Nhờ các bác tư vấn mua ti vi Plasma

caibang77

Member
Em đang muốn mua một cái tivi Plasma PANA X10 nhưng không biết là nơi nào bán rẻ nhất, mua của Sing hay của Việt nam, rất mong được các bác chỉ bảo, em cảm ơn nhiều

conan0402

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn mua ti vi Plasma

Hjxhjx lại thêm 1 topic về TV nữa...bạn qua topic về Tư vấn đó...
nhưng nói về plasma thì anh em 4rum đa phần chấm LG 42PQ60R hơn đó....
have fun :-h

Tuonghap

Member

Em đang muốn mua một cái tivi Plasma PANA X10 nhưng không biết là nơi nào bán rẻ nhất, mua của Sing hay của Việt nam, rất mong được các bác chỉ bảo, em cảm ơn nhiều

Bác ở đâu? Bao nhiêu inch thì anh em mới tư vấn được chứ.

caibang77

Member

Em không nghĩ như bác nói, em đã đọc rồi, em thich loại Pana 42in các bác ợ

8quocte

Thông tin mới vừa chạy vòng vòng trong forum mà đã sai lệch rùi...

abcxyzte

Bác tham khảo em Pana 42X10S đi, chữ S viết ở cuối là Made in Singapore đó bác ợ. Chiều nay e xem giá của em nó la 13tr500.

caibang77

Member

Bác tham khảo em Pana 42X10S đi, chữ S viết ở cuối là Made in Singapore đó bác ợ. Chiều nay e xem giá của em nó la 13tr500.

Ở chỗ nào hả bác, thôi hang fnào cũng được, nghe nói Việt Nam bảo hành 2 năm cũng không đáng lo

tophit

Member

Vừa xem 42PQ60 và X10 kê cạnh nhau ở Vincom, cùng phát truyền hình Cáp, X10 muỗi to hơn, PQ60 hình thức đẹp hơn, vote cho PQ60.

Mountain

Member

Các bác cho em hỏi tí. Em dùng PV 8 được hơn 1 tháng chủ yếu là xem HD 2 ngày xem 1 phim.
Hôm nọ xem xong phim đến cái đoạn chạy tên các nhân vật, lúc này màn hình màu đen em để ý thấy là bên dưới cùng có 2 vệt mờ mờ, có dấu vết của các chữ.
Đây là hiện tượng gì vậy các bác? Dùng lâu nó có lan ra không?
Chỉ khi màn hình đen xì mới phát hiện ra thôi còn nếu cảnh khác thì không trông thấy được.

vkc

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tí. Em dùng PV 8 được hơn 1 tháng chủ yếu là xem HD 2 ngày xem 1 phim.
Hôm nọ xem xong phim đến cái đoạn chạy tên các nhân vật, lúc này màn hình màu đen em để ý thấy là bên dưới cùng có 2 vệt mờ mờ, có dấu vết của các chữ.
Chỉ khi màn hình đen xì mới phát hiện ra thôi còn nếu cảnh khác thì không trông thấy được.

Mình đóan đây là hiện tượng burn-in :eek:

HD-World

Đây là hiện tượng "image retention" (lưu ảnh tạm thời) bác ạ - xảy ra ở màn hình plasma khi hình ảnh được chiếu cố định trong một thời gian đủ dài.

Ở các màn hình plasma ngày xưa, nó sẽ tạo thành vết cháy "burn-in" cố định luôn - là một trong những điểm yếu của màn hình plasma công nghệ cũ.

Nhưng các màn hình đời mới bây giờ thì nó chỉ bị tạm thời thôi. Bạn tắt máy hoặc cho hiển thị hình ảnh chuyển động full màn hình lâu 1 chút thì nó sẽ mất thôi. Đừng lo nhé.

Bên trên