Xin làm MOD box Torrent for HD vì sự phát triển của diễn đàn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Xin làm MOD box Torrent for HD vì sự phát triển của diễn đàn

Mình nói thật mình nhiệt tình share mà có nhiều người vào đây cầm men nghe nhức óc quá. Tính mình thì nói thẳng, chẳng có gì mà phải nể ai cả, có gì mà phải nể những người ăn nói thiếu văn hóa nhỉ?

Mình đặt tiêu đề nghe cho nó kêu chứ mình nói rõ lun chỉ cần thêm cái quyền delete mấy cái topic ko đạt yêu cầu, spam, quảng cáo thôi. Còn mình ko cần phải được set nick đổi thành màu này màu nọ. Thật ra cái chuyện làm MOD này nghe có vẻ lớn nhưng nó chỉ như con kiến trong việc set up thôi, vài cái click chuột. Vấn đề là cách thức làm việc và hiệu quả của người làm MOD thôi. Bác đừng nghĩ mình mê cái danh MOD nhé vì ở HDVN thì cũng ko có lợi nhuận hay giá trị thương mại gì cho MOD cả, có chăng là niềm vui rồi cùng đóng góp với nhau là chính!

Vâng bác nói tôi tiếp thu vs hiểu ý bác. Tôi chỉ muốn nói một điều là tôi thấy nhiều cái bất cập ở box Torrent 4 HD thôi. Ví dụ vẫn có box NOn HD nhưng lại k post được link torrent vào đó, trong khi có rất (phải nói là rất nhiều) muốn tải link torrent chất lượng thấp hơn HD vì do điều kiện HDD thấp, đường truyền kém, nếu chơi full HD thì ko có điều kiện. Nếu cứ như bác nói thì chả khác "thôi anh không có điều kiện chơi link torrent HD thì mời anh đi khỏi diễn đàn này", tải torrent rất tiện lợi, bác đừng nói tôi là nói với ae đã pm cho tôi là hãy nói họ sang Box Non HD mà tải nhé.
Cũng chính vì những bất cập đó nên tôi đã lập nguyên cái topic tìm kiếm, share phim cho ace, tất cả cũng vì muốn những ace từ "có tiền" đến chỉ có cái CPU Pen 3, Pen 4 cũng được có điều kiện thỏa mãn niềm đam mê. Có thể máy tính họ yếu, nhà họ ko có những thiết bị chuyên đụng để chơi như các bác "lắm tiền nhiều của, nhà có điều kiện" nhưng họ vẫn vui, vẫn gắn bó với HDVN như thường.
Tôi biết quy định giống như luật chơi, nên đã chơi thì phải theo luật, đó là điều tất nhiên. Tôi lập topic chỉ muốn set cái quyền của mình lên 1 chút, cái này chẳng có gì khó khăn cả, như tôi đã nói chỉ là vài cái click chuột là "full option" cho việc điều hành 1 cái box. Bác hỏi tôi có tham gia và làm MOD ở đâu, rồi có tuân thủ quy định k? Tôi nói thẳng luôn là bên 5giay, no2 và sl4x đấy, nhưng đương nhiên tôi tuân thủ luật và làm việc theo luật.
Bác nói tôi cảm tính việc đặt tiêu đề mà có khi việc nội quy đặt ra của diễn đàn chưa hẳn đã là đúng như thực tế, có nhiều khi còn là "copy vs paste" từ chỗ khác qua, tôi nói thẳng nếu sai thì đừng giận, thực tế như vậy nhiều lắm. Cái chuyện đặt tiêu đề chỉ để cho ace dễ tham khảo, dễ hiểu và tránh việc mất công với việc xem cả 1 topic mà ko làm gì vì nó "đụng hàng, xem rồi hoặc đã test" trước đó. Tôi nói đặt việc khảo sát, bác đã làm chưa mà nói tôi là làm theo cảm tính, cày tiền như uploader.
Tôi có được cái gì việc chia sẻ, tất cả vì niềm đam mê chung là chơi HD thì đến với nhau. Chứ còn ai kiếm tiền được từ cái BOX này, cái box nhỏ lẻ và hầu như quay đi quẩn lại cũng chỉ có 1 số ace là chịu khó tải phim về bật seed, chứ có quá nhiều "kẻ" chỉ biết hit and run một cách vô liêm sỉ???
Chân thành!

