ampli JAGUAR 604D bị lỗi?

DungKIT

Ðề: ampli JAGUAR 604D bị lỗi?

604D nào cũng bị thì phải, ở nhà mình dùng cũng bị thế. Chắc là bảo vệ cho khỏi cháy loa :). Cũng tốt mà

tuankhai

Well-Known Member

604D nào cũng bị thì phải, ở nhà mình dùng cũng bị thế. Chắc là bảo vệ cho khỏi cháy loa :). Cũng tốt mà

Tốt cái gì mà tốt bác. Nó được thiết kế 4 kênh thì phải kéo 4 loa chứ, không kéo được 4 loa thì mua 2 kênh cho xong.

tuankhai

Well-Known Member

Tốt cái gì mà tốt bác. Nó được thiết kế 4 kênh thì phải kéo 4 loa chứ, không kéo được 4 loa thì mua 2 kênh cho xong.

dh201hy

Well-Known Member

nguyenvuaudio ở 59 khương trung mới http://nguyenvuaudio.com/ bác ạ ...em gọi thì họ bảo là mang qua sóng nhạc đi họ chỉ bán hộ sóng nhạc

Thôi xong. Bác bán hàng vô trách nhiệm quá.
Em hay mua hàng ở HH. Trong vòng 1 tuần có vấn đề nó đổi cho mình một con mới còn tem nguyên. Mới mua được 2-3 hôm mà phán cho bác chủ một câu thế kia thì........
Chẳng nhẽ bay vào SG bảo hành?

Amply của bác bị lỗi rồi. Bác vác đến NV và yêu cầu nó có trách nhiệm đi

Vtau

em cũng nghĩ do con ampli 604 có rơ le ngắt nên khi quá tải nó tự ngắt bớt loa .... nhưng có cái ko hiểu là em tháo bớt 2 loa ra mà bật căng nó vẫn bị hiện tượng như vậy là sao ...hichic

Amp của bác có để nơi thông thoáng, giải nhiệt tốt không? Em nó "nghẹn ngào" khi mới chơi hay khi nóng máy vậy bác? Bác liếc qua trở kháng của Amp & Spk một chút nhé!

tungseu

Amp của bác có để nơi thông thoáng, giải nhiệt tốt không? Em nó "nghẹn ngào" khi mới chơi hay khi nóng máy vậy bác? Bác liếc qua trở kháng của Amp & Spk một chút nhé!

em mua mới đc ngày đầu tiên thì bị rồi,chạy lúc đầu bị luôn cứ bật volume to tí là mất hết loa

tungseu

em mua mới đc ngày đầu tiên thì bị rồi,chạy lúc đầu bị luôn cứ bật volume to tí là mất hết loa

tungseu

Thôi xong. Bác bán hàng vô trách nhiệm quá.
Em hay mua hàng ở HH. Trong vòng 1 tuần có vấn đề nó đổi cho mình một con mới còn tem nguyên. Mới mua được 2-3 hôm mà phán cho bác chủ một câu thế kia thì........
Chẳng nhẽ bay vào SG bảo hành?

Amply của bác bị lỗi rồi. Bác vác đến NV và yêu cầu nó có trách nhiệm đi

em mang đến rồi họ bảo amply chỉ bật đến 11h là căng rồi nếu bật to thì mua loại amply vài ngàn đô cơ ....

dh201hy

Well-Known Member

em mang đến rồi họ bảo amply chỉ bật đến 11h là căng rồi nếu bật to thì mua loại amply vài ngàn đô cơ ....

Trả lời bố láo. Sao bác ko bảo đem một con tương tự của cửa hàng mở thử xem sao? Nếu nó ko bị sao thì có nghĩa con của bác bị lỗi.

Dorillin

Member

con 604D này mình để ca toàn để 12h nh 2 loa, chưa thử 4 loa nên kb có nhảy role k, con của bác chủ bị hư rồi, làm dữ nó đổi con khác

megaultima

Active Member

Bác hỏi cái thằng trả lời coi nó có bị khùng không :-w ? cái gì mà amply chỉ chỉnh được 11h , cái gì là amply vài ngàn đô ^:)^ Em đang dùng Boston 1100 II có 1 lần em nổi máu lên bật qua vị trí 3h thiếu điều hàng xóm muốn xách dao qua nhà chém luôn còn chưa thấy gì =))

Chỉnh sửa lần cuối:

tungseu

hic.....liệu có khi nào do trở khánh loa và amply ko các bác

hoyden

Hic amply của bác chắc chắn có vấn đề rồi,...Bác phải hung lên một tí bắt nó phải đổi cái khác cho mình(Còn bảo hành thì thôi đừng dưa đi làm gì vì khả nang nó sẽ dở hơn khi chưa bảo hành mà lại hơi bị lâu đấy nên đưa ra tiệm sửa chũa cho nhanh mà đảm bảo được chất âm như cũ).Em cũng có một con giống bác đấy nhưng chỉ có bể loa chứ không có vụ tụt âm khi mở lớn đâu.bất kể là amply nào cũng không có kiểu bảo vệ này

thanhbinh_utd

Cái này lỗi nút chỉnh volume rồi bác ơi con 203N nhà e cũng bị tương tự nè

ampli sóng nhạc mua ở hà nội qua bên nguyenvu audio nhưng em thấy họ làm ăn tắc trách quá ..mà bên sóng nhạc thì ở xa nên chẳng biết kêu ai ...chán ... em đã kiểm tra cực cắm chuẩn rồi,dây đỏ vào dây đỏ,đen vào đen .... mà em bật volume mới chỉ đến 11h thôi mà đã bị thì chán quá

Trước tiên xin lỗi đã làm gián đoạn cảm xúc âm nhạc của bác, Cường đã gọi điện ra đại lý tại Hà Nội để xác minh về trường hợp của bác rồi. Đúng là Nguyên Vũ Audio có kinh doanh hàng Sóng Nhạc thông qua đại lý nhưng cũng không nhiều lắm, với lại hàng bác mua có đủ 6 yếu tố phân biệt hàng Jarguar thật nên Cường đảm bảo đó là hàng chính hãng để bác yên tâm.

Các thắc mắc của các bác, Cường sẽ tổng hợp và trả lời trong 1 post sớm nhất

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên