ACRyan Play!on HD

vietrung

Active Member
Ðề: ACRyan Play!on HD

Hiện thông tin về GUI2.0 thì AC.Ryan chỉ post hình lên xem và nói chung chung nên ko biết duyệt poster thế nào. hhi

mình thấy fw gần đây nhất của ACRyan đã cho duyệt dc poster và play dc file APE, nhưng giao diện chưa dc bắt mắt lắm, hy vọng FW GUI2.0 sẽ ok!!!

hoang2008

cái này chưa biết phải sử dụng chip 1073++ hay ko? vì có 1 bác nick DCeagle ở bên mỹ đã update như mình hướng dẫn và nói chơi được DTS-HD, True-HD. em đang đợi mail của bác ấy trả lời xem thế nào. Vả lại trên forum AC.Ryan nhiều mem cũng đã chơi được, nhưng có vài lỗi chưa fix nên hiện giờ vẫn đang đợi AC.Ryan development fix.

Chơi được dts-hd bác ạ! nhưng nó tự hạ xuống còn dts:( Trước đây khi dùng các firmware khác nếu bác chọn audio là dts-hd thì nó sẽ báo đại khái như "định dạng audio không hợp lệ" nhưng bây giờ thì chơi tuốt nhưng có điều chơi chưa hay:))

jackyla0828HD

Chơi được dts-hd bác ạ! nhưng nó tự hạ xuống còn dts:( Trước đây khi dùng các firmware khác nếu bác chọn audio là dts-hd thì nó sẽ báo đại khái như "định dạng audio không hợp lệ" nhưng bây giờ thì chơi tuốt nhưng có điều chơi chưa hay:))

vậy là nó chưa chơi ra được chuẩn DTS-HD, xem fw mới thế nào. hihihi

Xài ACRyanHD cái mà em không thích nhất là phụ đề chữ quá mảnh, có bác nào biết cách thay đổi phông chữ phụ đề của em nó thì chỉ cho em với. Ah, sẵn cho em hỏi là ACRyanHD support ổ cứng gắn trong đến bao nhiêu TB các bác nhỉ? vì trước nay em toàn dùng với ổ cứng gắn ngoài.

vietrung

Active Member

Xài ACRyanHD cái mà em không thích nhất là phụ đề chữ quá mảnh, có bác nào biết cách thay đổi phông chữ phụ đề của em nó thì chỉ cho em với. Ah, sẵn cho em hỏi là ACRyanHD support ổ cứng gắn trong đến bao nhiêu TB các bác nhỉ? vì trước nay em toàn dùng với ổ cứng gắn ngoài.

mình thấy font vậy cũng tạm ổn, ko đến nỗi quá mảnh lắm, trong ACRyan có set kích thước font chứ, bác set to tí cũng dc đấy!!!

jackyla0828HD

Như bác viettrung đã nói, bác có thể set font chữ lớn hơn. Còn PlayonHD nó hỗ trợ tới 2T hay ko thi chưa biết, nhưng HDD 1.5T chạy mượt bác, khách em xài con Seagate 1.5T mà ko có vấn đề gì.
Chắc do bác xem thích font chữ trên Laptop, nhà em thì xem ok, rõ.

mình thấy font vậy cũng tạm ổn, ko đến nỗi quá mảnh lắm, trong ACRyan có set kích thước font chứ, bác set to tí cũng dc đấy!!!

Set font to chút thì coi phim gặp những câu phụ đề dài thì bị mất ở hai đầu. Em thì khoái phụ đề to như phụ đề của HBO. Anyway, ngoài chút không hài lòng đó thì mọi cái đều hài lòng với PlayonHD, he he.

Dr_slums

FW mới r4368 chơi được file APE, passthrough âm thanh cho cả HDMI và Optical. Nếu bác nào có receiver giải mã DTS-HD, True-HD thì em nghe các mem của AC.Ryan (nước ngoài) là họ đã test chơi giải mã được DTS-HD, True_HD.
Em co dia Price of Persia 25G của Eureka nó ghi là DTS-HD lúc em up AC Ryan xong dùng receiver Denon 2310 giải mã nó vẫn ghi là DTS suround. Có phai tại đĩa em không có DTS-HD master hay tại cái firmware này chỉ có thế?

