Xem xét thời gian ban.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

VNLV10

Hi anh buihung.

Sáng hôm nay lúc 7.00AM nick kepin bị ban 1 tháng với lý do không theo hướng dẫn của điều hành viên ( vi phạm nội qui chữ ký )

Tuy nhiên trước đó có trường hợp tương tự như bác llinhtinh88 thì chỉ bị ban 1 tuần.

Mong Mod xem xét lại thời gian để đảm bảo tính công bằng, thống nhất về vấn đề này.

thewall2010

Active Member
Ðề: Xem xét thời gian ban.

Hi anh buihung.

Sáng hôm nay lúc 7.00AM nick kepin bị ban 1 tháng với lý do không theo hướng dẫn của điều hành viên ( vi phạm nội qui chữ ký )

Tuy nhiên trước đó có trường hợp tương tự như bác llinhtinh88 thì chỉ bị ban 1 tuần.

Mong Mod xem xét lại thời gian để đảm bảo tính công bằng, thống nhất về vấn đề này.

bác linhlinh88 uploader nhiệt tình của 4room, bác ấy bị ban 1 tuần đã lập 1 nick khác để up bài trong 1 tuần ra đảo.

bác đừng nên đòi hỏi thế sẽ gây phiền cho bqt, nếu cần thiết lập nick khác trong 1 tháng chờ đợi .

thân bác !

buihung

Administrator

Bạn bị ban không chỉ vì chữ ký vi phạm mà còn vì việc sử dụng nhiều nick có những phát ngôn không phù hợp khi khiếu nại. Khi ban mình đã xét đến việc nick kepin bạn đã có những đóng góp nhất định đối với cộng đồng nếu không thời hạn ban không chỉ là 1 tháng đâu bạn ạ.

VNLV10

Bạn bị ban không chỉ vì chữ ký vi phạm mà còn vì việc sử dụng nhiều nick có những phát ngôn không phù hợp khi khiếu nại. Khi ban mình đã xét đến việc nick kepin bạn đã có những đóng góp nhất định đối với cộng đồng nếu không thời hạn ban không chỉ là 1 tháng đâu bạn ạ.

Hi anh buihung,

Trong topic này chỉ có nick kepin là của mình. Bác xem lại trường hợp này nhá.

buonlong

Mod giữ nghiêm kỷ cương là để giữ sự ổn định của diễn đàn. Khi xóa topic này của bạn thì Mod cũng đã ghi rõ lý do Nội dung không phù hợp. Tất cả các nick clone tung hứng trong topic này sẽ bị ban cảnh cáo 01 tháng, mong rằng 01 tháng sau khi quay lại sinh hoạt trên diễn đàn bạn tuân thủ đúng Nội quy và hướng dẫn của Điều hành viên.

Mình là zhupham đây ! Phải thú thật là từ hôm qua đến h mình bị 2 cú shock liên tiếp. Hôm qua thì thread bị xoá ko lời thông báo, mình pm cho 4 Mod ở box non hd thì chỉ có 2 bạn uploader là nhoctom và cocongidau trả lời. Mình lên đây tạo thread nói thì bạn lại ban nick mình! Mình hỏi thật bạn là admin bao lâu rồi vậy? Bạn bik dùng tool admin ko? Bạn bik check ip ko? Tự nhiên nói mình là clone rồi còn bảo khi Mod xoá đã ghi thông báo bài ko phù hợp ???

Trời ơi là trời, chả lẽ mình lớn vầy đi nói láo với mọi ngưởi sao!. Bạn thử wa box kia xem có thread của mình ko? Có bị ẩn và ghi sai thông lệ ko? Bạn chưa tìm hiểu nguyên do mà ban nick thành viên. Mình... thật thất vọng với cách hành xử của 1 admin 4rum nổi tiếng thu hút nhiều người như vậy.

Hôm nay mình đi tham dự bữa họp mặt HD Sai Gon của bác Bình đây! Bạn có cần đến tận đấy để xem mình là người thật hay người giả ko? Nếu bạn kepin ở SG thì mời bạn đến Nguyễn Văn Linh cùng mình luôn 1 thể! Bạn muốn mình THỀ là mình ko liên quan gì với tất cả các nick trong thread mình post ko? MÌNH SẴN SÀNG THỀ ĐẤY, NẾU MÌNH CÓ DÙNG CLONE GÌ ĐỂ TUNG HỨNG NHƯ BẠN NÓI RA ĐƯỜNG XE CÁN CHẾT KO NHẮM MẮT!

