42G10S hay 40W550

kevins547

Member
Sony và Panasonic thì chọn em nào bây giờ ?

Con pana thích ở chỗ có khẻ cắm SD.
Còn Sony W ko biết có kết nối trực tiếp được với máy ảnh ko?

Con này dùng để phòng khách nên ánh sáng hơi nhiều ko biết có nên chọn Plasma G10.

Với lại mình cũng định mua bộ loa cũng của Sony và Pana ko biết chọn em nào?
Sony thì 9t9
Pana thì >8t.

G10 ~ W550 = 25t.

kevins547

Member
Ðề: 42G10S hay 40W550

một điều lưu ý nữa là
Panasonic nó ghi tuổi thọ màn hình Plasma là 100.000 giờ trong khi đó LCD của nó ghi chỉ là 60.000 giờ, tức là Plasma bền hơn rồi, làm thế nó ko sợ người sẽ mua Plasma mà ko mua LCD à.

vậy thì tuổi thọ màn hình của con Sony W cũng chỉ 60.000 giờ,( Sharp nó cũng ghi tuổi thọ màn hình cho con A77 cũng chỉ 60.000 giờ)

neo8x

Well-Known Member

2 con này thì bác mua W550 chứ còn j nữa, phòng sáng thì dùng plasma sao đc. Cái khe cắm SD kia chả mấy khi bác dùng đâu, ko tin bác cứ hỏi các bác trên này mà xem. W550 ko có khe SD nhg có cổng USB để nghe nhạc,xem phim,duyệt ảnh nữa (ko biết cắm máy ảnh vào nó có nhận như 1 USB ko)

Còn cái vấn đề tuổi thọ đèn hình thì thưa bác nếu mỗi ngày bác xem TV 6 tiếng thì 60.000 giờ kia tương đương với hơn 27 năm đấy bác ah (tương tự 100.000 giờ của Pana bác tự tính nhé). Có ai dùng TV đến từng ấy năm ko trong khi công nghệ liên tục thay đổi

còn nếu bác coi tv 24/24 mỗi ngày thì bác sẽ dùng dc 7 nam đó, lúc đó tv hư rùi thay lun nhá. coi chừng coi như zj bác phải thay cả con mắt lun. Nói vậy để bác thấy là cái vấn đề 100.000 hay 600.000 là ko có quan trong trong khi chọn mua TV

kevins547

Member

nếu mà cổng USB của con W nó nhận được như bình thường thì tuyệt vời, tầm cuối tháng 11 mới múc vì nhà đang sửa chữa, mong tới đó nó sẽ giảm đi chút ít.

neo8x

Well-Known Member

nếu mà cổng USB của con W nó nhận được như bình thường thì tuyệt vời, tầm cuối tháng 11 mới múc vì nhà đang sửa chữa, mong tới đó nó sẽ giảm đi chút ít.

E cũng tính lấy 1 con W, ko bít lúc ấy giá giảm hay cuối năm khan hàng lại tăng giá đây

kevins547

Member

cũng thích LCD mà cũng thích Plasma, vì con G10 trang bị nhiều tính năng tiên tiến của pana, sony cũng thế, 2 em thật là nhức đầu, nhưng vì để ở phòng khách nên chắc mua Sony thôi

cũng thích LCD mà cũng thích Plasma, vì con G10 trang bị nhiều tính năng tiên tiến của pana, sony cũng thế, 2 em thật là nhức đầu, nhưng vì để ở phòng khách nên chắc mua Sony thôi
Bác nên chọn Sony 40W550. Tại sao ? Vì Bác để ở phòng khách + ánh sáng nhiều => khắc tinh của ti vi LCD Plasma...
Bác nên mua Plasma khi tài chính của Bác eo hẹp và phải cân đối nhiều thứ, còn tiền nhiều thì Sony đời cao là hợp lý rùi !

Nguoilytuong

Sony và Panasonic thì chọn em nào bây giờ ?

Con pana thích ở chỗ có khẻ cắm SD.
Còn Sony W ko biết có kết nối trực tiếp được với máy ảnh ko?

