Nên chọn máy nghe nhạc MP3 nào ạ

dzungzh

Chào các bác,
E mạo muội xin đc hỏi chọn máy nghe nhạc mp3 nào cho âm thanh tốt vào trung thực nhất ạ ...e nghe khá nhiều loại nhạc như pop, nhạc giao hưởng, trance, hiphop :(
Hiện nay e đang dùng ipod nano gen4 nhưng thấy chất lượng âm thanh ko đc tốt lắm....cụ thể là e cắm tai nghe vào laptop nghe đã thấy hay hơn ipod rồi
E xin đc hỏi câu nữa là e đang dùng tai nghe Shure se210...e thấy bass con này yếu quá, e không biết con này phù hợp với loại nhạc nào, nếu e muốn nâng cấp thì nên mua tai nghe nào
Cảm ơn các bác !

Aeolus Kratos

Well-Known Member
Ðề: Nên chọn máy nghe nhạc MP3 nào ạ

Chào các bác,
E mạo muội xin đc hỏi chọn máy nghe nhạc mp3 nào cho âm thanh tốt vào trung thực nhất ạ ...e nghe khá nhiều loại nhạc như pop, nhạc giao hưởng, trance, hiphop :(
Hiện nay e đang dùng ipod nano gen4 nhưng thấy chất lượng âm thanh ko đc tốt lắm....cụ thể là e cắm tai nghe vào laptop nghe đã thấy hay hơn ipod rồi
E xin đc hỏi câu nữa là e đang dùng tai nghe Shure se210...e thấy bass con này yếu quá, e không biết con này phù hợp với loại nhạc nào, nếu e muốn nâng cấp thì nên mua tai nghe nào
Cảm ơn các bác !

Bạn nên đưa ra cái tầm giá để dễ tư vấn hơn :D
Nếu chỉ xét tới chất âm thì tầm dưới 1tr ko con nào qua được chiếc điện thoại SL45, tầm 1tr hơn thì Sansa Clip+/ Sansa Fuze, hơn nữa là Sony series X, Cowon i3, S9....

dzungzh

dạ vâng cảm ơn bác ...e xin đưa ra tiêu chí lựa chọn cho các bác dễ tư vấn:

1.Chất lượng âm thanh là hàng đầu ....ko cần cảm ứng, wifi hay cái gì hết...bớt mấy cái đấy cũng bớt chút tiền
2.Dung lượng tầm 16Gb đến 32Gb
3.Kiểu dáng chỉ cần khá là được.
4.Giá ko quá đắt (dưới 5 tr là được ạ )

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mình thấy nghe Sony là được, thú thật không thể mê được iPod.

dzungzh

vâng e cũng định mua Sony nhưng có nhiều dòng quá e ko biết chọn loại nào

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Cứ series X hoặc ít tiền thì series S mà phang là oke :D

Bên trên