Xin giúp cách khắc phục loa bị rè

Mình đang dùng em Soundstick II, ko hiểu sao chỉ cần cắm điện vào (ko cần nối dây tín hiệu) thì loa có tiếng rè rè, lâu lâu còn nổ lụp bụp nữa. Còn nếu lấy tay cầm vào đầu dây tín hiệu thì loa hú rất lớn. Kể cả sound onboard của mình cũng vậy, nghe qua headphone cũng hay bị nổ lụp bụp. Trong khi cũng headphone đó gắn với mp3 thì ko có hiện tượng như vậy.
Anh em nào có kinh nghiệm xin cứu giúp với :eek:3

Ðề: Xin giúp cách khắc phục loa bị rè

90% là do con tụ nào đó nó bị chửa rồi, tháo ra nhìn thấy ngay.

residentevil

Well-Known Member

Mất đường MÁT rồi nên tín hiệu rò rỉ, đem ra thợ tháo ra sửa thôi, vụ này dễ ấy mà

yellowriver

Banned

BÁC THỬ RÚT DÂY TÍN HIÊU RA COI NÀO. NẾU KO CÓ DÂY TÍN HIỆU MÀ BỊ VẬY THÌ LOA CÙI RỒI. KO BỊ THÌ THAY DÂY ĐI.

KIẾM CÁI SOUND RỜI THỬ CHO CHẮC ĂN.

ar15

Member

nối mát cho thiết bị đi là ok thôi, đấu vào vỏ máy 1 cái dây rồi buộc vào ống nước

ChuyenLOA

Mình đang dùng em Soundstick II, ko hiểu sao chỉ cần cắm điện vào (ko cần nối dây tín hiệu) thì loa có tiếng rè rè, lâu lâu còn nổ lụp bụp nữa. Còn nếu lấy tay cầm vào đầu dây tín hiệu thì loa hú rất lớn. Kể cả sound onboard của mình cũng vậy, nghe qua headphone cũng hay bị nổ lụp bụp. Trong khi cũng headphone đó gắn với mp3 thì ko có hiện tượng như vậy.
Anh em nào có kinh nghiệm xin cứu giúp với :eek:3
Bạn nên nối "mát" như bạn ar15 đã chỉ hoặc thử thay nguồn điện bằng cách cắm trực tiếp loa vào điện tường (đừng qua ổ cắm) vì cũng có thể bị nhiễu điện, nguồn điện "không sạch" cũng gây ra hiện tượng trên.:-B

Đã nối dây đất, vẫn ko hết. Tình hình là chuẩn bị đem loa đi bảo hành. Còn cái sound bệnh mới lạ: nghe qua headphone thì cũng bị nổ lụp bụp, nhưng nghe lúc tính điểm Windows Experience Index thì rất tốt :(. Bó hàng...

Bên trên