Nhờ các bác tư vấn MSI 4670 trên Win7

quanhs

Tình hình là em mới tậu chú MSI để xem HD trên Win7, nhưng không sao set được res 1366 x 768 của con pana 37LX80. Mình kết nối HTPC với Tivi qua hai đường D-Sub (Qua cáp VGA) , và HDMI (Qua cáp DVI-HDMI) thì xảy ra hai trường hợp sau:
- Qua cổng VGA thì chỉ chỉnh được Res 1024 x 768, các Res khác màn hình tối thui trong 10s rồi quay trở lại Res trên. Trong setting không nhận con màn pana của mình.
- Quan DVI-HDMI thì chỉ chỉnh được tối đa Res 1280 x 720 là cao nhất nên chữ rất nhòe nhoẹt, thiếu sắc nét. Tuy nhiên, trong phần Display lại hiện được ra dòng "TV Panasonic 37LX80
Trên WinXP thì rất vô tư để Res 1360 x 768 ở cả hai kết nối trên.
Rất mong các pro chỉ giáo

quanhs

Ðề: Nhờ các bác tư vấn MSI 4670 trên Win7

Không ai giúp tui với sao .....

cubo

Bro cài ATI Catalyst ver mấy vậy?

blackman

Bác phải kiếm cái Driver mới nhất cho Win 7 bác à, em cũng đang xài Win 7 dùng Onsound Board nhưng ko hiểu sao nó ko có tiếng hả các bác :(

tanminh6000

Tình hình là em mới tậu chú MSI để xem HD trên Win7, nhưng không sao set được res 1366 x 768 của con pana 37LX80. Mình kết nối HTPC với Tivi qua hai đường D-Sub (Qua cáp VGA) , và HDMI (Qua cáp DVI-HDMI) thì xảy ra hai trường hợp sau:
- Qua cổng VGA thì chỉ chỉnh được Res 1024 x 768, các Res khác màn hình tối thui trong 10s rồi quay trở lại Res trên. Trong setting không nhận con màn pana của mình.
- Quan DVI-HDMI thì chỉ chỉnh được tối đa Res 1280 x 720 là cao nhất nên chữ rất nhòe nhoẹt, thiếu sắc nét. Tuy nhiên, trong phần Display lại hiện được ra dòng "TV Panasonic 37LX80
Trên WinXP thì rất vô tư để Res 1360 x 768 ở cả hai kết nối trên.
Rất mong các pro chỉ giáo

Bạn xem lại mình đã down đúng Driver cho cái VGA của mình chưa ? Nếu bạn dùng Win 7 thì cũng nên xem lại là x86 or x64 rồi down cái tương ứng về setup nhé, bạn cũng nên nêu rõ con VGA của bạn chính xác là gì để AE còn biết đường giúp @-).

quanhs

Thanks các bác đã quan tâm!
Bạn xem lại mình đã down đúng Driver cho cái VGA của mình chưa ? Nếu bạn dùng Win 7 thì cũng nên xem lại là x86 or x64 rồi down cái tương ứng về setup nhé, bạn cũng nên nêu rõ con VGA của bạn chính xác là gì để AE còn biết đường giúp @-).
VGA card của em là MSI 512D3, cái loại đời đầu tiên Core/Mem 750/2000 dual DVI ấy. Em đã down Ver CCC mới nhất 9.11 trên trang của Ati về rùi, phiên bản dùng cho Win7 32bit (x86), đã chỉnh được 1360 x 768 trên kết nối DVI-HDMI, nhưng sao text vẫn nhoè lắm, đọc trên 4R thấy các Pro nói phải chỉnh được cả 1:1 mapping gì dó nhưng em vẫn chưa bit làm thế nào. Nhân tiện cũng mong các pro cho em hỏi, em muốn dùng DVI-HDMI để xem HD, còn dùng Dsub (VGA) để lướt Web trên cùng 1 Mo có được không? Trong Win7 thì nó nhận hai kết nối này như xuất ra trên hai màn hình vậy, nhờ các bác tư vấn nhé vì em xem qua DVI-HDMI thì đc, nhưng chuyển qua VGA là tối thui
Bro cài ATI Catalyst ver mấy vậy?
CCC Ver 9.11 bác ợ

Bên trên