1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

captainbo

Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

Các bro ơi cho hỏi khu vực Tp Hồ Chí Minh VNPT còn tiếp nhận đăng ký ADSL nữa không, tại thấy trên trang Web tạm dừng đăng ký. Đang dùng SCTV mà tốc độ kém quá,

kazihaha

Active Member

e xài góc basic mà modem down rate cứ 990 kbps, 1500kbps, tải HD chờ đợi mệt thiệt, có a nào set lên cho e tải HD với không? :))

tethien

Active Member

e xài góc basic mà modem down rate cứ 990 kbps, 1500kbps, tải HD chờ đợi mệt thiệt, có a nào set lên cho e tải HD với không? :))

Bó chiếu. VNPT nó quản lý tốc độ 2 lớp nên nếu VNPT tỉnh nó có set tốc độ cho you cao lên tại DSLAM thì đến BRAS của VTN cũng bị chặn lại đúng bằng tốc độ thôi.
Vô ích.

dennis_lv

hôm nay down mediafire chỉ có hơn 100kb thôi, Saigon nè, có ai bị như vậy ko? ức chế quá, thấy mạng cũng chậm hẳn, sài gói family

Viyeuxa

Member

MegaVNN gói 275k, doxnload ~ 500 các bác ah :D

vinagoh

Well-Known Member

Mình đang dùng gói cước Mega Family trọn gói, trc giờ down được khoảng 400KB/s, mấy ngày nay toàn chỉ < 100BK/s chán quá. Down cái PBN100 2 ngày rồi mà chưa xong disc1, hix.

Bác nào ở SG biết số đt nào gọi lên để nói nó nâng tốc độ cho mình xin nhé. Hoăc làm cách nào để nó nâng tốc độ cho mình???

Thanks các Bác.

Ps: À Bác nào đang dùng cáp quang tốt độ tốt và gói cước như thế nào thì cho mình biết với nhé, VNN, FPT, Vịt teo gì cũng được. Thanks

Em vừa đăng ký gói family mà đọc bài các bác thấy thôi rồi lượm ơi....

yulawboy

Active Member

Mình đang dùng gói cước Mega Family trọn gói, trc giờ down được khoảng 400KB/s, mấy ngày nay toàn chỉ < 100BK/s chán quá. Down cái PBN100 2 ngày rồi mà chưa xong disc1, hix.

Bác nào ở SG biết số đt nào gọi lên để nói nó nâng tốc độ cho mình xin nhé. Hoăc làm cách nào để nó nâng tốc độ cho mình???

Thanks các Bác.

Ps: À Bác nào đang dùng cáp quang tốt độ tốt và gói cước như thế nào thì cho mình biết với nhé, VNN, FPT, Vịt teo gì cũng được. Thanks

bị y chang mình,bị mấy ngày nay rồi,chán

atamd

Active Member

Mạng VNN đang có sự cố 8 link 2.5G đi quốc tế nên mới chậm như thế, sự cố này là do trạm AGG quốc tế đang cấu hình lại tuyến cáp quang biển. Hy vọng bên kia sẽ sớm xong.

your_rules

ui trời, vào đây mới biết, kéo mediafire thì chỉ được 100kb là cao, còn kéo megashare thì chỉ được 200kb, phải đợi để vnpt fix lại thui, k đọc topic này thì mai gọi lên phản ánh rùi

atamd

Active Member

ui trời, vào đây mới biết, kéo mediafire thì chỉ được 100kb là cao, còn kéo megashare thì chỉ được 200kb, phải đợi để vnpt fix lại thui, k đọc topic này thì mai gọi lên phản ánh rùi

VNPT ko fix được lỗi này đâu bạn ơi, phụ thuộc vào đối tác nước ngoài thôi. :)

yulawboy

Active Member

Mạng VNN đang có sự cố 8 link 2.5G đi quốc tế nên mới chậm như thế, sự cố này là do trạm AGG quốc tế đang cấu hình lại tuyến cáp quang biển. Hy vọng bên kia sẽ sớm xong.

nghe vậy cũng yên tâm,chứ vnpt mà limit băng thông nữa thì toi,à mà sao bạn bít tin này hay thế,chính xác ko?

your_rules

Tình hình là sáng nay đã download ổn định với megashare, gói family tốc độ ~530kb/s

vinagoh

Well-Known Member

Tình hình là sáng nay đã download ổn định với megashare, gói family tốc độ ~530kb/s

Mình dùng gói Family trọn gói, lúc trc down max chỉ 430KB/s. Bác được như vậy là quá ổn rồi đấy!!!

Không biết khi nào thằng vnpt mới fix vụ này đây..........chán quá!

+ Tốc độ family trọn gói như thế này đây các bác: :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên