Xin giúp đỡ vài vấn đề về sound card E-MU 0404 PCI

duyvd

Em mới mua cái sound card E-MU 0404 PCI định dùng cho việc ghi âm trên PC. Nhưng vác về mới ngã ngửa ra là không kiếm đâu ra cục chuyển đổi 2 đầu 6,3mm ra một đầu 3,5mm để cắm ra cho con loa vi tính từ cổng analog. Con này chắc các bác dùng nhiều rồi cho em ít kinh nghiệm sài con này với ạ. Em không định đầu tư Mixer mà chỉ định đầu tư thêm một con mic khoảng 100$ nữa thôi.
Hình nó đây ạ.

Cái em đang tìm kiếm gần giống cái này nhưng phía 2 đầu là 6,3mm.

Có bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán chỉ cho em với ạ. Em tìm nát chời giời không thấy :(.

Haihard

Member
Ðề: Xin giúp đỡ vài vấn đề về sound card E-MU 0404 PCI

Em mới mua cái sound card E-MU 0404 PCI định dùng cho việc ghi âm trên PC. Nhưng vác về mới ngã ngửa ra là không kiếm đâu ra cục chuyển đổi 2 đầu 6,3mm ra một đầu 3,5mm để cắm ra cho con loa vi tính từ cổng analog. Con này chắc các bác dùng nhiều rồi cho em ít kinh nghiệm sài con này với ạ. Em không định đầu tư Mixer mà chỉ định đầu tư thêm một con mic khoảng 100$ nữa thôi.
Hình nó đây ạ.

Cái em đang tìm kiếm gần giống cái này nhưng phía 2 đầu là 6,3mm.

Có bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán chỉ cho em với ạ. Em tìm nát chời giời không thấy :(.

Con "cạc" này của bác dùng để thu âm là chính mà. Xem phim thì sai mục đích rồi.
Mic 100$ mà để thu âm thì chất lượng không tốt lắm đâu ạ.

duyvd

Thì em chỉ dùng để thu âm nhằm đưa vào mấy quả video tự chế thôi. Đang khó mỗi cái jack chuyển đổi mà không thể nào tìm ra ở Hà Nội chỗ nào bán :(. Các bác giúp em với :(

toyamato222

Vấn đề đó sử lý đơn giản thôi:
Bạn mua 2 Jack RCA to 6.3mm adapter để nối với sợi jack như hình bạn cho xem là được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên