AMPLY BOSTON AUDIO 1100II

cherry2003

Chào các bạn trên diễn đàn HD VN

Mình có nhu cầu sắm 1 dàn KOK với cấu hình dự kiến như sau:

1. AMPLY BOSTON AUDIO 1100II
2. Loa JBL KM II
3. Đầu KOK Arirang AR 3600
4. Micro: tính sau

Mình thấy AMPLY BOSTON AUDIO 1100II có nhiều giá quá: 4.2T, 5.2T và 5.6T nên phân vân không biết làm cách nào phân biệt được hàng giả hay hay thật. Nhờ các bạn tư vấn hộ cách phân biệt hàng giả, thật cũng như có cấu hình nào tối ưu hơn không? Đầu KOK Acnos hát có hay ko?

Xin cám ơn

hieuphamph

Ðề: AMPLY BOSTON AUDIO 1100II

Vấn đề là ,nó lằm trong vấn đề đấy bác ah,với em thì trước tiên mình nhìn thât kĩ xem có khác nhau điểm nao không ,dù là nhỏ nhất,nếu giống nhau hết ,thì cửa hàng nào bán đắt giá nhất ta mua,tại sao? vì có ly do của nó,vấn đề là nó lằm trong ...vấn đề

thaygiaoyeugame

aply boston audio 1100 II có hai đời, một là hàng sản xuất tại hàn quốc, bây giở chỉ còn đồ cũ thôi, hai là hàng mới sản xuất tại việt nam và được bảo hành chính hãng. mẩu mả thì tương đối giống nhau nhưng linh kiên bên trong thì khác rất nhiểu, phần mixer cũa boston HQ hay hơn VN, nền nhạc thì HQ nghe nhẹ nhàng , chi tiết nhưng ko bị chói tiếng như VN. điếu này giãi thích tại sao aply cũ HQ lại có giá ngang ngửa với aply mới của VN. nếu bạn muốn mua aply boston audio mới chánh hãng thì có thể ghé lại số 49 hay 51 đường huỳnh thúc kháng, quận 1, thành phố hồ chí minh còn muốn mua aply boston hàn quốc thì ghé lại cửa hàng 33 huỳnh thúc kháng , nơi đây chuyên bán apli, loa kok , cửa hàng tuy nhỏ nhưng rất chuyên nghiệp và tận tâm và điều quan trọng nhất là bán hàng rất trung thực, chúc bạn có được món đồ cần tìm thân

VAN_LOC

Well-Known Member

aply boston audio 1100 II có hai đời, một là hàng sản xuất tại hàn quốc, bây giở chỉ còn đồ cũ thôi, hai là hàng mới sản xuất tại việt nam và được bảo hành chính hãng. mẩu mả thì tương đối giống nhau nhưng linh kiên bên trong thì khác rất nhiểu, phần mixer cũa boston HQ hay hơn VN, nền nhạc thì HQ nghe nhẹ nhàng , chi tiết nhưng ko bị chói tiếng như VN. điếu này giãi thích tại sao aply cũ HQ lại có giá ngang ngửa với aply mới của VN. nếu bạn muốn mua aply boston audio mới chánh hãng thì có thể ghé lại số 49 hay 51 đường huỳnh thúc kháng, quận 1, thành phố hồ chí minh còn muốn mua aply boston hàn quốc thì ghé lại cửa hàng 33 huỳnh thúc kháng , nơi đây chuyên bán apli, loa kok , cửa hàng tuy nhỏ nhưng rất chuyên nghiệp và tận tâm và điều quan trọng nhất là bán hàng rất trung thực, chúc bạn có được món đồ cần tìm thân
Bác có thể cho mình xin Link hoặc hình của Boston PA 1100 II sản xuất tại Việt Nam và được BH chính hãng nhé .

express_neon

Active Member

Acnos nhạc nền không hay như Arirang đâu bác chủ !
@VAN_LOC: Cũng muốn biết hàng HQ với VN khác chỗ nào :|

