Kênh BĐTV và BĐTV HD là như nhau trên SCTV ???

VICKEY333

Member
E vừa chuyển từ HCTV qua SCTV và mua thêm bộ HD để xem bóng đá chu đẹp.Vậy mà kênh hay xem nhất lại làm e thất vọng.Các kênh Starmovie HD,.... đều cho hình ảnh sắc nét trong đó có 2 kênh BĐTV và BĐTV HD nhưng chất lượng là như nhau.Kênh BĐTV HD thì trong Menu của Setup Box ghi là BĐTV HD nhưng Logo kênh phát ko có chữ HD.E thắc mắc với nhân viên thì dc trả lời rằng cái này do Trung tâm phát sóng.Ko đồng ý như vậy nên e đã trả lại bô setup box và ko đăng kí gói HD nữa.

Vậy e muốn hỏi các bạn hiện đang dùng gói HD của SCTV và VCTV thì BĐTV và BĐTV HD là khác nhau về độ nét đúng ko?và kênh BĐTV HD thì Logo phải có chữ HD đúng ko ah?

Ðề: Kênh BĐTV và BĐTV HD là như nhau trên SCTV ???

Kênh này khi nào phát sóng LIVE nó mới có logo HD + phát HD bác à! Cả Bóng Đá TV HD và Thể Thao TV HD nhé, bác vội vàng quá đấy :)
p/s: Chắc bác sẽ gọi lại để đăng ký =))

Nghen đồn rằng, chất lượng SD và HD gần như tương đồng. Bạn đọc thêm ở các bài post khác nhé. Xem Bóng đá TV SD và Thể thao TV SD trên SCTV chất lượng tàm tạm

tuan2681

Member

Kênh này khi nào phát sóng LIVE nó mới có logo HD + phát HD bác à! Cả Bóng Đá TV HD và Thể Thao TV HD nhé, bác vội vàng quá đấy :)
p/s: Chắc bác sẽ gọi lại để đăng ký =))

chuẩn k phải chỉnh, hôm trc e xem trận derby Man mới thấy logo HD, tuy có đôi lúc hơi gợn gợn, nhưng về cơ bản là ngon. :)

thanhtungqng

Uploader

Kênh VTV3 HD có trên cáp SCTV hả pác. kênh số mấy vậy sao mình tìm hoài ko thấy nhỉ.

ps: Mình dùng SCTV ở QNgai

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Kênh BĐTV và BĐTV HD là như nhau trên SCTV ???

Thay cho kênh cctv HD,gần cuối cùng của list kênh HD đó bác

Thanks pác. Mình đã tìm thấy. Của mình nó nằm tại kênh 24 - mục HOT, nhưng mà xem kênh này hình nó thu lại nhỏ xíu ah. Chũ VTV3hd nó nằm ở ngoài khung hình

Ðề: Re: Ðề: Kênh BĐTV và BĐTV HD là như nhau trên SCTV ???

Thanks pác. Mình đã tìm thấy. Của mình nó nằm tại kênh 24 - mục HOT, nhưng mà xem kênh này hình nó thu lại nhỏ xíu ah. Chũ VTV3hd nó nằm ở ngoài khung hình

Đó là nó phát Upsacle đó bác, khi nào phát HD nó mới full cả màn hình

Bên trên