[THẮC MẮC] Ai giúp em xem 3Diso với powerDVD với ( trường hợp lạ)

BreakFast

các bác cho em hỏi, sao em tải powerDVD về, xem bản avatar 3d LTDuc.iso mà nó chỉ ra ảnh 2D thôi ạ? Các bác giúp em với!!

BreakFast

Ðề: [THẮC MẮC] Ai giúp em xem 3Diso với powerDVD với ( trường hợp lạ)

ai giúp em với!!!!

vtlam

Active Member

Bác dang dùng máy tính cấu hình thế nào? Thiết bị xem phim gồm những gì? Thì mới giúp bác được chớ

haipvg

Well-Known Member

Phần cứng của PC chưa hỗ trợ 3D

SuperDreamII

Bác Show lên vài tấm hình xem nào aem mới biết mà tư vấn chứ

minhjirachi

Well-Known Member

Mình test trên đĩa này thì thấy phát 3D bình thường bạn ơi. Bạn xem lại coi mọi thứ phần cứng hỗ trợ hết chưa? Chuẩn ra phải là HDMI 1.4 không? Dây cáp HDMI có phải 1.4 luôn chưa? Và đặc biệt là TV phải hỗ trợ 3D mới coi được.

crazyboy1304

Moderator

Mặc định PowerDVD sẽ chiếu 2D nếu thiết bị phát là tivi hoặc máy chiếu không có chức năng 3D hoặc nếu có thì card đồ họa không support. 2 nguyên nhân thôi.

Máy mình core i5, card màn hình Ati 5670 . Xem file iso 3D bằng Power DVD vẩn còn 02 vệt đen phía trên và dưới. Bạn nào biết cách chỉnh cho hết không , làm ơn giúp mình với.

minhjirachi

Well-Known Member

Máy mình core i5, card màn hình Ati 5670 . Xem file iso 3D bằng Power DVD vẩn còn 02 vệt đen phía trên và dưới. Bạn nào biết cách chỉnh cho hết không , làm ơn giúp mình với.

Cái black bar đó là tùy film thôi bạn. Ngành cônh nghiệp film giờ đang chuyển dần sang tỉ lệ 21:9. Chính vì vậy những film đó sẽ bị dính 2 cái black bar. Nếu bạn muốn xem full màn hình thì thử những đĩa có tỉ lệ 16:9 thì sẽ full màn hình thôi.

trannguyenhien

Active Member
play file iso bằng ổ ảo ,play phim trên power DVD . click icon 3D trên thanh tác vụ. sau đó chỉ việc bấm nút OK trên remote TV và xem ,.chú ý nếu phần cứng kém thì xem sẽ bị giật chứ kô phải kô xem được,
have fun

scoobido

Ở đây bạn phải xem trong phần setup của PVD. Mình vừa xóa đi xong chứ không thì sẽ chỉ rõ cho bạn. Về cơ bản bạn vào phần setting sau đó có phần cuối cùng hình như là infomation thì phải, bạn click vào thì nó sẽ hiện ra thông tin 3D. Bạn setup cho phù hợp với cấu hình của bạn ví dụ như cho tự động nhận định dạng, setup cho SBS hay OU. Sau đó bạn xem viewing environment để chọn. Nếu của bạn là TV3D thì bạn chọn phù hợp ..
Bạn cứ thử xem thế nào, chắc chắn được vì mình đã làm được rồi mà, tuy nhiên mình bây giờ dùng TMT6. Cái này xem sâu hơn và có vẻ mượt hơn, cấu hình máy của mình cũng tương đối khủng nhưng chạy em PVD 13 thỉnh thoảng bị giật vì vậy mình không dùng nữa. bạn cân nhắc lại xem.

scoobido

Ðề: Re: [THẮC MẮC] Ai giúp em xem 3Diso với powerDVD với ( trường hợp lạ)

Ah, 1 phần nữa bạn cũng chú ý là phải dùng 1 phần mềm tạo ổ BD ảo như Deamoon lite chẳng hạn để mount file iso nhé. Mấy cái kia nó chỉ mount cd thôi nên không chạy được trên mấy phần mềm này đâu. Good luck

các bác sao khổ thế nhỉ, cứ down DVDFab media player 2 (free ) về xem 3D ISO bluray mướt trơn tru, qua cổng HDMI tivi tự nhận tín hiệu ( tivi 3D nhé ), chỉ việc đeo kính là xem, không cần cài ổ ảo chi cho tốn công

Bên trên