không nghe được file.dts

lamquocthoong

Xin các bác hướng dãn em setup foobar2000 để nghe file audio.dts.Hoặc có phần mềm nào nghe tối ưu thì cho em xin
cho em xin các plugin cần thiết
em đã thử các kiểu mà vẫn chỉ ra có 2 loa (em đang dùng loa z5500 và sound on qua cổng optical. Em xem phim thì có nghe được dts con file audio thì chỉ được 2 loa)
mong các bác giúp đỡ!:eek:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: không nghe được file.dts

bác xem lại bộ plug in của Foobar 2k nhé [ tìm đọc topic về foobar2k trong này nhé]
nếu chưa ổn thi cài lại lần nữa xem sao
Thử thêm chương trình Jet Audio và phải kiễm tra lại chế độ của Z5500
Thử nhiều bản dts khác nhau nhé

Leopard

Member

Xin các bác hướng dãn em setup foobar2000 để nghe file audio.dts.Hoặc có phần mềm nào nghe tối ưu thì cho em xin
em đã thử các kiểu mà vẫn chỉ ra có 2 loa (em đang dùng loa z5500 và sound on qua cổng optical. Em xem phim thì có nghe được dts con file audio thì chỉ được 2 loa)

.....................................

Nếu ngại cài foobar2000 thì bạn dùng thử VLC media player xem.

lamquocthoong

Em dùng thử VLC media player rồi nhưng vẫn chỉ stereo không nghe được dts

nck

Theo cách em làm trước đây để khắc phục tình trạng này là copy plugin foo_spdif.dll vào Components trong Foobar2000 : http://www.mediafire.com/file/wnjylgjmm0z/foo_spdif_1.3.rar
Nếu copy rồi mà chạy Foobar2k báo lỗi plugin foo_spdif là bác thiếu file msvcr80.dll trong System32, download trên Google rồi chạy Foobar2k lại.

Còn ko đc thì bác thử dùng Windows Media Player chơi file *.dts xem Z5500 có giải mã tín hiệu DTS đc ko? :D. Và nhớ chỉnh soundcard xuất âm thanh digital thông qua SPDIF nhé !

TrungNT

Well-Known Member

Nếu cài đặt các phiên bản mới không được thì theo tui như thế này:
1. Download & setup: foobar2000_0.9.6.1
2. Trong quá trình setup chỉ click Next or Yes không thay đổi bất kỳ tùy chọn nào
3. Cuối quá trình setup click bỏ chọn Run sau khi hoàn tất.
4. Download componentscopy overwrite vào thư mục C:\Program Files\foobar2000\components
5. Chạy Foobar2k, bắt đầu phê

Chúc phê lâu
----------------
Tặng thêm cái Equalizer -> đã phê nay càng phê hơn

lamquocthoong

Thanks các bác nhưng em lai găp thêm 1 vấn đề khác mong các bác giúp em.
chuyện là em down một số file.dts, nhưng khi kích vào thì nó bắt phải ghi ra đĩa CD
khi ghi song em thấy có một số file nhạc nhưng chỉ nghe được stereo không nghe được dts. Vậy bác nào biết chỉ giúp em với!

các bác cho em hỏi lỗi này foobar khắc phục như thế nào ạ:
Unable to open item for playback (Sound card driver has refused SPDIF format!):
"E:\HD AUDIO\ALBUMS\DTS 5.1\MODERN TALKING - The Final Album DTS 5.1\11. Brother Louie (feat. Eric Singleton).dts"
trong khi em đã cài đủ components như các bác nói,vẫn ko chạy dc DTS,mặc dù em dùng winmedia classic vẫn chạy dc

Bên trên