Một phim hay cần tìm lại!

Mình post bài này mong các bạn giúp tìm lại tên của một phim hay, nếu sai chỗ thì mod move dùm nhé, mình site map của forum và nghĩ đây là chỗ thích hợp nhất, thanks.
Ngày xưa, cũng ko phải là xưa lắm, mình có được xem một phim hành động Mỹ ( Hollywood) rất hay nhưng không thể nhớ nổi tên phim vì còn nhỏ , nay muốn tìm lại để xem. Mình xem khoảng 1995, thời vcd mới ra, lúc đó mình chỉ xem = băng vhs thôi. Nội dung phim mình nhớ tương đối rõ thế này:
Mở đầu phim là một đội đặc nhiệm hay lực lượng đặc biệt gì đó được giao nhiệm vụ đi lấy ( hay bảo vệ ) một con virus mới được chế tạo, rất nguy hiểm, virus là mấy viện màu vàng, đựng trong 1 ống hình trụ. Đội này nhảy dù từ máy bay trong cơn bão tối, mưa tằm tã......Rồi virus bị đánh cắp, có kẻ phản bội và đội bị chết gần hết, chỉ còn lại nhân vật nam chính, nữ chính và một hai người gì đó, sau này cũng chết luôn. Cuối phim là hai nhân vật chính phát hiện là xếp của họ phản bội rồi cũng tiêu diệt dc ổng. 1 ông xếp cao cấp hơn xuất hiện, mở hộp virus ra quăng rồi đạp nói đây chỉ là giả để nhử kẻ phản bội ra thôi. 2 người kia chửi hay quýnh ổng gì đó rồi bỏ đi. Hết phim.
Phim hay nhưng lúc đó mình còn nhỏ quá nên ko nhớ nổi tên >_<. Phim cũng tương đối mới, kỹ xảo nhìn rất ok, cỡ face-off đó, nên mình chắc chắn là phim trong khoảng 1990-2001. Mong có bạn biết đến và giúp đỡ. Thankx nhiều O:)

bacsinam

Ðề: Một phim hay cần tìm lại!

Mô tả plot kiểu này thì bó tay thôi, theo thời điểm xuất hiện, mình đoán đó có thể là phim The Rock của Micheal Bay, Airborne làm sau này, năm 1998 nhưng với một phim hay mà không nhớ tên thì cũng lạ thật !

MrMilan

Banned

Cũng bó tay luôn, ko nhớ tên diễn viên thì cũng chịu

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em xem nhiều phim, nhưng phim này thì chưa. Bác mô tả thêm đặc điểm nhận dạng (diễn viên, cảnh ấn tượng...) để anh em tiện truy xuất bộ nhớ.

(em đoán phim này hạng 1.99)

manhthang

Huyền Thoại

Mô tả plot kiểu này thì bó tay thôi, theo thời điểm xuất hiện, mình đoán đó có thể là phim The Rock của Micheal Bay, Airborne làm sau này, năm 1998 nhưng với một phim hay mà không nhớ tên thì cũng lạ thật !

Không thể là The Rock bác ạ, vì trong The Rock không có những viên virus màu vàng :D
Và thứ vũ khí trong The Rock cũng không phải là đồ dỏm, nhân vật chính cũng không có nữ, ......
Nói tóm lại là em cũng chả biết là phim gì :p

nvmy

Well-Known Member

Không thể là The Rock bác ạ, vì trong The Rock không có những viên virus màu vàng :D
Và thứ vũ khí trong The Rock cũng không phải là đồ dỏm, nhân vật chính cũng không có nữ, ......
Nói tóm lại là em cũng chả biết là phim gì :p

Chỉ là đoán thôi mà!

MrMilan

Banned

Mới xem qua trailer thì thấy có vẻ đúng rồi, thank bạn nhé. Phim này là Airborne (1998) Cũng hơi bất ngờ khi check imdb thì điểm... hơi thấp, có lẽ hồi bé đầu óc đơn giản hơn bây giờ nhiều :p
Thankx các bạn đã giúp nhé!

Xem cái trailer trên thì gần giống với những gì chủ threat miêu tả

1. Có những viên vũ khí sinh học màu vàng ( cái này giống The Rock ghê )
2. Cũng có cảnh nhảy từ máy bay xuống
3. Nhân vật chính là nam và nữ

Phim này Sean Bean trông trẻ ghê

Bên trên