LG tiết lộ thông số kỹ thuật của Optimus G

[just]LG đã hé lộ về chiếc smartphone có “một không hai” của họ - LG Optimus G – cách đây vài tuần nhưng cho đến bây giờ thông số kỹ thuật của nó mới được tiết lộ. Sở dĩ, LG mạnh miệng tuyên bố như vậy là vì Optimus G sẽ là chiếc điện thoại đầu tiên có chuẩn kết nối LTE, cùng với sức mạnh của CPU quad-core 1,5GHz Snapdragon S4 Pro APQ8064. Màn hình hiển thị cũng là một sự đột phá, có đầy đủ tính năng của công nghệ màn hình LG và hệ thống âm thanh được tích hợp trong một khối đồng nhất – điều này sẽ mang lại kích thước siêu mỏng cho chiếc điện thoại này. Màn hình LCD sử dụng công nghệ IPS có độ phân giải 1208 × 768, LG tuyên bố nó sẽ có đường viền chỉ có 3mm và khi tắt bạn sẽ khó phân biệt được đâu là vỏ còn đâu là màn hình. Ngoài ra, Optimus cũng được trang bị bộ nhớ RAM 2GB, một camera 13MP ở phía sau, camera 1,3MP ở phía sau và pin có dung lượng 2100mAh, trong khi nó chỉ dày 8mm.

Phiên bản LG Optimus G L-01E sẽ được phát hành tại Nhật

Tuy nhiên, tin không hay là nó chỉ được cài sẵn hệ điều hành Android 4.0 Ice Cream Sandwich chứ không phải là Jelly Bean. Các phần mềm được cài đặt sẵn cũng giống như các điện thoại cao cấp khác của LG như Optimus Vu, ngoài ra nó còn được thêm tính năng “live zoom” khi xem video và Dual Screen Dual Play cho việc hiển thị trên màn hình ngoài.

Pin ngoài dung lượng khủng thì nó có tuổi thọ lên đến 800 chu kì nạp xả. LG Display đã hợp tác với LG Innotek để tạo ra màn hình cảm ứng lai G2 (G2 Toch Hybrid Display), điểm đặc biệt của công nghệ này là khoảng cách giữa kính và tấm nền LCD được loại bỏ, cho phép giảm được độ dày của màn hình.

LG hứa hẹn là Optimus G sẽ ra mắt vào cuối năm nay, mặc dù nhiều người mong muốn là sẽ được chiêm ngưỡng nó tại IFA năm nay.

Thông số kỹ thuật:

• Chipset: Qualcomm Snapdragon S4 Pro với CPU core-quad 1,5 GHz, Adreno 320 GPU với kết nối LTE 4G
  • Hệ điều hành: Android 4.0 Ice Cream Sandwich
  • Network: 2G/3G/ 4G LTE
  • Màn hình: 4,7 inch WXGA True HD IPS+ (1208 × 768)/ tỷ lệ 15:9
  • Bộ nhớ trong: 32GB
  • RAM: 2GB DDR
  • Camera: 13MP (phía sau) / 1,3MP (phía trước)
  • Pin: 2100mAh
  • Kích thước: 131,9 × 68,9 × 8,45mm
  • Trọng lượng: 145g
  • Thông số khác: Bluetooth 4.0, Wifi, USB 2.0 HS, A-GPS, MHL, DLNA, NFC
[/just]
Theo Engadget

vucovu

Ðề: LG tiết lộ thông số kỹ thuật của Optimus G

Lại có dịp cho bà con sài tiền "lẻ".

anhtuanngoc

Well-Known Member

iPhone thế hệ thứ 6 chưa ra mắt mà đã xuất hiện đối thủ nặng ký rồi. Không biết thời lượng pin có được LG cải thiện không

Marine

Member

Nhìn cấu hình thích thật nhưng thiết kế có vẻ hơi bị nữ tính và theo mình là hơi đơn giản theo phong cách LG. Hic. Cái này LG nên học thiết kế bóng bẩy của iPhone chứ.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: LG tiết lộ thông số kỹ thuật của Optimus G

Nhìn cấu hình thích thật nhưng thiết kế có vẻ hơi bị nữ tính và theo mình là hơi đơn giản theo phong cách LG. Hic. Cái này LG nên học thiết kế bóng bẩy của iPhone chứ.
Vuông vắn như vậy là nam tính chứ sao lại nữ tính bác ơi. Nữ chỉ thích cong cong lượn lượn thôi.(như Galaxy S3 ý) :D

blackswan

Member

Pin hơi yếu nhỉ, nếu khoảng 2500mAh trở lên thì tốt hơn

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: LG tiết lộ thông số kỹ thuật của Optimus G

Em thì lại thích nó nữ tính một tí ;))

DAI_NGUYEN™

Active Member

1280 x 768
haiz... đã lỡ tăng 1 chiều "lên" 768 px rồi mà không tăng nốt chiều còn lại lên 1366px đi cho thành 1366 x 768 - bằng phân giải cái monitor 18,5" luôn mấy bác nhỉ
em xem trên GSMarena.com thì em này và 1 số em đời cao ra gần đây sẽ bỏ cổng HDMI và thay bằng MHL
LG Optimus G E973 - Full phone specifications

cơ mà MHL hoạt động kiểu gì mấy hả mấy bác???, em đọc bài này
http://www.hdvietnam.com/diendan/62-thiet-bi-luu-tru-va-truyen/406416-mhl-la-gi-va-tai-sao.html
mấy lần mà vẫn chưa "thông" (chắc tại ngu quá) :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

1280 x 768
haiz... đã lỡ tăng 1 chiều "lên" 768 px rồi mà không tăng nốt chiều còn lại lên 1366px đi cho thành 1366 x 768 - bằng phân giải cái monitor 18,5" luôn mấy bác nhỉ
em xem trên GSMarena.com thì em này và 1 số em đời cao ra gần đây sẽ bỏ cổng HDMI và thay bằng MHL
LG Optimus G E973 - Full phone specifications

cơ mà MHL hoạt động kiểu gì mấy hả mấy bác???, em đọc bài này
http://www.hdvietnam.com/diendan/62-thiet-bi-luu-tru-va-truyen/406416-mhl-la-gi-va-tai-sao.html
mấy lần mà vẫn chưa "thông" (chắc tại ngu quá) :D
Bác tìm hiểu ở link dưới này nhé
Mobile High-Definition Link - Wikipedia, the free encyclopedia

Bên trên