1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

ĐTDĐ,Internet toàn ưu đãi người mới ,...> lôi kéo khách
Người dùng cũ bị ngược đãi do "vô lồng ,lên thớt..." hết rồi [-([-([-(
Đừng kỳ vọng quá lại đâm ra thất vọng...
Bác nào siêng cứ cắt cũ (nếu hết hợp đồng ràng buộc) ,gắn mới thấy ngay cái ưu....:-??:-??:-??

redarcher

Member

Mình cũng vừa chào em FPT sau 5 năm sử dụng - chẳng có thay đổi cái của nợ ch gì cả, tốc độ thì ngày càng chậm đi, thi thoảng ngày đẹp trời hỏng đường truyển. Vớ vẩn nhất là có lần nhân viên thu cước nghỉ, FPT chẳng gọi điện thông báo mà tùy tiện cắt tín hiệu, f***

Mới chuyển sang VNPT, mega easy, giờ nghe tin này thấy sướng.

chaocanha

cho mình hỏi. hồi trước gói cước mega easy là 1.536Kbps/512Kbps nếu tính ra KB/s thì 1.536/8 = 192kB/s. tại sao mình down toàn 230KB/s.
bây giờ nó nhân đôi lên thành 3.072Kbps/512Kbps nếu đổi ra KB/s thì 3072/8 = 384KB/s.
mà hiện giờ mình down max chỉ được 350KB/s.
ai giải thích giùm cái

tethien

Active Member

cho mình hỏi. hồi trước gói cước mega easy là 1.536Kbps/512Kbps nếu tính ra KB/s thì 1.536/8 = 192kB/s. tại sao mình down toàn 230KB/s.
bây giờ nó nhân đôi lên thành 3.072Kbps/512Kbps nếu đổi ra KB/s thì 3072/8 = 384KB/s.
ai giải thích giùm cái

1/6 nó mới nâng cơ mà. Bạn chờ nó chút đi.

homepage

Member

ai giải thích giùm cái

dow thế là ngon rồi đó bạn,

luctannguyen

bàn về FPT đi bà con.Tui thấy mấy tháng nay FPT củng chịu nâng cấp băng thông lên dử lắm đó nha,...

Anh Chuong

Cái này hình như khuyến mãi 2 tháng thui, sau đó trở lại bình thường.

tranvantrungac1

ai giải thích giùm cái

Bạn lên được 350KB/s là theo chương trình khuyến mại 2 tháng 5 và 6 , dành cho khách hàng dùg trọn gói, được tăng tốc độ lên gói cước liền kề mà giá cước giữ nguyên. Tốc độ hiện tại của bạn là tốc độ gói Family chứ ko fải là tốc độ đc nâng theo quyết định từ 1/6

nvmy

Well-Known Member

Oánh dấu phát. Sau 1/6 test lại xem thay đổi thế nào:

redghost2901

Bạn lên được 350KB/s là theo chương trình khuyến mại 2 tháng 5 và 6 , dành cho khách hàng dùg trọn gói, được tăng tốc độ lên gói cước liền kề mà giá cước giữ nguyên. Tốc độ hiện tại của bạn là tốc độ gói Family chứ ko fải là tốc độ đc nâng theo quyết định từ 1/6

hèn gì thấy mấy nay tốc độ lện cỡ 350Kb/s,xài family mà lúc trc cỡ 230kb/s àh.để tới 1/6 coi sao!

vodanh862005

Từ 1/6 này các gói cước của MegaVNN sẽ đồng loạt tăng như sau:
(Tốc độ tính là kbps).

