Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

mhs123

Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

Đi nghe nhiều đã mệt rồi giờ lại đọc nhiều nữa đau đầu quá . Hôm nay mới đọc đến trang 23 nghỉ đã nào

phanthudiem_dh

Thích thật nhưng cái túi em chưa ưng. Hi hi hi
chúc Bác sức khỏe và tiếp tục co nhiều hơn những ý kiến bổ ích cho anh em HD

phusaigon

Active Member

vô tình đọc bài viết về ampli của anh thật là hay. Tôi củng rất mê âm thanh, âm nhạc mà rất dốt mong được làm quen và được anh hướng dẩn. Sau cùng xin được hỏi ampli Luxman LX 33 giá bao nhiên ở đâu bán. Cám ơn anh nhiền ( email: [email protected]),chào thân.

nukenuky

Member
Đọc thấy thích thật. Em sẽ tìm 1 em đèn để đánh với MA RX8 xem nó như thế nào mới được.

khanhpl

Member

em cũng đang có ý định chuyển sang đèn. nhưng khổ cái chẳng biết gì về nó cả. đi nghe mấy bác nói bóng nọ bóng kia mà chẳng hiểu gì. bác nào ở HN đã có kinh nghiệm khi chơi đèn thì chỉ bảo em nhé. số đt của em là 0983265540. hôm nào mời các bác đến nhà em nghe bán dẫn.

tuandang_69

Thế thì hôm nào mời bác qua em!

rubinwin

Member

amly đèn nghe là tuyệt đỉnh rồi

HungdoanhLam

Active Member

nếu có điều kiện thay bóng sẽ thay đổi được chất âm khác thêm nữa, càng thích thú!
View attachment 63835
em mới mượn cặp bóng 12AU7A-USA về thay cho cặp 12AU7-Cayin vào cái ampli, nghe cảm giác hay hơn hẳn.

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

nếu có điều kiện thay bóng sẽ thay đổi được chất âm khác thêm nữa, càng thích thú!
em mới mượn cặp bóng 12AU7A-USA về thay cho cặp 12AU7-Cayin vào cái ampli, nghe cảm giác hay hơn hẳn.
Cặp 12AU7 bác thay còn cặp 12AT7 là cừu đen của Nga bác vẫn để nguyên chứ, em thì chưa đụng chạm gì, dạo này thiếu mất cái CDP nên cũng ít nghe.

amly đèn nghe là tuyệt đỉnh rồi
Nói như thế có quá chủ quan không bác :)

Không nên thay bác Lân àh. Nhất là bóng không rõ nguồn gốc. Tube giả bây giờ nhiều lắm. Đôi khi yếu tố tâm lý khiến phần nhìn chi phối phần nghe. Xem hình bác sẽ rút ra kinh nghiệm.

Chỉnh sửa lần cuối:

HungdoanhLam

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

Cặp 12AU7 bác thay còn cặp 12AT7 là cừu đen của Nga bác vẫn để nguyên chứ, em thì chưa đụng chạm gì, dạo này thiếu mất cái CDP nên cũng ít nghe.
..................................

Ampli của em cặp phía trước là 12AU7 của Cayin, cặp phía trong là 12AX7EH electro-harmonix Made in Russia (chữ in màu vàng).
Ampli của bác là 12AT7 à? Sao lại khác nhau vậy?

Em chỉ mới thay cặp 12AU7 thôi, cặp 12AX7 của Russia vẫn để nguyên.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đây là 1 cơ số đèn tiền khuếch đại đồng nát của em. Đèn công suất thì to quá nên không bày ra chụp ảnh được. Hic

behieu

Member

chắc tốn tiền lắm nhỉ ... thích ,mà tiền ít sao đây

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

Không nên thay bác Lân àh. Nhất là bóng không rõ nguồn gốc. Tube giả bây giờ nhiều lắm. Đôi khi yếu tố tâm lý khiến phần nhìn chi phối phần nghe.
Cảm ơn bác, em cũng xác định để nguyên, có thế nào dùng tạm thế đã
Ampli của em cặp phía trước là 12AU7 của Cayin, cặp phía trong là 12AX7EN electro-harmonix Made in Russia (chữ in màu vàng).
Ampli của bác là 12AT7 à? Sao lại khác nhau vậy?

Em chỉ mới thay cặp 12AU7 thôi, cặp 12AX7 của Russia vẫn để nguyên.

Em nhầm bác ạ, của em cũng là 12AX7 bác ạ.

HungdoanhLam

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

CDP Marantz của bác BH lâu thế! Chia buồn.

welldone

Well-Known Member

Các bác thường sưu tầm đèn ở đâu thế ah?! Nhìn ghiền thế. Em cũng đang muốn đổi gió đây....

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

CDP Marantz của bác BH lâu thế! Chia buồn.

Ối trời bác nhắc đến làm em thêm buồn lòng, hôm qua em có liên lạc với Đông Thành hỏi về tại sao bảo hành lâu thế,... vẫn luận điệu chung là hàng đang chuyển.
Em chưa thấy thứ gì đi lòng vòng vài tháng chưa về tới Việt Nam, thành thực khuyên các bác hãy tránh xa những gì Đông Thành đang phân phối ra, nếu có mua thì mua luôn hàng 2nd hết bảo hành ấy, vừa rẻ và đằng nào khi nó chết cũng đỡ bảo hành bảo tỏi kiểu lạ đời này.
Máy của em nó lỗi con chip gì đó, vậy mà tới 4 tháng chưa chuyển về một thứ bằng ngón tay,.... buồn hết chỗ nói luôn.

ngdhieu

Well-Known Member

Tóm lại nên mua hàng không có bảo hành, đằng nào cũng an tâm hơn là hàng "bị bảo hành" như tình cảnh của bác lan806.

Bên trên