Khổ với Win 7

buiqtrung

Member
Chào mấy bác!
Chẳng là lúc trước xài XP, decode HD = MPC-H + filter Cyberlink+ AC3 Filter rất ok...chả biêt sao khi chuyển qua Win 7 thì bộ kết hợp đó ko còn ăn ý nữa...chả ra hồn j cả..Nó mắc 1 số lỗi như sau:
- vào tab File của MPC-H thì nó load khoảng 5s thì mới ra tab đó, trong khi mấy tab khác ok...
- chỉnh các filter y như lúc Win XP nhưng coi 1080p bên XP thì ngọt như mía lùi...h qua đây nhảy tưng tưng...CPU vẫn load chừng đó...
- Bị lỗi Couldn't load sharpen..(cái này đã fix được nhờ cài Directx 9c)!
Đã cài Klite 4.70 và MPC-H mới nhất...
Asus P5KPL + CPU E5200 + Ram 1Gb
Nhờ các cao thủ chỉ giúp cách config sao cho ngon nhất, đã tham khảo các topic kia nhưng bên Win 7 e làm chả được...cám ơn mọi người

tien113

Ðề: Khổ với Win 7

tui xài win7, config mpc và ac3filter bình thường mà, bro cài directx mới nhứt chưa???

buiqtrung

Member

đã cài bản 9c...h tạm thời xài KMPlayer nè...:(
chẳng lẻ cài lại win hay sao...

phungnguyen

em đã dành cả nguyên một ngày hôm nay để nghiên cứu ghost cái win visa bản quyền để đú theo win7, cuối cùng em đã cài thành công, đầy đủ driver, đầy đủ chương trình em cần, và em cảm thấy win7 cải thiện hiệu suất so với vista cũng đáng kể lắm, khởi động và chạy chương trình lẹ hơn, và xem phim HD phải nói là tuyệt dời, em cài win7 64bit, mà win7 tích hợp luôn directX11 hỗ trợ rất tốt cho nghe nhìn mà sao các bác lại cài lùi về directX9 vậy? play bằng WMP thì thật tiện dụng và auto load phụ đề như trong MPC luôn, ko cần phải chỉnh gì cả. Play bằng MPC em cũng chỉnh được shader tùm lum được luôn mà, em chỉ bị trở ngại nho nhỏ là chưa tìm được key thích hợp cho NIS2009 thôi à, nó chỉ dùng được 290 ngày thôi, em đang tìm tiếp đây. Máy em sau khi cài xong có cấu hình như sau:

Windows 7 Ultimate 64bit
Autocad2009 64bit
Microsoft office 2007 32bit
Sony Soundforge 9c 32bit
Xilisoft convert ultimate 32bit
Nero 9.2.6.0 32bit
Itune 64bit, Yahoo 9, Ultra ISO9
TuneUp Utilites 2009
Klite Mega codec 4.7.5
Máy em là T9400 2.53 Ghz, 250GB HDD, DDRII 4GHz, Geforce 9600GT

Em đã test kỹ với cái win7 ultimate 64bit này rồi, bác nào cần qua em mà lấy về cài nhé.
win7 này đã activation và update online vô tư nhé các bác.

Frog

Member

Bác ở đâu vậy? em cũng rất thích W7

tien113

em đã dành cả nguyên một ngày hôm nay để nghiên cứu ghost cái win visa bản quyền để đú theo win7, cuối cùng em đã cài thành công, đầy đủ driver, đầy đủ chương trình em cần, và em cảm thấy win7 cải thiện hiệu suất so với vista cũng đáng kể lắm, khởi động và chạy chương trình lẹ hơn, và xem phim HD phải nói là tuyệt dời, em cài win7 64bit, mà win7 tích hợp luôn directX11 hỗ trợ rất tốt cho nghe nhìn mà sao các bác lại cài lùi về directX9 vậy? play bằng WMP thì thật tiện dụng và auto load phụ đề như trong MPC luôn, ko cần phải chỉnh gì cả. Play bằng MPC em cũng chỉnh được shader tùm lum được luôn mà, em chỉ bị trở ngại nho nhỏ là chưa tìm được key thích hợp cho NIS2009 thôi à, nó chỉ dùng được 290 ngày thôi, em đang tìm tiếp đây. Máy em sau khi cài xong có cấu hình như sau:

Windows 7 Ultimate 64bit
Autocad2009 64bit
Microsoft office 2007 32bit
Sony Soundforge 9c 32bit
Xilisoft convert ultimate 32bit
Nero 9.2.6.0 32bit
Itune 64bit, Yahoo 9, Ultra ISO9
TuneUp Utilites 2009
Klite Mega codec 4.7.5
Máy em là T9400 2.53 Ghz, 250GB HDD, DDRII 4GHz, Geforce 9600GT

Em đã test kỹ với cái win7 ultimate 64bit này rồi, bác nào cần qua em mà lấy về cài nhé.
win7 này đã activation và update online vô tư nhé các bác.

win 7 xài directx 11 nhưng vẫn cần cài dx9 là vì nó thíu 1 số file...

