Anh em nào biết thì giúp với

phuong6080

Mình dùng hệ HTPC để xem phim HD, tivi Plasma của mình có hai đường kết nối là VGA và HDMI. Anh em cho mình hỏi mình nên kết nối đường nào để xem phim HD có chất lượng tốt hơn. Mình muốn mua đầu chuyển tín hiệu DVI-VGA hoặc cáp DVI-HDMI thì mua ở đâu chất lượng tốt. Mong anh em chỉ giáo (mình ở Hà nội). Thanks anh em nhiều

laminnova

Member
Ðề: Anh em nào biết thì giúp với

Hello

Mình cũng giống bạn lúc trước xài cáp DVI-VGA hình ảnh nói chung là tạm được. Sau đó mới mua sợi DVI-HDMI dài 1,8m giá 170ngàn về cắm vô xem thấy khác một trời mội vực, hình ảnh có chiều sâu hơn và chi tiết hơn. Bạn ráng kiếm cáp đó về xem đi. mình nghĩ Hà Nội dễ mua đồ HD lắm chứ. mình Cũng mua từ diễn đàn nè. Bạn cứ vào chợ trời của diễn đàn tìm kiếm và liên lạc với họ xem. Chúc sức khoẻ để tiếp tục theo dõi HD

phuong6080

Cám ơn chỉ bảo của bạn nhiều lắm. Mình sẽ đi tìm mua ngay. Viva hdvietnam.

b52g0

Mình dùng hệ HTPC để xem phim HD, tivi Plasma của mình có hai đường kết nối là VGA và HDMI. Anh em cho mình hỏi mình nên kết nối đường nào để xem phim HD có chất lượng tốt hơn. Mình muốn mua đầu chuyển tín hiệu DVI-VGA hoặc cáp DVI-HDMI thì mua ở đâu chất lượng tốt. Mong anh em chỉ giáo (mình ở Hà nội). Thanks anh em nhiều

làm 1 vòng chợ trời đã rồi mới cần tư vấn

Bên trên