Xem Film HD trên TV qua HDD cắm ngoài

X_RED

Member
Trước đây, mình có download & sưu tầm khá nhiều film HD trên HDD, thường thì mình xem trên PC nên không vấn đề gì.
Gần đây mình cắm HDD qua Smart TV để xem và khá nhiều file film (file mkv) khi xem trên film bị lỗi không có âm thanh (được thông báo là file không hỗ trợ định dạng media)
Mặc dù download khá lâu & mình cũng chỉ lưu giữ những film mình thích chứ mình không tìm hiểu quá sâu lĩnh vực này nên mình muốn hỏi ae lỗi này là lỗi gì & khắc phục ntn, liệu có phải download lại các file HD mới hay không?
Thanks

caothudeche

Moderator
Trước đây, mình có download & sưu tầm khá nhiều film HD trên HDD, thường thì mình xem trên PC nên không vấn đề gì.
Gần đây mình cắm HDD qua Smart TV để xem và khá nhiều file film (file mkv) khi xem trên film bị lỗi không có âm thanh (được thông báo là file không hỗ trợ định dạng media)
Mặc dù download khá lâu & mình cũng chỉ lưu giữ những film mình thích chứ mình không tìm hiểu quá sâu lĩnh vực này nên mình muốn hỏi ae lỗi này là lỗi gì & khắc phục ntn, liệu có phải download lại các file HD mới hay không?
Thanks
Chuyện thường ở phố huyện bạn nhé. Thông báo của TV chính là câu trả lời đó.
Đơn giản là TV nhà bạn không hỗ trợ giải mã định dạng audio đó. Về cơ bản là đa số các TV chỉ hỗ trợ các định dạng âm thanh lossy, trong khi khá nhiều film được chia sẻ trên diễn đàn là loại lossless DTS-HD, TrueHD nên nó không giải mã được thôi.
Cách giải quyết đơn giản là tải lại định dạng nó hỗ trợ hoặc dùng player ngoài.

meocon

Well-Known Member
PHải lắp thêm đầu xem phim nha như Himedia , Dune , giải mã được âm thanh và hình ảnh đẹp hơn nha . Cần alo mình tư vấn cho

Bên trên