NHÂN_JBL

Mua boston thì bác căn cứ phiếu bảo hành số 57 HUỲNH THÚC KHÁNG .P BẾN NGHÉ . Q1 . thì ok . Ngoài ra không phải là hàng olazin8-} . Bác chủ kiếm cặp KHM 10 đâu ra thế hàng chính hãng hết hàng 5 năm rồi nay là RM10 II bác cũng cận thận em này :)):))

cherry2003

Mua boston thì bác căn cứ phiếu bảo hành số 57 HUỲNH THÚC KHÁNG .P BẾN NGHÉ . Q1 . thì ok . Ngoài ra không phải là hàng olazin8-} . Bác chủ kiếm cặp KHM 10 đâu ra thế hàng chính hãng hết hàng 5 năm rồi nay là RM10 II bác cũng cận thận em này :)):))

http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...oa-jbl-rm10-ii-gia-tot-cac-bac-vac-ho-em.html

Vây hàng này có chắc ăn ko bác. Thanks

NHÂN_JBL

Sao nó không chụp hình sau lưng nhỉ ? :-?:-?:-?
Có tem chống hàng giả hay tem phân phối PGI kèm phiếu bảo hành pgi đâu mà chụp phía sau hả bác _có chăng photo con tem phụ dán ngoài thùng thì nói hàng chính hãng thôi . Người bán muốn nói sao nói chỉ có người trong nghề mới hiểu :)) :)) . Nhà phân phối thì chỉ có 1 còn hàng xách tay thì mơ về nơi xa lắm :)) hàng new xách tay về 1_2 cặp cho sặc máu ( ai cũng hiểu chỉ có mình ko hiểu 8-})

lehoa82

Member

Bác Lộc này xoi kỹ thế. Lời lẽ thì xuyên tim. bữa nào :-c làm Ken đi bác, mùa mưa mà nóng dữ.

thachsanhs

Chào các bác, em mới lấy 1 dàn KOK ở Nguyễn Kim, nhưng cái Ampli ghi la BN Audio PA 1100s II chứ ko phải Boston Audio. Có khi nào có hàng nhái trong NK ko các bác ?

Update: Em gọi đến NK THủ Đức thì thằng bán hàng bảo
Boston Audio PA 1100s II giá 5.900.000
BN Audio PA 1100s II giá 5.400.000 :-O:-O

Vậy là em đã trả tiền 5tr9 và đc giao cái 5tr4 ??? Chiều nay phải đến đó xem sao.

Link nó đây ạ, em mua rồi mới lên xem giá :(:)(( http://www.nguyenkim.com/amply-bn-audio-pa-1100s-ii.html

Chỉnh sửa lần cuối:

thachsanhs

Bá cáo là em đã đến NK Thủ Đức và được trả lại 500k :-"
Lí do các cụ nhân viên ở đây đưa ra là: hàng Boston Audio hết nên kho xuất ... lộn BN Audio, nhưng trên hóa đơn và phiếu xuất kho vẫn ghi Boston Audio. X_X tin đc không các bác ?!
Lúc xem hàng thì ông nội sales bẩu là BN viết tắt của Boston đó anh.
Túm lại vẫn là lỗi tại mình, ko tìm hiểu kĩ trc khi mua và tin người quá đáng! Hậu quả là em góp phần làm cái xã hội này xấu thêm 1 ít ! :p

Bolt

Bá cáo là em đã đến NK Thủ Đức và được trả lại 500k :-"
Lí do các cụ nhân viên ở đây đưa ra là: hàng Boston Audio hết nên kho xuất ... lộn BN Audio, nhưng trên hóa đơn và phiếu xuất kho vẫn ghi Boston Audio. X_X tin đc không các bác ?!
Lúc xem hàng thì ông nội sales bẩu là BN viết tắt của Boston đó anh.
Túm lại vẫn là lỗi tại mình, ko tìm hiểu kĩ trc khi mua và tin người quá đáng! Hậu quả là em góp phần làm cái xã hội này xấu thêm 1 ít ! :p

Vậy Boston Audio có khác với BN Audio không vậy, đang tìm mua mà sao hơi phức tạp quá!

Bên trên