Remote Control của đầu A800 có tùy biến được ko ạ?

Chả là trên bàn nhà mình bây giờ có đến 3 cái remote controls (TV, SCTV Set top box, HD Player), sắp tới có thêm cái nữa cho A/V Receiver, cái nào cũng to cũng dài, chật chội và mỗi lần cần điều khiển lại phải tìm đúng cái mình cần, vợ con ko thông thạo lắm thì càng khổ. Nay muốn hỏi các bác: trên RC của SCTV STB có một số phím bấm ghi là dùng cho TV (có TV power on/off, P+ / P-, Input...), làm sao để tận dụng được các phím này để điều khiển TV ạ (nhà mình dùng TV LG)?

Cảm ơn nhiều.

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Remote Control của đầu A800 có tùy biến được ko ạ?

Bạn có thể đọc hướng dẫn sử dụng kèm theo. Còn không thực hiện theo hướng dẫn này:
Phím học

Thiết bị thu RCU có một số phím cần học ở phần trên. Các phím (trừ phím SET) có thể được sử dụng để ghi nhớ các giá trị khóa tương ứng của TV RCU. Sau khi học tập, bạn có thể hiểu rõ về bộ điều khiển từ xa cho TV với thiết bị thu RCU.

1. Nhấn giữ phím SET của thiết bị thu RCU trong 3 giây hoặc hơn, các chỉ thị thay đổi trạng thái từ ánh sáng mờ đến ánh sáng rõ, sau đó dừng nhấn phím SET.

2. Bấm phím học trên thiết bị thu RCU(chẳng hạn như phím bật TV), đèn nhấp nháy chỉ số một cách nhanh chóng.

3. Hướng vào TV RCU tại "cửa sổ nhận" của thiết bị thu RCU, và bấm phím tương ứng trên RCU TV (chẳng hạn như phím Power TV) để tìm hiểu. Chỉ số thay đổi tình trạng nhấp nháy để luôn luôn sáng, có nghĩa là việc học thành công.

4. Lặp lại bước 2 và 3 để thiết lập các phím học khác trong cùng một cách.

5. Sau khi thiết lập, nhấn SET để thoát ra, và tắt.

Những từ trong hình ảnh:

(1) chỉ học tập

(2) Tiếp nhận cửa sổ

(3) các khóa học tập

(4) nhận RCU

Nói chung là chỉ sử dụng được Tắt mở và tăng giảm Volume của TV thôi đừng mơ nhiều hơn nhé :-??

Bên trên