Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

Hôm nọ ra Bách Khoa computer thử xài mượt phết, con này đã có hướng dẫn cắm xài USB 3G rồi, về VN giá 7.4 chai, mắc kinh, mất ý nghĩa của giá 200USD

do_long_khach

Well-Known Member

200 usd là giá bản 8gb, nếu bạn tại Mỹ thì tổng chi phí tầm 230usd.

7,4 triệu là giá bản 16gb tại VN, bản này tại Mỹ 250usd công thêm các chi phí khác hơn 30usd nữa là tầm 285 usd, tính ra tiền Việt cũng gần 6 triệu rồi. Nó còn phải bò về VN và công xá lời lãi của người bán hàng nữa, cho nên 7,4 triệu là hợp lý rồi.

Quocduytu

Member

Em mù mờ về việc ép xung này lắm,thế mình muốn ép xung thì phải làm thế nào các bác?

Hải Đăng

Re: Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

Em mù mờ về việc ép xung này lắm,thế mình muốn ép xung thì phải làm thế nào các bác?
Ép xung thực chất là dùng phần mềm hoặc hệ điều hành đã có tính hợp tính năng ép xung đó để nâng khả năng chạy của CPU. Song em khuyên bác ko nên làm thế hại cpu vs nhanh hư lắm.
Còn muốn thì nhiều bản ROM cook có chức năng over clock mà

Chỉnh sửa lần cuối:

michealhn

Member

Nexus 7 phải dùng USB 3g thì hơi tiếc nhỉ. Chỉ cần nó tích hợp như iPad là ok rồi. Lúc đó đi du lịch rất hữu dụng.

emloveyou92

Well-Known Member

Cái vụ này hại máy lắm thích nhưng mà vẫn ngại :))

conando

Well-Known Member

giá cũng hơi cao khi ở VN.

terabyte

Banned
Ðề: Re: Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

điện thoại vẫn ép sung ầm ầm; tab thì ép khỏe;
SetCPU hình như là app hơi bị phổ biến trên android;
Ép lên cao như vầy thì phải dùng ROM Cook thôi bác. App trên lý thuyết vẫn được nhưng sẽ bị hệ điều hành giới hạn vì nhiệt độ.

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Re: Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

Hơn về giá cả nhưng kém vì ko có 3G, gọi đt và thẻ nhớ mở rộng

Đã cầm test thử Nexus 7 trên tay, màn hình sáng và rất đẹp, 4.1 JellyBean chạy mượt mà hơn 4.0 ICS khá rõ, cầm rất thích tuy nhiên ko tích hợp 3G là điều chuối nhất luôn, kế đến là ko thẻ nhờ mở rộng, vụ dt-nt e ko quan tâm ..........

Ps: nhưng cũng may là đã có cách setup để sử dụng 3G thông qua USB 3G nhé các bác, mà cắm vào thấy lôi thôi thiệt.....

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

Đã cầm test thử Nexus 7 trên tay, màn hình sáng và rất đẹp, 4.1 JellyBean chạy mượt mà hơn 4.0 ICS khá rõ, cầm rất thích tuy nhiên ko tích hợp 3G là điều chuối nhất luôn, kế đến là ko thẻ nhờ mở rộng, vụ dt-nt e ko quan tâm ..........

Ps: nhưng cũng may là đã có cách setup để sử dụng 3G thông qua USB 3G nhé các bác, mà cắm vào thấy lôi thôi thiệt.....
Cắm usb 3g vào nhìn...buồn cười thấy mồ. Song thực sự nếu mua cái giá đã bao gồm các khoản khác ở Mỹ tầm 230$ là xứng đáng đồng tiền bát gạo. Bác nào định bụng mua nên gắng làm bản 16Gb vì em nó ko có thẻ nhớ mở rộng!

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

Cắm usb 3g vào nhìn...buồn cười thấy mồ. Song thực sự nếu mua cái giá đã bao gồm các khoản khác ở Mỹ tầm 230$ là xứng đáng đồng tiền bát gạo. Bác nào định bụng mua nên gắng làm bản 16Gb vì em nó ko có thẻ nhớ mở rộng!

Cắm USB-3G nhìn hài vãi luôn......... Hiện tai Halo đang siêu giảm giá 5,6tr bản 8Gb và 6.6tr bản 16gb....new box, bh 12th, giá tốt giá tốt ^^

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nexus 7: Rẻ vô đối, mạnh vô địch

Cắm USB-3G nhìn hài vãi luôn......... Hiện tai Halo đang siêu giảm giá 5,6tr bản 8Gb và 6.6tr bản 16gb....new box, bh 12th, giá tốt giá tốt ^^
Thằng này nó set up được kèo mua theo số lượng, có "đít cao thương mại" nên giảm giá kích cầu và quảng cáo đấy mà
Bác Gen mua sài đi, chán bán em giá rẻ he he he :D

tvhung83

Member

Tab mà cũng đòi ép xung. Nếu bác nào có ý định mua máy khác sớm thì được
cứ ép là nó "lên đỉnh" 24/24 à? nếu bác ko chạy các tác vụ tốn nhiều resource + kernel đc tối ưu thì có khi bác ép lên, nó còn mát và ít hao pin hơn bt, vì khi sleep, kernel sẽ hạ xung nhịp xuống thấp hơn cả mức default.

ép em nó chạy hết sức tội nghiệp quá các bác ơi

nghikora

Đang ép bà xã "lòi tiền" để...mua :-j

Mua qua mạng con này (bản 16g) ở đâu giá mềm nhất hả các bác? Trên diễn đàn mình thì chỉ toàn các cửa hàng loa với đầu thôi

Bên trên