whyworry

K hiểu tại sao mình cài Win7 nó k load dc phụ đề. Máy mình cài song song Vista va Win7. Tất cả config như nhau nhưng trong Vista thi load phụ đề bình thường. Có bác nào bị giống mình k? Mình dùng Win7 bản build 7068 32bit.
P/S: Mình cài 2 máy với bản Win7 này đều bị như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

phungnguyen

K hiểu tại sao mình cài Win7 nó k load dc phụ đề. Máy mình cài song song Vista va Win7. Tất cả config như nhau nhưng trong Vista thi load phụ đề bình thường. Có bác nào bị giống mình k? Mình dùng Win7 bản build 7068 32bit.
P/S: Mình cài 2 máy với bản Win7 này đều bị như vậy.

em cài Win7 64 bit, dùng MPC và WMP cái nào cũng tự load phụ đề cả mà, WMP xem coi bộ còn đẹp hơn nữa, đơn giản và tiện dụng vô cùng.

whyworry

Đã load dc phụ đề trong Win7 khi chỉnh Output-DirectShow Video là System Default trong MCP.

Reno

Member

bác phungnguyen nếu up lên cho anh em down lun thì càng tuyệt hehe...E cũng mún thử cái win7 này nhưng wa nhà bác thì chắc là k thể rồi hehe

KSK

Member

Cho hỏi version Win7 của phungnguyen là 7000 hay 7068 vậy ? Nếu là 7068 thì có PM riêng trên diễn đàn s*e*r*i*a*l được ko, thank nhiều lém lém :D

hoangbi

Member

Cho hỏi version Win7 của phungnguyen là 7000 hay 7068 vậy ? Nếu là 7068 thì có PM riêng trên diễn đàn s*e*r*i*a*l được ko, thank nhiều lém lém :D

serial win7 build 7068 cua bac day
4HJRK-X6Q28-HWRFY-WDYHJ-K8HDH
QXV7B-K78W2-QGPR6-9FWH9-KGMM7
TQ32R-WFBDM-GFHD2-QGVMH-3P9GC
6JKV2-QPB8H-RQ893-FW7TM-PBJ73
GG4MQ-MGK72-HVXFW-KHCRF-KW6KY

superman

bác phungnguyen nếu up lên cho anh em down lun thì càng tuyệt hehe...E cũng mún thử cái win7 này nhưng wa nhà bác thì chắc là k thể rồi hehe

trên thepiratebay.org có đó bác,vô search win7 là ra cả đống í:rolleyes::rolleyes:

lovemycountry

@superman: cùng ý kiến.
whyworry: Lúc đầu mình mới dùng win7 cũng không load được phụ đề với KMP, sau đó thì chỉnh được, nhưng không nhớ chỉnh thế nào, sorry :(. Bạn thử nhấn Alt+X xem sao, tổ hợp phím tắt này dùng để bật/tắt phụ đề.
Khi dùng Win7 mình đặt Video renderer là VMR9 và chỉnh theo cấu hình này, phải nói là rất tuyệt vời khi VGA card chỉ là onbo 4500MHDmà play không hề giật tí nào.

phungnguyen

serial win7 build 7068 cua bac day
4HJRK-X6Q28-HWRFY-WDYHJ-K8HDH
QXV7B-K78W2-QGPR6-9FWH9-KGMM7
TQ32R-WFBDM-GFHD2-QGVMH-3P9GC
6JKV2-QPB8H-RQ893-FW7TM-PBJ73
GG4MQ-MGK72-HVXFW-KHCRF-KW6KY

Win7 ultimate 64bit của tôi là bản 7068, thể they yêu cầu của các bác, em up cái activation win7 này cho các bác tự xử luôn nhé. cái activation này sẽ tự động điền serial, activation online để các bác có thể tự update online các driver cho máy, nó có luôn mục hack cái chứ win7 bản dùng thử ở góc phải màn hình nữa, cái tool activation này làm việc rất tốt, chúc các bác thành công nhé. nếu các bác cài win7 mà thiếu driver, sau khi activation xong cứ update online thoải mái, nó sẽ tự động dò tìm driver thích hợp cho máy đấy, chào các bác.

bác nào mà crack thành công thì nhớ vào xác nhận cho anh em biết và thank em cái đó nha, hi hi hi.

http://mega.1280.com/file/6XG0Y7VW/

whyworry

Win7 ultimate 64bit của tôi là bản 7068, thể they yêu cầu của các bác, em up cái activation win7 này cho các bác tự xử luôn nhé. cái activation này sẽ tự động điền serial, activation online để các bác có thể tự update online các driver cho máy, nó có luôn mục hack cái chứ win7 bản dùng thử ở góc phải màn hình nữa, cái tool activation này làm việc rất tốt, chúc các bác thành công nhé. nếu các bác cài win7 mà thiếu driver, sau khi activation xong cứ update online thoải mái, nó sẽ tự động dò tìm driver thích hợp cho máy đấy, chào các bác.

bác nào mà crack thành công thì nhớ vào xác nhận cho anh em biết và thank em cái đó nha, hi hi hi.

http://mega.1280.com/file/6XG0Y7VW/

Cảm ơn bác đã chia sẻ 1 cái tool thật hữu ích!!! Mình vừa bỏ đc cái Waterscreen ở góc dưới bên phải màn hình.

Bên trên