-MegaBasic tăng từ 1152/512 ---> 1536/512
-MegaEasy tăng từ 1536/512 ---> 3072/512
-MegaFamily tăng từ 2048/512 ---> 4096/640 + cam kết tối thiểu 256/256 New
-MegaExtra tăng từ 2560/512 ===> chuyển thành MegaFamily, tính cước như MegaFamily.
-MegaMaxi tăng từ 3072/640 ---> 6144/640 + cam kết tối thiểu 512/512 New
-MegaMaxi+ từ 3072/640: ===> chuyển thành MegaPro.
-MegaPro tăng từ 4096/640 ---> 8192/640 + cam kết tối thiểu 512/512 New
-MegaForGame ===>chuyển thành MegaMaxi
-MegaDreaming ===> Hủy bỏ từ 1/6/2010

*Trừ các gói bị chuyển thành gói khác, giá các gói còn lại không thay đổi.

Bà con xài MegaVNN thoải mái mà down HD nha.

Tình hình hôm thứ tư tuần trước gọi vnpt định chuyển sang basic. nó nói ok! chuyển được. Ra chi nhánh hỏi nó nói cũng đc. Hôm sau lấy giấy tờ lên nó bảo gói basic bỏ lâu rồi:| Trong khi đó trên bàn vẫn thấy tờ giấy in phiếu gói cước vẫn thấy basic:-?? Tức quá về nhà gọi len vnpt trực đt nói là chuyển đc.mình mới nói sao chi nhánh nói bỏ lâu rồi. Thế là nó kêu gọi số khác.gọi rồi lại chuyển số khác típ. và câu nghe đc là bỏ gói basic lâu rồi:-/ là sao ta!

Maximo

Member

Văn phòng em đang dùng gói Mega Extra. Tháng nào cũng trả khoảng 740.000-770.000 đồng. Theo công bố thì tốc độ của gói này 2.560Kbps/512Kbps nhưng em test down các kiểu từ RS/MU/HF/MF hay link trực tiếp từ server VN cũng chỉ đạt max khoảng 200kB/s. Mà đâu có vùng sâu vùng xa gì, cách Bưu điện Trung tâm Hải Phòng có khoảng 100 mét thui.

Trong khi ở nhà đăng ký gói Mega Easy tốc độ down toàn 300-400 kB/s là bình thường. Chả hiểu là sao?

your_rules

Tình hình hôm thứ tư tuần trước gọi vnpt định chuyển sang basic. nó nói ok! chuyển được. Ra chi nhánh hỏi nó nói cũng đc. Hôm sau lấy giấy tờ lên nó bảo gói basic bỏ lâu rồi:| Trong khi đó trên bàn vẫn thấy tờ giấy in phiếu gói cước vẫn thấy basic:-?? Tức quá về nhà gọi len vnpt trực đt nói là chuyển đc.mình mới nói sao chi nhánh nói bỏ lâu rồi. Thế là nó kêu gọi số khác.gọi rồi lại chuyển số khác típ. và câu nghe đc là bỏ gói basic lâu rồi:-/ là sao ta!

Gói Basic đúng là bỏ lâu rùi, nhưng trước khi bỏ thì cũng có khách hàng đăng ký sử dụng gói này, nên khi khuyến mãi hay gì đó thì nó vẫn phải để là có gói basic, nói chung là gói basic có tồn tại nhưng k cho đăng ký mới

chimenfr

Member

nhà e ở Phú nhuận xài Easy mà toàn down có 200kbs , chán, ko biết tại modem hay tại đường truyền nữa

trihungpc

e dùng fpt không hiểu sao tốc độ giờ ngày càng chậm, hix

meomatto

Active Member

1 thằng là Bố, còn 1 thằng là Con.
Chỉ chơi với Thằng Bố, đừng chơi với thằng Con!:D

songxanh

Member

Chắc không phải tăng tốc toàn quốc. Của mình tốc độ dùng từ năm ngoái đến giờ vẫn không thay đổi. Mọi lần trước khi tăng tốc mình thấy tốc độ download tăng trước ngày chính thức công bố hàng tháng. Hôm nay gọi điện cho phòng giao dich lắp đặt và bộ phận kỹ thuật ADSL của tỉnh họ đều chả lời không thấy có công văn gì.

Bên trên