ViewSonic hé lộ máy tính bảng “cực mỏng” ViewPad 10e

saonam123

ViewSonic vừa hé lộ mẫu máy tính bảng 10in mới nhất ViewPad 10e với “số đo vòng eo” chỉ có 9.1mm

attachment.php

Thông số công bố cũng rất khá: 4GB bộ nhớ trong DDR3, CPU A8 Cortex 1GHz và trọng lượng chỉ 620g. Tuy nhiên, mẫu này cũng chưa sánh kịp Samsung Galaxy Tab 10.1 về độ dày và trọng lượng; màn hình máy tính bảng của Samsung lớn hơn một chút, mỏng chỉ 8.6 mm và trọng lượng chỉ 565g.

“Nhím xù” ViewSonic

Mẫu điện thoại này cũng bị “tụt hậu” về mặt hệ điều hành. Thay vì sử dụng Android phiên bản 3.0 Honeycomb, thì trong nỗ lực lần này, ViewSonic cũng chỉ cài đặt bản Gingerbread (phiên bản 2.3) lên máy.

Về mặt kết nối, mẫu này của ViewSonic lại nổi trội hơn vì máy có kết nối Wi-Fi, Bluetooth 3.0, cổng mini USB và mini HDMI (720p)

ViewSonic cho biết ViewPad 10e được cài sẵn ứng dụng miễn phí “Amazon Kindle”. Chẳng thêm được là bao, nhưng ít nhất thì bạn cũng phải khỏi mất công ngồi cài đặt.

Thiết bị còn đi kèm ứng dụng ViewScene 3D, với những lời hứa cao vời ví như: có thể mang lại “giao diện người dùng tuỳ biến theo phong cách 3D"; có thể xem đây như là thế mạnh vậy. Ứng dụng cho phép 16 kiểu tùy chọn phông nền, tạo nhóm, các widget theo phong cách 3D và hỗ trợ tính năng ViewPad 10e party đa múi giờ.

Hi vọng sự hi sinh lớn lao về mặt công nghệ sẽ mang lại một mức giá phải chăng khiến khách hàng “dễ thở” hơn; chưa có thông tin về giá cả của mẫu này tại thị trường Anh Quốc nhưng ngày ra mắt dự kiến sẽ là đầu tháng Mười một tới.

Theo TechRadar

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kct

Member
Ðề: ViewSonic hé lộ máy tính bảng “cực mỏng” ViewPad 10e

Sao không hảng nào sản xuất vỏ nhôm và làm bé cái viền đi hộ cái nhỉ???

Alabama

Sao không hảng nào sản xuất vỏ nhôm và làm bé cái viền đi hộ cái nhỉ???
Bé cái viền khó cầm lắm bạn ơi.

Chào chuyên viên tin tức mới, chúc bác có phong cách viết bài hấp dẫn, "nhí nhảnh" như scotty và symphony:D

ko có j đặc biệt vs cái này nhỉ

ndminhtri

Member

Không ấn tượng mấy nhỉ

saonam123

Bé cái viền khó cầm lắm bạn ơi.

Chào chuyên viên tin tức mới, chúc bác có phong cách viết bài hấp dẫn, "nhí nhảnh" như scotty và symphony:D

Cám ơn lời động viên của bác, em còn phải học hỏi nhiều lắm bác. Mong được tất cả các bác chỉ giáo !
:D

Chỉnh sửa lần cuối:

kidls2101

Cái này mà ra chắc lại được quả Táo hỏi thăm ngay đây:D

Bên trên