Microsoft vẫn cho phép nâng cấp miễn phí Windows 10 dù đã hết hạn 29/7

The drifter

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT
attachment.php

Ngày 29/7 tuần rồi thì công ty Microsoft đã chính thức khép lại chương trình nâng cấp miễn phí lên hệ điều hành Windows 10. Với đại đa số người dùng chậm chân hoặc là quá cả lo đã nghĩ rằng sẽ phải móc hầu bao ít nhất 120 USD để mua bản quyền sử dụng Windows 10 sau ngày 29/7 ấy, nhưng thật sự thì không phải vậy. Công ty Microsoft vẫn ngầm kéo dài chương trình cho phép nâng cấp lên Windows 10 miễn phí cho những ai chấp nhận cài đặt các công nghệ hỗ trợ, chẳng hạn như ứng dụng đọc thành tên các item có trên màn hình máy tính (screen narrator) hoặc kính lúp. Điều hấp dẫn hơn nữa là công ty Microsoft cũng không thèm kiểm tra xem liệu người dùng có thật sự sử dụng các công cụ trợ giúp ấy hay không, mà chỉ cần họ tải về là được rồi.

attachment.php

Nếu nằm trong số những người dùng chậm chân thì các bạn truy cập vô trang web sau, tải về chương trình đã được liệt kê ở danh sách và rồi thế là đã có thể cài đặt bản nâng cấp miễn phí lên Windows 10. Lưu ý là các bạn cần đang dùng hệ điều hành từ Windows 7 hoặc Windows 8.1 thì mới có thể nâng cấp lên Windows 10, các phiên bản thấp hơn sẽ không nâng cấp được.

Hiện công ty Microsoft chưa thông báo ngày hết hạn của chương trình nâng cấp mở rộng này, nhưng mọi bữa tiệc dù vui đến đâu thì cũng phải tàn, nên các bạn hãy cứ tranh thủ càng sớm càng tốt trước khi họ công bố ngưng nốt.

Nguồn Techspot

songdonggun

Active Member
Ðề: Microsoft vẫn cho phép nâng cấp miễn phí Windows 10 dù đã hết hạn 29/7

cùi quá lại phải cho phép nâng cấp đấy mà, ihaha

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

mình đã thử nâng cấp lên win 10 1 lần rồi và những app ko tương thích bị anh microsoft tự động gỡ mà ko báo gì luôn :((
nên với máy thứ 2 để chuyên làm việc thì mình chừa luôn ko dám nâng cấp nữa kẻo phải đi mò lại tùng soft lại khổ thân

children09

Well-Known Member

Microsoft đang "dụ" mọi người nâng cấp mà

The drifter

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT

mình đã thử nâng cấp lên win 10 1 lần rồi và những app ko tương thích bị anh microsoft tự động gỡ mà ko báo gì luôn :((
nên với máy thứ 2 để chuyên làm việc thì mình chừa luôn ko dám nâng cấp nữa kẻo phải đi mò lại tùng soft lại khổ thân

Tự gỡ mà không báo gì luôn? Mình nghĩ khi gỡ một phần mềm thường đều hỏi có cho phép hay không? Có muốn gỡ toàn bộ hay vẫn giữ lại những thiết lập? Chẳng lẽ Ms có thể hô biến không để dấu vết nào???

thanhtungqng

Uploader

Chắc ku em chơi mấy loại file "vi phạm bản quyền nên bị xóa mà ko cần báo trc rồi" X_X

h1tdt

Member

Các bạn nâng cấp lên win 10 bản chính thức version 1511 chú ý sẽ không sử dụng được các phần mềm tạo ổ đĩa ảo , mình đã cài lại daenon tools, ultra iso và cả nero vẫn không được hổ trợ. Đành trở về version cũ 1607 build 14372 window 10 pro insider preview chờ xem các phiên bản khác ...

Win 10 dùng thế nào hả bạn ? có hay bị lỗi gì không ? Cũng muốn nâng cấp lên lắm nhưng mà lại không biết làm mang ra quán thì mất thời gian quá :(

quandai

Well-Known Member

Các bạn nâng cấp lên win 10 bản chính thức version 1511 chú ý sẽ không sử dụng được các phần mềm tạo ổ đĩa ảo , mình đã cài lại daenon tools, ultra iso và cả nero vẫn không được hổ trợ. Đành trở về version cũ 1607 build 14372 window 10 pro insider preview chờ xem các phiên bản khác ...

Tớ vừa nâng cấp lên bản update mới nhất xong và Ultra ISO trên máy vẫn chạy bình thường. Nghe bạn nói, load thử cái file iso chơi. Load và reject bình thường..

beemax

Mình lười quá, vẫn chưa update lên win 10, có bác nào review ưu nhược điểm của nó không? mình có dùng phần mềm tạo máy ảo, trọn bộ adobe, có bị xung đột gì không?

arcnmsang

Member

kéo dài tới năm sau thì hay, năm sau tính nâng cấp con PC.

conmuadem

Member

đã lên hết toàn bộ máy của nhà,cửa hàng,công ty....nói chung cực ổn.Đồng bộ hóa 1 tài khoản,đang sài các phần mềm bẻ khóa cad,shop,corell,xem phim Power DVD (cũng crack luôn :D) .Đánh giá chung là nhanh,mượt,đồng bộ hóa tốt,ít lỗi...hơn nữa nâng cấp free lên bản quền toàn bộ tội gì không nâng 8-X

kietva

Member

Các anh có key active win 10 pro không cho em xin, em update xong trên màn hình vẫn kêu activate win :(

Bên trên