Mình không tranh luận về vấn đề nội quy chung của box. Những film chất lượng thấp dưới dạng torrent mình đảm bảo với bạn google có rất nhiều. Cái khó là những phim chất lượng 720p 1080p hoặc bluray disc thưởng chỉ có trên những tracker trả phí hoặc tracker có rule rất khắt khe. Nếu bạn có khả năng và điều kiện thì cứ upload torrent và giữ seed, cái đó là vấn đề chuyên môn mình không quan tâm và cũng không đả động đến. Cái mình quan tâm ở đây là việc tuân thủ quy định của diễn đàn về việc đặt tên tiêu đề và info.
Những phim có nội dung rất thấp không được quan tâm và ủng hộ trên diễn đàn HDVietNam. Quy định đã có cụ thể, nếu bạn chấp nhận chia sẻ, thì phải chấp nhận tuân thủ nội quy, nếu có khúc mắc bạn có thể ý kiến lên BQT để thay đổi nội quy diễn đàn.
Tóm lại vấn đề thế này:
Bạn có mong muốn làm Mod box Torrent. Bạn có chuyên môn về torrent và có kinh nhiệm quản lý trên khá nhiều các forum khác.
Bạn có một số ý kiến xây dựng và muốn thay đổi nội quy diễn đàn cho hợp lý.
Mình không muốn làm khó vì thực sự những member "dám" làm Mod trên hdvietnam như bạn rất hiếm nhưng mình cũng có 2 yêu cầu đối với bạn:
Bắt buộc phải tuân thủ nội box chia sẻ về tiêu đề và nội dung bài viết, bất kể nó là direct link hay torrent.
Có đề nghị về việc thay đổi nội quy chính thức của diễn đàn thì post bài viết mới.

dungdt2

hi bác dungdt2:
bác giúp các bạn máy tính cấu hình yếu tải phim torrent HD nhưng bác có biết là down thì dễ nhưng xem được kg mới là quan trọng nhé,chính vì thế họ chỉ cần DVDrip thôi
Vâng tôi thừa biết, bác ko cần dạy!!!

Mình không tranh luận về vấn đề nội quy chung của box. Những film chất lượng thấp dưới dạng torrent mình đảm bảo với bạn google có rất nhiều. Cái khó là những phim chất lượng 720p 1080p hoặc bluray disc thưởng chỉ có trên những tracker trả phí hoặc tracker có rule rất khắt khe. Nếu bạn có khả năng và điều kiện thì cứ upload torrent và giữ seed, cái đó là vấn đề chuyên môn mình không quan tâm và cũng không đả động đến. Cái mình quan tâm ở đây là việc tuân thủ quy định của diễn đàn về việc đặt tên tiêu đề và info.
Những phim có nội dung rất thấp không được quan tâm và ủng hộ trên diễn đàn HDVietNam. Quy định đã có cụ thể, nếu bạn chấp nhận chia sẻ, thì phải chấp nhận tuân thủ nội quy, nếu có khúc mắc bạn có thể ý kiến lên BQT để thay đổi nội quy diễn đàn.
Tóm lại vấn đề thế này:
Bạn có mong muốn làm Mod box Torrent. Bạn có chuyên môn về torrent và có kinh nhiệm quản lý trên khá nhiều các forum khác.
Mình không muốn làm khó vì thực sự những member "dám" làm Mod trên hdvietnam như bạn rất hiếm nhưng mình cũng có 2 yêu cầu đối với bạn:
Bắt buộc phải tuân thủ nội box chia sẻ về tiêu đề và nội dung bài viết, bất kể nó là direct link hay torrent.
Có đề nghị về việc thay đổi nội quy chính thức của diễn đàn thì post bài viết mới.
Nói chung là thấy cái việc nhỏ tý này mà rắc rối quá!!!

dungdt2

Tóm lại vấn đề thế này:
Mà mình nói thêm là mình đã nói đã chơi là theo luật, nên cái nào sai mình sẽ update lại cho đúng vs chuẩn.
P/S: Bác nói là phim chất lượng thấp hơn HD k được chú ý ở HDVN hả? Bác nghĩ sao mà nói thế vậy??? Bác có biết số lượng người là member của HDVN pm mình xin link DVD Rip, HDTV lớn như thế nào ko???

mds_mds

Well-Known Member

Mà mình nói thêm là mình đã nói đã chơi là theo luật, nên cái nào sai mình sẽ update lại cho đúng vs chuẩn.
P/S: Bác nói là phim chất lượng thấp hơn HD k được chú ý ở HDVN hả? Bác nghĩ sao mà nói thế vậy??? Bác có biết số lượng người là member của HDVN pm mình xin link DVD Rip, HDTV lớn như thế nào ko???