Mình đang thực sự rất rất thật vọng nên lời lẽ sẽ ko xui tai, mong bạn xem xét lại vấn đề này 1 cách nghiêm túc dùm mình. Nếu ko cho mình chơi ở các box khác thì ít ra cũng cho phép mình nói chuyện vs mấy ng bạn ở box Thể Thao dc ko?

Haizzzz

VNLV10

Mình nghĩ có lỗi kỹ thuật ở đây.

Bác buihung xem lại

Một lần nữa mình chỉ có nick kepin.

Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator

Mình nghĩ có lỗi kỹ thuật ở đây.

Bác buihung xem lại

Một lần nữa mình chỉ có nick kepin.

Thanks
Vâng, sau khi kiểm tra đúng là có lỗi kỹ thuật trong việc ghi nhận địa chỉ IP, các nick zhupham, sushisu2007, Lemithful được unban (vẫn giữ nguyên thẻ vàng vì phát ngôn không phù hợp). Giữ nguyên hình thức ban 01 tháng đối với nick kepin vì lý do không tuân thủ hướng dẫn của Điều hành viên.

VNLV10

Vâng, sau khi kiểm tra đúng là có lỗi kỹ thuật trong việc ghi nhận địa chỉ IP, các nick zhupham, sushisu2007, Lemithful được unban (vẫn giữ nguyên thẻ vàng vì phát ngôn không phù hợp). Giữ nguyên hình thức ban 01 tháng đối với nick kepin vì lý do không tuân thủ hướng dẫn của Điều hành viên.

Trường hợp kepin giống bác linhtinh thì sao thời gian banned lại khác vậy?

zhupham

Member

Xin cảm ơn admin và xin rút kinh nghiệm.

buihung

Administrator

Trường hợp kepin giống bác linhtinh thì sao thời gian banned lại khác vậy?
Vì lý do bác linhlinh88 bị ban là Chữ ký vi phạm nội quy, còn bác bị ban vì Không tuân thủ hướng dẫn của Điều hành viên.

Lemithful

Active Member

1h trước hơi bị sóc vì bị ban chẳng hiểu lý do gì giờ được mở lại rồi tk bác kiểm tra khắc phục nhanh chóng và kịp thời.

VNLV10

Vì lý do bác linhlinh88 bị ban là Chữ ký vi phạm nội quy, còn bác bị ban vì Không tuân thủ hướng dẫn của Điều hành viên.

Mình muốn biết qui trình xử lý vi phạm của 2 trường hợp này như thế nào?

Về phía mình thì tối hôm qua khoảng 23h30 có thư nhắc nhở của điều hành viên, sáng dậy chưa kịp sửa chữ ký thì 7.AM bị ban.

Trường hợp bác Linhtinh888 thì thế nào?

Về bản chất sự việc thì 2 việc này giống như ( chia sẽ phim 18+ )

hoasimtim

Well-Known Member

Về phía mình thì tối hôm qua khoảng 23h30 có thư nhắc nhở của điều hành viên, sáng dậy chưa kịp sửa chữ ký thì 7.AM bị ban.

Mình nghĩ cái này đơn giản vậy nè: ví dụ bạn không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông với không tuân thủ tín hiệu người điều tiết giao thông thì đều là vi phạm giao thông nhưng trường hợp 2 thì phạt nặng hơn đấy. Vì khi đó sẽ có thêm tội chống đối người thi hành công vụ:p

mds_mds

Well-Known Member

Về thời hạn ban thì theo Nội quy diễn đàn 1 trường hợp vi phạm có thể giao động thời gian ban trong 1 khoảng nhất định chứ ko phải cố định là bao nhiêu ngày.
Áp dụng trong từ trường hợp vi phạm để xử lý hợp lý nhất với mức độ vi phạm nên thiết nghĩ bạn ko cần phải thắc mắc về thời gian ban của bạn và tinhtinh. í lộn. là linhlinh

dungdt2

Hỏi cho lắm vào mà ko học nội quy để thực hiện đúng thì đừng hỏi!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên