Laptop Cq40 310AU cần các bác giúp.

hdmy

Trước hết em đưa cấu hình của nó đấy:

Processor type
AMD Turion™ X2 Dual-Core Processor for Notebook PCs RM-72
• 2.10GHz, 1 MB L2 Cache, Up to 3600 MT/s system bus running at AC/DC mode 35 watt

Standard memory
3024 MB
Memory type
DDR2 667MHz
Internal storage
250 GB
Hard disk drive speed
5400 rpm
ATI Radeon™ HD 3200 Graphics

Tình hình là thế này:

Em chạy phim 720p thì đẹp mượt như lụa
Nhưng khi chạy phim 1080p hoặc 1080i ( ko biết p với i khác nhau cái gì) thì bị giật tưng tưng, hình ảnh chậm lại, âm thanh lúc có lúc không.

Mong các pro tư vấn cho em nhé ( con nì em đã up lên 3G Ram rồi đấy)

1. Máy này có đủ sức để chạy 1080p hay không ( CPU 2.1 GPU HD3200)
2. Nếu đủ sức chạy thì cấu hình làm sao chứ giờ em cài bản Media player classic thì chạy nó không nổi
3. Theo em nghĩ nó cũng chạy được chứ nhỉ vì mặc dù card onboar nhưng cũng HD3200 ( nghe tiếng HD mà (

Mong các bác tận tình chỉ báo

RyNkA

Ðề: Laptop Cq40 310AU cần các bác giúp.

1.Hên xui may rủi...tùy vào bác chạy phần mềm nào
2.Wa bên box software có bài chỉ cách config CoreAVC với phần mềm KMPlayer..nhẹ hơn đó bác
3.Update driver của soundcard, có khả năng bị thắt cổ chai nên thông tin giải mã không kịp :D

em nghĩ thế...còn HD 1080p với i thì bác wa search tham khảo mấy bài viết của mấy đàn anh trong diễn đàn,em nhớ là có...mà em nói thật có coi trên laptop thì chỉ coi 1080p thôi...đú i làm giè T___T

tanminh6000

Hự HD 3200 chiến 1080p kô nỗi đâu bác à chưa kể tới CPU của lap nữa, mấy hum trước mình còn xài HD 3450 chiến cũng muốn đuối nữa bác thữ config lại rồi dùng KMP + CoreAVC may ra còn có cơ hội.

hdmy

Thiệt hả các bác, buồn wá, có ai có cách khác ko nào chỉ em với

Doananh

Member

Em cũng chiến em này, nhưng xem phim 720p mà tiếng ngon ngon chút là máy nóng kinh khủng, nóng ở CPU và HDD ghê lắm.

Thế nên chắc không chiến nổi 1080p rồi

Bên trên