Tải Phim HD Về Rồi Mà Không Xem Được...

Chào các bác,
Em mới bắt đầu chơi phim HD, vừa rồi có tải từ Rapidshare phim của bác Dino về (Bikini Cancun,...) sau khi giải nén em thấy file .mpeg tưởng là ok, ai dè khi xem bằng Windows Media Player trên laptop (dùng Vista Business) thì nghe tiếng chứ không thấy hình...
Các bác xem giúp em với, hay là phải copy file qua HDD rồi xem trên Western Digital HD Player thôi...

Mohican

Ðề: Tải Phim HD Về Rồi Mà Không Xem Được...

WMP của bác không có sẵn codec nên nó không ra hình. Chịu khó đọc box kỹ thuật phần mềm đi sẽ có câu trả lời.

binna

Well-Known Member

Chào các bác,
Em mới bắt đầu chơi phim HD, vừa rồi có tải từ Rapidshare phim của bác Dino về (Bikini Cancun,...) sau khi giải nén em thấy file .mpeg tưởng là ok, ai dè khi xem bằng Windows Media Player trên laptop (dùng Vista Business) thì nghe tiếng chứ không thấy hình...
Các bác xem giúp em với, hay là phải copy file qua HDD rồi xem trên Western Digital HD Player thôi...

bác nên dùng 1 player khác để xem phim HD, chẳng hạn bác dùng KMPLayer (có cả phiên bản portable), bác chịu khó search 1 chút là ra nhiều link lắm
WMP hổ trợ kém lắm

Cảm ơn các bác chỉ bảo,
Em đã down và cài đặt cái K-Lite 4.7.5 về rồi; dùng Windows Media Player vẫn kg xem được, vì em nghĩ là file .mpeg nên WMP hỗ trợ... Chắc thử down KMPlayer về xem sao.

Frog

Member

Bác gỡ hết phần mềm, code đã cài. down Kmplayer cài thử coi. chắc là được

Chân thành cảm ơn các bác,
Em đã down và dùng KMPlayer rồi, phải nói là tuyệt vời, vì từ trước đến giờ em chỉ toàn dùng WMP thôi.

howtomiss

Member

Cảm ơn các bác chỉ bảo,
Em đã down và cài đặt cái K-Lite 4.7.5 về rồi; dùng Windows Media Player vẫn kg xem được, vì em nghĩ là file .mpeg nên WMP hỗ trợ... Chắc thử down KMPlayer về xem sao.

Vào ffshow video config -> bật codec để decode MPEG .Mặc định là disable .
Chúc bác xem vui vẻ :p

Bên trên