Nhờ mọi người tư vấn giúp dàn karaoke gia đình < 15tr

cuongqp

Hiện nhà mình đang muốn cưới một bộ karaoke về hát tại nhà, với mức đầu tư =< 15.000.000 VNĐ nhưng mình lại ko hiểu nhiều về thiết bị karaoke cho lắm, nên mạn phép lập topic này hy vọng nhận được sự chia sẻ của mọi người dành cho mình cũng như những người đang có nhu cầu như mình có thể tậu được 1 bộ karaoke phù hợp với mức =< 15tr.

Xin chân thành cảm ơn!

hayhay

Well-Known Member
Ðề: Nhờ mọi người tư vấn giúp dàn karaoke gia đình < 15tr

Hiện nhà mình đang muốn cưới một bộ karaoke về hát tại nhà, với mức đầu tư =< 15.000.000 VNĐ nhưng mình lại ko hiểu nhiều về thiết bị karaoke cho lắm, nên mạn phép lập topic này hy vọng nhận được sự chia sẻ của mọi người dành cho mình cũng như những người đang có nhu cầu như mình có thể tậu được 1 bộ karaoke phù hợp với mức =< 15tr.

Xin chân thành cảm ơn!
Hát karaoke gia đình thì bạn nên hát bằng đầu phát từ soundcard của máy PC (giống như trong hầu hết các quán hát karaoke phổ thông rẻ tiền hiện nay) vì nó sẽ linh hoạt hơn, được chọn rất nhiều và dễ dàng nhạc karaoke HD vì tất cả các bài hát karaoke chất lượng cao (6 kênh ?) đều nằm sẵn trên ổ cứng máy vi tính, chứ không như hát trên đầu phát DVD vì mỗi đĩa kara chỉ chứa khảng 20 bài (tuy cũng có đĩa DVD chức 50 bài), nếu bạn dùng đầu phát karaoke chuyên dụng thì lại khác (giá cao hơn và... ngầu hơn)

Về mức tổng thiệt hại hết là bao nhiêu thì mình không rõ, nhưng cơ bản thì bạn cần có các thiết bị sau :

1- Đầu phát nhạc karaoke : có thể là máy vi tính PC, hoặc đầu đĩa DVD hoặc đầu chuyên dụng phát nhạc karaoke...
2- Màn hình hiển thị : Tivi (hoặc màn hình monitor của máy vi tính chăng ? )
3- Amply : để khuyếch đại âm thanh bản nhạc nghe cho nó banh càng cái lỗ nhĩ luôn.
4- Đầu Mixer Karaoke : để cắm micro vào và điều chỉnh tiếng hát cho giống ca sĩ tí (có tiếng vang echo, giọng ấm hơn...)
5- Micro : để có cái cầm mà hát (hoặc văng bọt ?) vào đó.
6- Dàn loa : để hàng xóm biết là bạn đang hát, tối thiểu là 2 cáí (stereo) nhưng thấy các quán hát karaoke hiện nay họ đều trang bị 5, 6 cái loa không hà ...

Bạn cứ chọn từng món thiêt bị đã liệt kê ở trên cho hợp với túi tiền của mình như : chủng loại, đặc tính kỹ thuật, hiệu sản xuất, giá cả... rồi ghép lại phối kết giao hợp, tính tổng là ra ngay mức thiệt hại của cơn lũ ống vừa qua thôi mà ...

MONG BẠN ĐƯỢC TOẠI NGUYỆN !

----------------------
Mà ở đây cũng có 1 topic như vây nè sao bạn không vào chung đó mà tham khảo luôn...

http://www.hdvietnam.com/diendan/61...-dan-ht-mini-cho-phong-15m2-chi-phi-15tr.html

Chỉnh sửa lần cuối:

nghia303

Well-Known Member

Bác tham khảo bộ KOK nhe :D

tamdamsg

Member

Hát karaoke gia đình thì bạn nên hát bằng đầu phát từ soundcard của máy PC (giống như trong hầu hết các quán hát karaoke phổ thông rẻ tiền hiện nay) vì nó sẽ linh hoạt hơn, được chọn rất nhiều và dễ dàng nhạc karaoke HD vì tất cả các bài hát karaoke chất lượng cao (6 kênh) đều nằm sẵn trên ổ cứng máy vi tính, chứ không như hát trên đầu phát DVD vì mỗi đĩa kara chỉ chứa khảng 20 bài (tuy cũng có đĩa DVD chức 50 bài), nếu bạn dùng đầu phát karaoke chuyên dụng thì lại khác (giá cao hơn và... ngầu hơn)

Về mức tổng thiệt hại hết là bao nhiêu thì mình không rõ, nhưng cơ bản thì bạn cần có các thiết bị sau :

1- Đầu phát nhạc karaoke : có thể là máy vi tính PC, hoặc đầu đĩa DVD hoặc đầu chuyên dụng phát nhạc karaoke...
2- Màn hình hiển thị : Tivi (hoặc màn hình monitor của máy vi tính chăng ? )
3- Amply : để khuyếch đại âm thanh bản nhạc nghe cho nó banh càng cái lỗ nhĩ luôn.
4- Đầu Mixer Karaoke : để cắm micro vào và điều chỉnh tiếng hát cho giống ca sĩ tí (có tiếng vang echo, giọng ấm hơn...)
5- Micro : để có cái cầm mà hát (hoặc văng bọt ?) vào đó.
6- Dàn loa : để hàng xóm biết là bạn đang hát, tối thiểu là 2 cáí (stereo) nhưng thấy các quán hát karaoke hiện nay họ đều trang bị 5, 6 cái loa không hà ...

Bạn cứ chọn từng món thiêt bị đã liệt kê ở trên cho hợp với túi tiền của mình như : chủng loại, đặc tính kỹ thuật, hiệu sản xuất, giá cả... rồi tính tổng là ra ngay mức thiệt hại của cơn lũ ống vừa qua thôi mà ...

MONG BẠN ĐƯỢC TOẠI NGUYỆN !

Sorry bác nha, đọc comment của bác em :)):)) đau bụng... văng cả nước vào màn hình LCD đây hehe, 15tr bác chủ có thể tham khào nhiều dàn KOK gia đình bình dân hợp lý ạ, em xin hết !!!:))

chobobo

Member

em chỉ biết về loa thui.
em đang xài Jbl e50 thấy rất hay bác chủ tham khảo xem.

hoanvu9000

Xin chân thành cảm ơn!

Pác đã có những gì rồi : tivi, đầu karaoke, amli, loa, micro ? ? ?

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ tham khảo bộ nào chưa vậy ? Hiện tại có những gì ......

Bên trên