, nhanh thật.
Đúng là dân tộc kết hợp với hiện đại, đậm đà bản sắc dân tộc. :))

Bọn lớp em hồi trước còn có 1 góc ở vuonkyniem.com, giờ ko vào được, chán như con gián.

Anh râu xồm thông cảm, toàn người tâm hồn ăn uống mà, Với lại phục vụ bác là chính vì bác nói thích đậu rán chấm mắm tôm mà, và phục vụ em là chủ yếu vì em cũng thích món đó nữa

vuchaulong

Active Member

12a10.zxq.net
12a10_zxq
123456pP

dragonlee

Well-Known Member

Bác Long Vũ đánh đố em à :D

vuchaulong

Active Member

User và pass dòng 2 và 3 còn đố cái gì?

dragonlee

Well-Known Member

Domain : 12a10.Co.CC
Expires on : 2011-11-11
It may take up to 48 hours for any changes to take effect in your users' accounts.

dragonlee

Well-Known Member

Hì hụi upload xong, đến lúc cài thì bị nó đập phát này vào mặt :(
Cookies do not appear to be enabled on your browser client. You will not be able to install the application with this feature disabled. Alternatively, there could also be a problem with the server's session.save_path. If this is the case, please consult your hosting provider if you don't know how to check or fix this yourself.

Hình như thằng Host này nó ko hỗ trợ Joomla bác VCL ơi

manhthang

Huyền Thoại

Thế là bác Lee Long đánh đố bác VCL rồi :))

manhthang

Huyền Thoại

Hehehe. Không có thìa mua của nhanhoa.com, anh vẫn đang dùng thằng này ngon lành :)

@vuchaulong: Bác click vào đây xem sao http://12a10.co.cc/
Sửa nội dung, thay ảnh của lớp bác vào là xong.

Hựa hựa, bác dùng cái portfolio này toàn là flash nặng khiếp, load lâu quá.

Bên trên