Tất nhiên là bác ấy không biết rồi vì Inbox của bác chỉ bác mới xem được thôi. :))
E củng chả biết vì sao người chơi DVDzip lại vào HDVN xin link. Nghe nó chả HD tí nào. :D
Chắc mấy bác xin link toàn bác lười dùng google chỉ muốn click chuột --> Down

cong_chua_tuyet

con số cỡ nào cũng thấp hơn 1% thành viên trong diễn đàn HDvietnam này bác ợ

dungdt2

Tất nhiên là bác ấy không biết rồi vì Inbox của bác chỉ bác mới xem được thôi. :))
E củng chả biết vì sao người chơi DVDzip lại vào HDVN xin link. Nghe nó chả HD tí nào. :D
Chắc mấy bác xin link toàn bác lười dùng google chỉ muốn click chuột --> Down
Oh thế mới là vấn đề đó bác. Nói chung tùy vào nhu cầu và cũng vì điều kiện thôi, Tớ thì lúc nào cũng nhiệt tình cho thoải mái :D

con số cỡ nào cũng thấp hơn 1% thành viên trong diễn đàn HDvietnam này bác ợ
< 1% thành viên HDVN còn > 70% thành viên của Box Torrent =))=))=))=))=))=))

tearofthesun

Active Member

Đùa chứ mình vừa vào mấy topic trên của bác toàn thấy dòng quảng cáo, ko có chút gì đáng tin cả :)) Nào là phim hot, bản đẹp, dung lượng thấp nhưng screen ko có, info ko có j ngoài những câu quảng cáo. Mình mới chơi tor đc vài tháng nhưng mình đảm bảo dù có chơi cũng ko down những file tor của bạn ;)) Hơn nữa việc bạn share tor là rất đáng khuyến khích nhưng ngay cả bạn cũng ko dám đảm bảo chất lượng và sẵn sàng đem người khác làm chuột bạch thì đó là ko nên. Ko share thì thôi chứ đã share thì phải chất lượng \m/

Đôi lời góp ý với bạn :D (mà bạn kiếm nguồn tor ở đâu vậy? google vs public tracker à? tor những nguồn này nhiều nhưng speed thất thường, và ko đảm bảo như các private tracker :-?)

dungdt2

Đùa chứ mình vừa vào mấy topic trên của bác toàn thấy dòng quảng cáo, ko có chút gì đáng tin cả :)) Nào là phim hot, bản đẹp, dung lượng thấp nhưng screen ko có, info ko có j ngoài những câu quảng cáo. Mình mới chơi tor đc vài tháng nhưng mình đảm bảo dù có chơi cũng ko down những file tor của bạn ;)) Hơn nữa việc bạn share tor là rất đáng khuyến khích nhưng ngay cả bạn cũng ko dám đảm bảo chất lượng và sẵn sàng đem người khác làm chuột bạch thì đó là ko nên. Ko share thì thôi chứ đã share thì phải chất lượng \m/

Đôi lời góp ý với bạn :D (mà bạn kiếm nguồn tor ở đâu vậy? google vs public tracker à? tor những nguồn này nhiều nhưng speed thất thường, và ko đảm bảo như các private tracker :-?)

Oh thế à. Nếu ko thích thì ko tải, ko vấn đề gì. Mình cũng hay cầu mong những kẻ ăn cháo đá bát gặp quả báo hoài đấy chứ :D
Torrent link của mình đa số là public, tốc độ đương nhiên k được ngon như private nhưng free, các bác ko phải đăng ký acc, các bác tải ầm ầm. Nói chung là tùy vào mỗi người, mình k ép ai cả.
Cái chuyện info thì k khó khăn gì nhưng hầu như bản phim chất lượng như thế nào đã thể hiện ở trên tiêu đề topic rồi. Bác nói 1 câu làm mình thấy buồn cười và cười cho cái sự đời, cười cho những kẻ ếch ngồi đáy giếng quá. Mình cũng đi làm, thời gian mình cũng đâu có nhiều, mình up quá nhiều phim, bác đòi mình test hết số đó, rồi chất lượng như thế nào mới được post thì bác còn to hơn cả...ông nội mình đấy. Bác đã share cho ai cái gì chưa mà to mồm thế, hay cũng chỉ như những số đông chỉ biết click tải, get link mà ko bấm cho người khác 1 cái thank nữa, down xong thì tắt trình để khỏi mất công share, giảm tốc độ tốn tài nguyên mạng nhà bác.

