XIN TƯ VẤN MUA LOA SUB YOO-MINH SPS122

Chào các bác!
Em đang tính mua một loa sub để karaoke và nghe nhạc 2 kênh. Kinh phí khoảng 3 củ, em kg quá khắt khe về chất âm nhưng phải tạm được. Em đi hát ở mấy quán karaoke thấy con sub YOO-MINH SPS122 của TQ nhưng thấy nó đánh cũng đc. Em search trên mạng thì thấy thông số và hình ảnh ở đây
http://www.daithienan.com/index.php?option=com_content&view=article&id=63:loa-subwoofer-hi
Em này giá 2.890.000d
Diện tích phòng em khoảng 25 m vuông. Xin các bác tư vấn giúp em có lên lấy em này kg? Chất lượng cua nó so với sub Anh, Nhật, Mỹ có đc 8 với 10 kg?. Cùng kinh phí vậy có con nào chất hơn kg?
Big thanks.

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: XIN TƯ VẤN MUA LOA SUB YOO-MINH SPS122

em nghĩ rằng bác cứ nên đi nghe thử trực tiếp, để hát karaoke hay thì nên kiếm các bản nhạc có bass mạnh và chắc để tét em nó, vì em thấy trong karaoke có bass tốt giữ nhịp thì hát mới máu :p

P/s: hàng rẻ là hàng phải đi kiểm thử nhiều lần mới ổn bác ạ :D

em nghĩ rằng bác cứ nên đi nghe thử trực tiếp, để hát karaoke hay thì nên kiếm các bản nhạc có bass mạnh và chắc để tét em nó, vì em thấy trong karaoke có bass tốt giữ nhịp thì hát mới máu :p

P/s: hàng rẻ là hàng phải đi kiểm thử nhiều lần mới ổn bác ạ :D

Thank bác góp ý!
Em vẫn hát trực tuyến trên trang Zing karaoke. Nhạc ở trang này em thấy hay và mượt. Ở quán hát nó dùng đầu Arirang 3600 Deluxe. Kg biết nguồn phát nào hay hơn?
Nghe các bác trên 4r mình khen con sub yamaha 515 nhiều lên em đã tới Phan Khang test thử nhưng kg biết sao em thấy nó đánh yếu quá (em dùng nguồn phát là laptop đấu vào amly Denon 5.1 và loa jbl của Phan khang).Test xong em thấy thất vọng quá, hay là do nguyên nhân nào khác mà sub yamaha 515 nghe tệ vậy (ở nhà em vẫn dùng ngồn phát là laptop đấu với amly và loa thấy bình thường). Em sẵn sàng đầu tư con Sub 515 nếu nó thật sự hay với mức tiền mình bỏ ra.(SUB YOO-MINH SPS122 khoảng 3t, con yamaha Sub 515 6,5t)
Các bác có kinh nghiệm giúp em với.
Đa tạ các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

thocon872007

kÌ VẬY TA, TỪ ĐẦU 4R ĐẾN CUỐI 4R THÌ YA 515 ĐƯỢC NHẮC VỚI TẦN SỐ NHIỀU NHẤT MÀ BÁC NÀY LẠI THẤY KO HAY, HAY LÀ TAI BÁC CHỦ PRO QUÁ....

b09vxd2c

em nghĩ rằng bác cứ nên đi nghe thử trực tiếp, để hát karaoke hay thì nên kiếm các bản nhạc có bass mạnh và chắc để tét em nó, vì em thấy trong karaoke có bass tốt giữ nhịp thì hát mới máu

JESSIEBO

Active Member

Thôi đúng rồi bác ơi, họ tét KOK bằng amply 5.1 thì làm sao bass nghe mạnh được. Nếu KOK dùng receiver 5.1 mà muốn bas mạnh, mid sáng (theo kiểu "nịnh" tai một tí như ở các nhà hàng KOK) thì phải có thêm Equalizer nữa, bằng không nghe dở tệ.
Sub YOO MING mua thì rẻ thật, nghe làm sao hay bằng sub Anh, Mỹ Nhật, mà muốn bán lại cũng không ai mua. Vì bác mua em này 2 tr8 chứ giá trị thật chỉ hơn 1 triệu. Bác hôm nào rảnh ghé mình tét cho bác nghe thử Yamaha 515 dùng KOK (khi không sub và có sub) để bác tâm phục khẩu phục em sub này nhé : kinh tế mà "chất" nhất : 185 Lý Thường Kiệt. P7. Q11

typn30_hn

em tưởng bác chủ bị 1 lần với loa Tàu rồi thì cạch đến già chứ
giờ lại đâm đầu vô sub Trung Quốc là sao ?
ko nhẽ em nhầm chăng !!!

Bác chủ sao lại lăn tăn với con sub tàu khựa kia vậy. Nó sao có cửa với hàng Anh, Mỹ, Nhật được hả bác. Nếu đủ điều kiện vậy bác nên làm em Yamaha SW515 đảm bảo bác không phải hối hận đâu. Chúc bác sớm tìm được sub như ý.:)>-

vutuan

nhờ các bác giúp em với em đang dùng con edifer 530d nhưng em cảm thấy nó thiếu bass quá em muốn làm một con sub nữa nhưng không biết mua con nào thì đánh hợp với nó nhờ các bác chỉ giáo cho em . em cảm ơn

Bên trên