nhờ tư vấn dàn karaoke

cloud_chen

em muốn mua 1 dàn kok cho gia đình
em mới bước chân vào thôi và đã nghiên cứu 1 số máy không biết cái nào tốt nên lên đây cho các bác tư vấn cho em

amply boston audio PA 1090 và amply Jaguar 203XG cái nào tốt

loa bose 301V và JBL RM 10 nên mua cái nào? em thấy có JBL RM10 II nữa không biết con này bao nhiêu

đầu kok arirang 3600 (không biết mua dòng 3600 nào)
các bác chỉ em cách phân biệt hàng thật giả của những dòng này luôn nha và bảo hành chính hãng là bao nhiêu tháng

thanks

cloud_chen

Ðề: Re: nhờ tư vấn dàn karaoke

bác có thể ghé qua em tham khảo, tất cả đều là hàng chính hãng ạ.
- Ampli Boston dùng PA-1100 II hoặc PA-1200, 1090 là model cũ, bỏ mẫu ạ. Jarguar 203XG phiên bản mới chất kém hơn bản cũ và kém hơn dòng boston 1100II
- Loa thì tùy không gian phòng và nhu cầu của bác thế nào, JBL hiện tại chỉ có Model RM10II, bass tốt, âm sáng, Bose thì trầm ấm, không mạnh, phù hợp với nhu cầu nghe vừa phải và yêu cầu chất lượng nhạc cao.
- Đầu midi thì dùng model mới nhất, Arirang AR-3600.
- Ngoài Bose bảo hành 36 tháng, các model còn lại bảo hành 12 tháng

thanks bác cho em ý kiến

sao em thấy bên ngoài có người bán boston audio 1090 và 1100 II có chỗ ghi là bảo hành 24-36 tháng vậy
cho em hỏi JBL RM10 dùng đc
người ta nói là dòng Jarguar 203XG và boston 1090 cấu hình và mian giống nhau không biết phải thật không vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

denon2807

Member
Ðề: nhờ tư vấn dàn karaoke

Bác chủ thử xem dòng Digital của Jarguar xem: PA-300D hoặc model cũ PA-203N Digital.

NHÂN_JBL

Bác kok thì chọn boston cho nền nhạc mạnh mẽ và không bị chói như yaguard ( vì boston công suất xài domino còn yaguard fet ) cho nên yuard bác có thề phối với những dòng loa như sau : bmb , marantz , aad 10 ,bose vì những loa này đa phần không được sáng chói nên ghép như vậy ghìm lại . Còn riêng jbl RM 10 II bác muốn mạnh mẽ đánh thì ghép boston 1100 _1200_1300 loại con 1090 ra khỏi vòng .

chobobo

Member

Bác kok thì chọn boston cho nền nhạc mạnh mẽ và không bị chói như yaguard ( vì boston công suất xài domino còn yaguard fet ) cho nên yuard bác có thề phối với những dòng loa như sau : bmb , marantz , aad 10 ,bose vì những loa này đa phần không được sáng chói nên ghép như vậy ghìm lại . Còn riêng jbl RM 10 II bác muốn mạnh mẽ đánh thì ghép boston 1100 _1200_1300 loại con 1090 ra khỏi vòng .
quá chuẩn.Vote cho anh Nhân ^^

chauint

Active Member

mình chọn AAD K10 thì nên chọn con sub nào đây Yamaha 515 thì dc ko? Ariang 3600 chọn dòng nào là thích hợp

chauint

Active Member

em chỉ để hát kok thôi polk125 là chuẩn hơn hả bác, mic và ampli nào là được đây bác chỉ giúp luôn với

Bên trên