Mình k buồn vì cái comment của bác vì đó là đóng góp, nhưng cũng hy vọng nếu bác ko thích thì đừng vào topic của mình tải nữa, mình cảm ơn. Còn nếu bác vào đó tải sai với cái comment của bác thì hy vọng tương tai của bác sẽ nhận được những thứ mà 1 kẻ ăn cháo đá bát phải nhận, ví dụ: tai nạn xe, tai nạn lao động, cháy nhà hay cái gì đó như là tàn phế cũng được đó...:D
Thank...
P/S: MOD đi qua có đọc thì hãy hiểu dùm lòng mình nhé, mình thẳng tính có sao nói thế. Còn mấy cái dòng "Hãy đóng góp chút ít cho diễn đàn bằng cách click vào các baner quảng cáo, chỉ mất 1 phút thôi bạn à!" mình để ở topic này http://www.hdvietnam.com/diendan/15...link-torrent-cua-ae-free-update-moi-ngay.html là để các member quảng cáo cho diễn đàn, đóng góp cho diễn đàn thôi. Còn mọi link Torrent mình share đều mà MF ko có quảng cáo gì cả. Thân ái!

Chỉnh sửa lần cuối:

ffv

Active Member

Ông dungdt2 càng ngày càng quá đáng, chỉ vì không vừa lòng với lời góp ý mà cầu cho người khác đủ thứ tai ương thì không biết là loại người nào. Trình độ hạn hẹp mà chê người khác Ếch ngồi đáy giếng. Ông thử google chữ "tearofthesun" xem cậu ấy share thứ gì. Đôi lời góp ý, mong ông đừng trù ẻo tôi. Tôi không phải loại người ăn cháo đá(i) bát đâu, ít nhất là đối với cá nhân ông.

tearofthesun

Active Member

Làm mod ko phải chỉ đơn thuần là share mà còn phải là kiểm chứng chất lượng. Nếu bạn là một downloader thì bạn thử nghĩ xem nếu bỏ một đống thời gian download nhưng kết quả ko đc gì vì chính sự tắc trách của người post. Info ko chỉ là cái tiêu đề, vì ngay cả bạn cũng nói bạn chưa kiểm chứng đc. Public tracker luôn ko có sự đảm bảo, nên dù tên phim có chuẩn đến thế nào nhưng cũng ko ai dám chắc nội dung trong đó đúng như title. Chính vì vậy mới cần sự kiểm duyệt của người post. Mình ko dám nhận là share nhiều nhưng những gì mình chia sẻ luôn tôn trọng chất lượng.

PS: mình chẳng bjo vào topic của bạn download cả nên cứ yên tâm là sẽ ko có chuyện ăn cháo đá bát như bạn nghĩ đâu ;)) Bạn có vẻ rất tự tin về bản thân mình, luôn nghĩ mình hơn người ;))

Mình cũng ko hoạt động ở HDVN nhưng dù sao đây cũng là 4rum đầu tiên mình tham gia khi bắt đầu chơi HD nên comment một vài ý kiến, bạn nghĩ sao hay nói j mình cũng ok :haha:

dungdt2

Ông dungdt2 càng ngày càng quá đáng, chỉ vì không vừa lòng với lời góp ý mà cầu cho người khác đủ thứ tai ương thì không biết là loại người nào. Trình độ hạn hẹp mà chê người khác Ếch ngồi đáy giếng. Ông thử google chữ "tearofthesun" xem cậu ấy share thứ gì. Đôi lời góp ý, mong ông đừng trù ẻo tôi. Tôi không phải loại người ăn cháo đá(i) bát đâu, ít nhất là đối với cá nhân ông.
Tôi có sao nói thế chứ có gì đâu, tôi chỉ trù ẻo với những kẻ "ăn cháo đá bát" thôi, còn nếu ko thì cứ là....sống khỏe re. Bác đó nói ko tải phim , k get link của tôi uh thì tôi k ép. Tôi chỉ hy vọng đã là quân tử thì nói được làm được, chứ còn nếu ăn cháo đá bát thì tôi trù ẻo bấy nhiêu...còn là ít.
Tôi đang nói vấn đề share link torrent ở diễn đàn HDVN, bác lấy dẫn chứng ở đâu thế? Hay bác muốn tôi lấy thêm link ở mấy diễn đàn khác tôi share các loại hình khác để show ra đây, buồn cười bác quá đi!!! Còn cái tên này tôi search trên Google rồi, bác ko cần dạy đâu. Tôi chỉ muốn nói thẳng, nói thật những gì tôi nghĩ thôi.
Cuộc sống mà, sống cho người ta nể chứ còn cái chuyện commnet trên mạng cũng có xi nhê gì. Túm lại là tôi chỉ nói và trù ẻo những kẻ "ăn cháo đá bát", ai có thì người đó nhận. Cá nhân tôi đã đọc bất kỳ cái gì mà mình cảm thấy có ích tôi đều bấm "thanks, linke", đó là phong cách sống mỗi con người!!!!

