Xin hỏi về cách burn phim lên DVD

Tidusstar

Member
Cho em hỏi là ngoài tiệm đĩa bây giờ bán nhiều loại đĩa mp4 . Có menu đẹp , tiếng việt đàng hoàng . Thơi lượng phát phim khá lâu nhưng hình ảnh thì ko đẹp . Cho em hỏi làm cách nào mà ng ta làm như vậy ah , dùng soft nào .

Cho em hỏi lun khi down phim trên mạng về thường hay chọn phim dvdrip và có đuôi là .avi . Em burn trực tiếp ra đĩa DVD . Phụ đề để trùng tên phim luôn chứ ko add vào phim . Và burn như vậy thì có khi xem đc có khi ko xem đc . Có khi có hình thì ko có tiếng và có khi có tiếng thì ko có hình . Em đã thử dùng total video converter và AutoGK (Dùng cả 2 cái) Để converter sang định dạng Xvid chuẩn để play thì cũng khi đc cũng khi ko . Có soft nào chuyên dùng để converter sang định dạng Xvid chuẩn để play trên các đầu DVD có hỗ trợ Xvid ko ah

Alexeminem

Ðề: Xin hỏi về cách burn phim lên DVD

theo em hiểu thì bác phải convert file dạng MP4 hoặc dạng DVD xong mới burn sang đĩa DVD là tận hưởng chất lượng được bác ạ

Tidusstar

Member

burn sang dvd thì dù 1 phim khoảng 700mb nó cho lên vừa đủ 1 đĩa dvd nghĩa là 4,5GB . Đó là dùng total video converter đó bác . Chọn kiểu DVD PAL hay NTSC nó đều tăng dung lượng lên 4,5gb mới điên , đã vậy còn kéo dài hình ra nhìn ko đẹp tí nào

CAPTAIN

Member

Trên 4 rum có rất nhiều hướng dẫn về vấn đề này, tìm chủt xíu là ra liền.

saviola

Member

bạn nào cho mình xin 1 ct tạo đĩa DVD từ avi với. Mình dùng Super DVD creator, nhg ma ko co crack, nen nó convert có 5' thôi. Dùng crack rồi, nhg mà lần bật lên thì chạy đc, lần thì vẫn báo đây là phiên bản dùng thử, khó chịu quá.
cho mình xin soft nào miễn phí tạo dvd ngon lành với.
thx nhiều

Tuonghap

Member

Bác thử dùng phầm mềm Xilisoft đi, mình đang dùng rất tốt.

Tidusstar

Member

Soft thì có nhìu nhưng mình mún hỏi các bạn 1 câu là nên để định dạng nào để đầu dvd có thể đọc đc , ý mình là đầu DVD bình thường nhé . Và nên dùng bao nhiêu phim cho 1 đĩa DVD để hình ảnh lẫn âm thanh đều tốt nhất

Bên trên