Màn Plasma 50" cái nào là tốt nhất

HDTAK

Member
Ðề: Màn Plasma 50" cái nào là tốt nhất

Trong các dòng TV plasma 50" cái nào tốt cả về tính năng và giá cả vậy các bạn ?

Hiện tại ở Việt Nam chỉ có dòng Plasma của Pana là tốt nhất đó bác, model PV800. Còn Pinoneer Kuro thì kiếm đỏ con mắt mà ko có.

nobitanh

Hiện tại ở Việt Nam chỉ có dòng Plasma của Pana là tốt nhất đó bác, model PV800. Còn Pinoneer Kuro thì kiếm đỏ con mắt mà ko có.
Kuro ở HN đầy, chỉ sợ ko có xiền thôi :>

2snguyen

Member

Pana 50PY800H có mạch tăng cường độ nét để xem CATV cũng không kém DVD, xem DVD thì như HD ready, xem full HD thì chả có cái nào đẹp hơn :))

superman

kó tiền thì kuro mà táng đy bác ơi,còn vừa vừa thì 50PY hoặc chịu khó đợi mí dòng neopdp của pana cũng ngon lắm

ptt0903939220

tính năng và giá cả thì samung 50b650 đúng là số 1.tính năng thì chấp tất cả các em khác,giá thì 25tr500 chắc phải mấy năm nữa mấy khác mới theo kịp.

superman

Kuro ở best carings, vincom ý. Giá cả thì từ 60-150 triệu đó, nhìn thì đẹp thôi rồi 8->

vấn đề bảo hành thì sao bác,em nghe nói kuro đã ngưng sx và hiện tại pioneer cái hãng đại lý đặt tại vn thì chưa biết ra sao cụ thể là bảo hành

nobitanh

vấn đề bảo hành thì sao bác,em nghe nói kuro đã ngưng sx và hiện tại pioneer cái hãng đại lý đặt tại vn thì chưa biết ra sao cụ thể là bảo hành
Cái này thì mình chịu, vì mình chưa đủ xiền để đú em Kuro nên cũng chả hỏi 8-}
Thôi thì đành tạm hài lòng với 2 em Pana thôi %-(

superman

Cái này thì mình chịu, vì mình chưa đủ xiền để đú em Kuro nên cũng chả hỏi 8-}
Thôi thì đành tạm hài lòng với 2 em Pana thôi %-(

kuro em mê nhứt cái kiểu dáng của nó nhứt đen bóng đơn giản mà sang trọng ko lè loẹt như sam hay lG

dcmmaybantao

À các bác cho em hỏi luôn chút, khi xem phim HD ở màn hình LCD 32, hình ảnh kô full toàn hình (luôn có 2 dải đen ở trên và dưới), theo mình hiểu thì cái LCD đã là màn hình rộng rồi, lúc xem phim thì độ cao của phim vẫn bị ngắn đi so với màn hình là sao nhỉ ?

vinhannghia

À các bác cho em hỏi luôn chút, khi xem phim HD ở màn hình LCD 32, hình ảnh kô full toàn hình (luôn có 2 dải đen ở trên và dưới), theo mình hiểu thì cái LCD đã là màn hình rộng rồi, lúc xem phim thì độ cao của phim vẫn bị ngắn đi so với màn hình là sao nhỉ ?

Phim màn ảnh rộng có chuẩn 16:9 và 21:9
Nếu bác xem phim chuẩn 21:9 trên LCD thì vẫn có 02 vạch đen ở trên và dưới

thachthuc

Member

ở bestcaring q7 có plasma pioneer.độ nét và màu sắc thì kg có gì đặc biệt. Nhưng độ mịn thì tuyệt vời.Đúng là danh bất hư truyền.nó mịn giống như film DVD phát trên đầu Pioneer vậy đó

washabi

bác mua plasma làm j, nó tốn điện lắm, với lại bi h có một số hãng bỏ sản xuất plasma rùi đó

tieuthieugia

Well-Known Member

tầm ngon bổ rẻ chắc em nghĩ 50 PV 80H

Bên trên