tolydieu

Ủa sao không thấy BQT vào cho ý kiến là Xét duyệt hay không? Nếu được hay không thì trả lời một tiếng rồi đóng topic luôn. Tự nhiên lại vô tình tạo một nơi cãi nhau nữa.

dungdt2

Làm mod ko phải chỉ đơn thuần là share mà còn phải là kiểm chứng chất lượng. Nếu bạn là một downloader thì bạn thử nghĩ xem nếu bỏ một đống thời gian download nhưng kết quả ko đc gì vì chính sự tắc trách của người post. Info ko chỉ là cái tiêu đề, vì ngay cả bạn cũng nói bạn chưa kiểm chứng đc. Public tracker luôn ko có sự đảm bảo, nên dù tên phim có chuẩn đến thế nào nhưng cũng ko ai dám chắc nội dung trong đó đúng như title. Chính vì vậy mới cần sự kiểm duyệt của người post. Mình ko dám nhận là share nhiều nhưng những gì mình chia sẻ luôn tôn trọng chất lượng.

PS: mình chẳng bjo vào topic của bạn download cả nên cứ yên tâm là sẽ ko có chuyện ăn cháo đá bát như bạn nghĩ đâu ;)) Bạn có vẻ rất tự tin về bản thân mình, luôn nghĩ mình hơn người ;))

Mình cũng ko hoạt động ở HDVN nhưng dù sao đây cũng là 4rum đầu tiên mình tham gia khi bắt đầu chơi HD nên comment một vài ý kiến, bạn nghĩ sao hay nói j mình cũng ok :haha:

Vâng, tôi hiểu ý bác. Vì thế mỗi ngày tôi đều ráng test những film tôi up lên đây, nhằm tránh những điều ko nên như bác đã nói khi tải về. Xong tôi cũng nói luôn với bác:
- Thứ nhất ko phải ai cũng có điều kiện, có tài khoản private để mà tải những link "ngon, đảm bảo chất lượng"
- Thứ hai tôi có quá nhiều link và ko có nhiều thời gian để test hết được. Chính vì thế trong thời gian 1 tháng lại đây chỉ link nào đảm bảo chất lượng thì tôi mới up lên, còn nếu ko tôi cũng thông báo, đảm bảo nếu ko thích thì sẽ k tải về ko mất công, chứ ko có chuyện lập lờ chất lượng làm mất công người khác tải về mà ko làm được gì, mất thời gian.
- Thứ ba tôi share trên tinh thần tự nguyện, tôi ko đòi hỏi thêm điều gì để mà làm ăn,kiếm lợi. Ngay cái topic này tôi chỉ xin thêm quyền delete những topic spam, quảng cáo, gây loãng diễn đàn, chứ ko phải là để mình được lên mặt này nọ, cái này là cái danh ảo, chả có gì to tát và liên quan đến kinh tế, cuộc sống của tôi vs gia đình.
- Thứ ba tôi rất tự tin về bản thân nhưng nói như bác thì hóa ra tôi tự phụ à. Tôi chỉ comment và những gì tôi nói rất chân thành, thẳng thắn, k phải là kiêu ngạo hay là ỷ mình này nọ. Nếu 1 ngày nào đó tôi cảm thấy k còn tâm huyết thì tôi sẽ tự delete tất cả topic, info và tự thay đổi pass để k chơi ở HDVN nữa. Tôi ko đặt nặng vấn đề gì cả, bác hãy cứ vui vẻ làm theo những lời bác nói, là đàn ông với nhau lời hứa là danh dự, nó còn quan trọng hơn cả sự tồn tại của chính chúng ta nữa.
Chân thành bác!!!

overkillx

Huyền Thoại

Những comment đã đi quá xa với chủ đề chính nên mình close topic này tại đây

Bạn dungdt2 nếu muốn làm Mod thì đề đạt nguyện vọng với cấp có thẩm quyền là Admin buihung nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên