[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

tungvjckj

Active Member
Cảm ơn tư vấn rất nhiệt tình của bác sircuong1303 ,Sẵng e cũng hỏi thêm là trong cấu hình kể trên thì phần quan trọng nhất là gì-để trong trường hợp mình có cố thêm 1 tí tí nữa(ví dụ như cơ quan thưởng sớm 2/9 chẵng hạn..hí hí..) thì ta sẽ "bơm" thêm cho món nào ạ?
VD: Thay card màn hình trong danh sách ấy bằng con ASUS GeForce GTX 1660Ti 6GB GDDR6 Phoenix có ổn không ạ!?!
À, do case e sẽ giấu 1 nơi và dùng điều khiển Logictech, cho nên liệu s.dụng case tập trung vào giải nhiệt và chống ồn hơn là đẹp đc không ạ?
Và câu hỏi cuối cùng là cấu hình danh sách trên không đề cập đến phần âm thanh(cực kỳ quan trọng) phải chang chúng sẽ sử dụng card âm thanh onboar?
ps:E dùng máy chiếu Viviteck 1188 không có 4K, nhưng tương lai sẽ thay máy chiếu 4K ạ
Một lần nữa e xin chân thành tư vấn quý báu của bác dành cho dân mù it như e ạ!
[/QUOTE
Bác behe build xong review cho ae chất lượng htpc so với oppo ra sao nhé

luutinhtv

Member
Các bác cho hỏi:
mình có con DELL Inspiron 14 (3467), Ram DDR44Gb (giờ đã nâng cấp lên 12Gb), core i5, nhưng ổ cứng loại HDD. Bây giờ mới tìm hiểu và biết về dòng ổ cứng SSD.
Con DELL của mình không hổ trợ khe M2 SATA hay M2 PCI luôn. Vậy có cách nào để mình nâng cấp lên con SSD M2 PCI không ạ?
Xin các cao nhân chỉ giáo

Các bác tư vấn cho mình phát, có con cpu cũng dùng 11 năm rồi nên giờ nuốn mua cái mới để thay.
Ngân sách: <10tr
Nhu cầu: xem phim HD 1080 cho hiện tại, có thể nâng cấp lên 4k sau này, chạy ofice, chơi đc tựa gane Call of Duty, ghép được với loa logitech z906 và HDMI out ra AVR sau này, giải mã DTS luôn và pasthrough tuỳ chỉnh được, có 3 khay cho HDD trở lên do dùng lại HDD của máy cũ, SSD để chạy win10.
Xin đa tạ các bác trước.

roiviec

Member
Nhờ các bác tư vấn giúp 1 cấu hình chạy tốt Lightroom và CC 2020, màn ≥27inch, 2k với chi phí loanh quanh 20tr.
Tks các bác.

nguyendatphuong

Well-Known Member
Các bác tư vấn cho mình phát, có con cpu cũng dùng 11 năm rồi nên giờ nuốn mua cái mới để thay.
Ngân sách: <10tr
Nhu cầu: xem phim HD 1080 cho hiện tại, có thể nâng cấp lên 4k sau này, chạy ofice, chơi đc tựa gane Call of Duty, ghép được với loa logitech z906 và HDMI out ra AVR sau này, giải mã DTS luôn và pasthrough tuỳ chỉnh được, có 3 khay cho HDD trở lên do dùng lại HDD của máy cũ, SSD để chạy win10.
Xin đa tạ các bác trước.
Bác cho em xin cấu hình tham khảo với ạ! Em đang có nhu cầu!

Bên trên