MrMilan

Banned

Em co dia Price of Persia 25G của Eureka nó ghi là DTS-HD lúc em up AC Ryan xong dùng receiver Denon 2310 giải mã nó vẫn ghi là DTS suround. Có phai tại đĩa em không có DTS-HD master hay tại cái firmware này chỉ có thế?

Cắm HDMI vào Denon à, hay đường Optical

akak

Active Member

con ACRyan của mình không play được file wma , mình xài fw 4090
ae giúp đỡ

hnhp

Well-Known Member

Acryan ra FW mới này
[Release Candidate] ACR-PV73100 v7.3.x.r4824 Playon!HD
Hi everyone,

The problems with Windows 7 and BitTorrent lately due to changes in protocols and Windows Live Essential, have not gone by unnoticed by AC Ryan Staff. Our engineering team has worked around the clock to solve the issues and most issues should be solved. In total 31 improvements have been made, including the BT and W7 fixes.

For a full overview of the improvements please check out the change log:
http://www.acryan.com/downloads/PV73100/Readme_PV73100_v7.3.x_r4824.pdf

Firmwares can be downloaded here:

Asian Version (with English and Asian Languages):
http://www.acryan.com/downloads/PV73100/Firmware_PV73100_v7.3.3.r4824_Asian.zip

European Version (with English and European Languages):
http://www.acryan.com/downloads/PV73100/Firmware_PV73100_v7.3.4.r4824_European.zip

How to update this firmware:

It is the same as all SDK3.X platform based firmwares require; please update your Playon!HD to r3582 before proceeding to update with this firmware. Example; from r2901, you need to first update it to r3582 before proceeding to r4368. For those, already on r4368, r4090 or r3582, you could directly update to r4368. We strongly recommend users to perform System Update instead of Safe Mode Reflash. In case of problems when updating this firmware, please reflash the firmware again using Safe Mode Reflash instead.

Best Regards,

Nhìn mà thèm, FW ra liên tục

Re: Ðề: ACRyan Play!on HD

Acryan ra FW mới này
[Release Candidate] ACR-PV73100 v7.3.x.r4824 Playon!HD
Hi everyone,

The problems with Windows 7 and BitTorrent lately due to changes in protocols and Windows Live Essential, have not gone by unnoticed by AC Ryan Staff. Our engineering team has worked around the clock to solve the issues and most issues should be solved. In total 31 improvements have been made, including the BT and W7 fixes.

Ha ha ha, đọc Change log thấy có option cho đổi font chữ phụ đề. Cái này là cái mà em mong chờ nhất.

Ðề: Re: Ðề: ACRyan Play!on HD

Font chữ mặc định ko đổi được bác.

Đổi được đó bạn à. Cách làm như sau:
- Tạo folder tên là "resource" ờ thư mục gốc của USB.
- Copy font bạn thích vào thư mục này và đổi tên là font.ttf
- Cắm USB vào máy.
- Chọn lại font chữ hệ thống trong "Change system font".
Done.

Mình đang có vđề là: font mà mình thích OfficinaSans lấy về ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=932693&postcount=1 nhưng khi xem trên ACRyanHD của mình thì các chữ có dấu không hiện được. Có thể nguyên nhân lỗi là do bộ font đó chăng?

Note: Có một chút bất tiện là nếu rút USB ra thì sẽ tự động chuyển lại thành font mặc định. Do đó nếu muốn đổi font phụ đề thì khi nào USB cũng phải cắm vào máy.

Chỉnh sửa lần cuối:

vytieubaodt

cho mình hỏi 1 xí kinh nghiệm về Acryan playon HD mini ,
Theo mình bieetst casci này không có lỗ cắm HDD , đúng không mọi người ,
Thế mình play media qua cổng USB , có ai bi lỗi khi xem film HD dung lượng lớn chưa ,file MKV khoản 8- 10 gb ??

vietrung

Active Member

cho mình hỏi 1 xí kinh nghiệm về Acryan playon HD mini ,
Theo mình bieetst casci này không có lỗ cắm HDD , đúng không mọi người ,
Thế mình play media qua cổng USB , có ai bi lỗi khi xem film HD dung lượng lớn chưa ,file MKV khoản 8- 10 gb ??

ACryan mini ko support HDD internal, chỉ hỗ trợ HDD cắm qua cổng USB, xem file MKV lớn vẫn tốt mà, bác check lại file khác dung lượng lớn xem sao :)

Bên trên