Con này dùng để phòng khách nên ánh sáng hơi nhiều ko biết có nên chọn Plasma G10.

Với lại mình cũng định mua bộ loa cũng của Sony và Pana ko biết chọn em nào?
Sony thì 9t9
Pana thì >8t.

G10 ~ W550 = 25t.

Bác xem gì là chủ yếu?

nokia6681

Member

Mua 40w550a đi bạn, em này xem HD đẹp đấy, nó còn có cổng usb nên xem ảnh trên thẻ nhớ ok mà.

trienchieu12

2 con này thì bác mua W550 chứ còn j nữa, phòng sáng thì dùng plasma sao đc. Cái khe cắm SD kia chả mấy khi bác dùng đâu, ko tin bác cứ hỏi các bác trên này mà xem. W550 ko có khe SD nhg có cổng USB để nghe nhạc,xem phim,duyệt ảnh nữa (ko biết cắm máy ảnh vào nó có nhận như 1 USB ko)

Còn cái vấn đề tuổi thọ đèn hình thì thưa bác nếu mỗi ngày bác xem TV 6 tiếng thì 60.000 giờ kia tương đương với hơn 27 năm đấy bác ah (tương tự 100.000 giờ của Pana bác tự tính nhé). Có ai dùng TV đến từng ấy năm ko trong khi công nghệ liên tục thay đổi

Muốn cắm đc thẻ SD có gì khó đâu,mua thêm cái đầu đọc thẻ SD bé như ngón cái cắm vào khe usb rồi cắm thẻ SD vào

neo8x

Well-Known Member

Muốn cắm đc thẻ SD có gì khó đâu,mua thêm cái đầu đọc thẻ SD bé như ngón cái cắm vào khe usb rồi cắm thẻ SD vào

bác này nói đúng đó bác chủ topic ah, cái đầu đọc thẻ đó giống như cái USB thôi, nhét cái SD vào đó rùi cắm vào W550A thì ngon như G10S thôi

kevins547

Member

còn xem film HD, mình có cần mua thêm gì để kết nối với đầu DVD ko?
à mà mình mua dàn loa của Sony luôn ( lại 9 triệu, nêu giá vì ko biết mã ) nên nó có sẵn đầu DVD rồi.

Film HD ko biết tại HCM có chỗ nào cho thuê ko, vì mua thì giá quá đắt.

để xem HD thì kết nối với DVD có giống như bình thường?
mình mới tham gia HD nên ko rõ mong mọi người chỉ giáo, thật tình mình chưa từng xem bộ HD nào trên TV.Với lại chả biết kết nối ra sao giữa đầu DVD với TV.

à mà có cần mua đầu Blu ray của Sony, hay chỉ đầu DVD bình thường cũng có thể xem HD?

michealvac

Member

e mù mờ nhưng mà CNET nó đánh giá con G10s này cao lắm đó, theo e inch càng to thì càng sướng!

MrQ1984

Member

còn xem film HD, mình có cần mua thêm gì để kết nối với đầu DVD ko?
à mà mình mua dàn loa của Sony luôn ( lại 9 triệu, nêu giá vì ko biết mã ) nên nó có sẵn đầu DVD rồi.

Film HD ko biết tại HCM có chỗ nào cho thuê ko, vì mua thì giá quá đắt.

để xem HD thì kết nối với DVD có giống như bình thường?
mình mới tham gia HD nên ko rõ mong mọi người chỉ giáo, thật tình mình chưa từng xem bộ HD nào trên TV.Với lại chả biết kết nối ra sao giữa đầu DVD với TV.

à mà có cần mua đầu Blu ray của Sony, hay chỉ đầu DVD bình thường cũng có thể xem HD?
thông tin trên mạng rất rất nhiều,sao bạn ko thử gu gờ phát trước khi hỏi nhỉ :-t
mời bạn :)
Mã:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2607
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=39
sau khi biết nó là cái j rồi mới bàn đến dùng j để xem nó nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên