1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

dym2k8

Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

Nhà e dùng gói 250k mà từ chiều qua download tốc độ toàn 700-900kb/s
Sướng, hehe

dailammoc

Member

KHổ thân anh em NhaTRang, làm đủ mọi cách mà vẫn không được :))

Mình đã dùng cách doạ nạt, chửi bới rồi mà không được. Ai còn cách nào thì lôi ra giúp anh em Nha Trang cái =))

h mới nhớ, hùi trước em chuyển từ family xuống easy, mà mãi một tháng sau tốc độ nó mới chuyển về easy. mà lúc mình xin chuyển là nó nằm cuối tháng rồi ,chắc đợt này cũng phải chờ vài tháng

MrQ1984

Member

Gói mega extra có được xơ múi j ko vậy các bác?Vẫn ì ạch 350kb/s chán chả buồn down :|

tien_dvn

Member

Nhà mình dùng trọn gói gói cước Easy mới được khuyến mại lên gói Family dowload ở Mediafỉe tối đa được 250KB/sec , còn ở Megashare thì được 350KB/sec . Tốc độ như vậy với gói cước đang sử dụng là Family có được ko các bác ? Em đã gọi 8001260 sét lại đường truyền rồi mà tốc độ vẫn như vậy , Mình ở Yên Hoà , cầu Giấy , HN . theo các bác có nên tiếp tục gọi để set lại đường truyền để tăng tốc độ ko?
để biết nó tăng hay ko thì bác vào modem mà xem phần status upstream/downstream rồi hẵng gọi lên cho nó. E chả gọi gì nhưng tự nhiên down mediafire gói easy max là 350kb/s là e biết nó tự set rồi

MrQ1984

Member

Gọi hỏi kĩ thuận nó bảo đã tăng gấp đôi,vậy mà modem và tốc độ thực tế vẫn như cũ,gọi hỏi tiếp nó kêu có thể nâng cấp từng khu vực :|
Bạn nào ở Thanh Xuân confirm giùm phát là đã tăng chưa,để còn gọi làm um phát nữa nào :D

dailammoc

Member

13 ngày trôi qua. Nha Trang vẫn chưa có gì thay đôi, sự kiên nhẫn đã gần hết :)

tranvantrungac1

maxi sau khi nâng cấp down đc 700KB/s. Ai maxi vào báo cáo tốc độ tý

Olahoma

Member

Lên bưu điện trung tâm ký hợp đồng của bọn VNPT Dĩ An ( sẵn tiện đi gửi đồ nên tạt qua luôn :"> ). Hỏi bọn nhân viên, thằng nào thằng nấy mặt đần thối ra bảo có vụ này à :-O ? Em kêu tụi nó lên trang chủ Megavnn mà coi, chúng nó nói bọn em chỉ có nhiệm vụ giới thiệu và ký hợp đồng chả biết gì hết (!!??) Hỏi nó số điện thoai trạm viễn thông với kỹ thuật, chúng nó ậm ừ 1 hồi rồi bảo mình gọi lên 119 mà hỏi 8-} Làm ăn như bọn cởi chuồng :-L

billtruc

Member

mấy hôm nay cái DNS 203.162.4.190/191 nó cà giực... lúc vào được lúc lại tèo... down rs cứ error 1 đống, đợi lát resume idm thì chạy tốt... khó hiểu

đổi sang xài 8.8.8.8 thì ok :D

tanpatto

Member

hôm qua em reset modem lại, cấu hình mất hết, không biết sao giờ nữa, em dùng chức năng tạo kết nối Internet trong Windows thì kết nối được, nhưng nếu VNPT tăng thì có tăng luôn không :-s. Có nên kê người xuống để chỉnh lại không :-s
Vào mạng, download,.... tốc độ vẫn như cũ

Dorillin

Member

speed nó tự tăng k cần reset ADSL làm gì

sonyfc

Member

riêng gói cước hỗ trợ ngành giáo dục thì sử dụng dưới 2G vẫn 50k/tháng, nếu vượt thì phải đóng 150k/tháng!!!

your_rules

he he, mạng đã tăng,down sướng rã man kon ngan , thank bác Tethien nhìu nhá ^^, nhưng mờ sao rõ ràng thông báo thì vẫn có gói Mega basic, mà ra hỏi thì nó bảo ko còn, thế mới quái >"<

Thông báo đó chỉ dành cho những ai đã đăng ký gói basic, nói chung gói basic chỉ còn áp dụng với những ng đã đăng ký trc khi nó bỏ, bây h k cho đăng ký gói basic nữa

Bên trên