[Help me] Cần tư vấn bộ vô lăng để đua xe "hàng tốt"

tuanaiai

Active Member
Các bác tư vấn dùm mình bộ vô lăng nào loại tốt, vô lăng cầm êm ái, có cần số, chân ga, phanh..hỗ trợ rung , support tốt cho nhiều WIN, hỗ chức năng chơi được hầu hết các game đua xe giờ. Các bác cho mình biết Model, giá tiền, website tham khảo luôn thì càng tốt, cám ơn.

nino

Member
Ðề: [Help me] Cần tư vấn bộ vô lăng để đua xe "hàng tốt"

Đã xài qua MOMO® Racing Force Feed của Logitech thấy cũng ngon ngon, giờ đang bỏ nó ở 1 góc vì không có thời gian đua NFS :D

tuanaiai

Active Member

Đã xài qua MOMO® Racing Force Feed của Logitech thấy cũng ngon ngon, giờ đang bỏ nó ở 1 góc vì không có thời gian đua NFS :D

Thanks

Thấy con Logitech MOMO Racing là đủ yêu cầu của bro nè
http://www.gianguyenpc.com/?style=view&id=24

Thanks.

PM: Hai bác cho mình hỏi, tại sao bên loa.com.vn bán 122$ mà bên gia nguyen có 69$, muốn phân biệt hàng loại 1,2 và seal ra sao?

Trong các games trong đây loại nào đồ họa tốt và chơi hay hợp với Vista. Có phải cái cuối không?

Need For Speed: Hot Pursuit 2
Cấu hình tối thiểu:

PII 400.
RAM: 64 MB.
VGA: TNT 2 Model64 16 MB hoặc cao hơn.
700MB ổ cứng.

Need For Speed Underground
Cấu hình tối thiểu:
P3 1Ghz
Ram 256Mb
VGA 64MB Gef 2 hoặc Radeon 7500 trở lên.

Need For Speed Underground 2
Cấu hình tối thiểu:
Windows 98, 98 Second Edition, ME, 2000 Professional, XP Professional,
or XP Home operating system
Intel Pentium III (or equivalent) CPU running at 933MHz or higher
32MB DirectX 9.0c compatible video card (Geforce2 or higher) using a
supported chipset (see below)
256 MB RAM
DirectX compatible sound card
900 MB of HD space

Need For Speed Most Wanted
Cấu hình yêu cầu:
Hệ điều hành: Windows XP/2000
CPU: Intel Pentium 4 1.8Ghz trở lên
RAM: 512MB
Ổ cứng: dung lượng 1GB trống
Video Card: 64MB
Sound Card, DirectX 9.0c

Need For Speed Carbon
Cấu hình tối thiểu:
CPU: 2.7 GHz or faster
RAM: 512 MB or more
Disc Drive: 52x or faster CD/DVD drive
Hard Drive: 160 GB or more free space
Video: DirectX 9.0c compatible
Sound: DirectX 9.0c compatible
Input: Keyboard, mouse, or USB Steering Wheel/Gamepad
64 MB VRAM, 5300 MB disk space

Need For Speed ProStreet
Cấu hình tối thiểu:
CPU: Intel Pentium 4 2.0 GHz / AMD 2100 +
RAM: 256MB/512MB,
VGA: 128MB, with support for DirectX 9.0c
HDD: 4GB
Speed Internet (for network games): 256 kbit / s
HĐH: Microsoft Windows XP (32-bit), Windows Vista
Cấu hình đề nghị:
CPU: Intel Core 2 DUO
RAM: 1GB/2GB
VGA: 512MB, with support for DirectX 10.0 (only in Windows Vista)
HDD: 4GB
Speed Internet (for network games): 512 kbit / s
HĐH: Microsoft Windows XP (32-bit), Windows Vista

Need For Speed Undercover
Cấu hình tối thiểu:
Hệ điều hành: Windows Vista, XP
CPU: Intel Pentium 4 (hoặc tương đương) CPU 2.8GHz trở lên (3.0GHz đối với Windows Vista)
RAM: 1 GB
Dung lượng: Ít nhất 5.5 GB ổ cứng trống
Card đồ họa: Geforce 6500, Radeon 9500 trở lên tương thích DirectX 9 (hỗ trợ Pixel Shader 2.0)
Card sound: tương thích DirectX 9.0c

tuanaiai

Active Member

À mình mua cho con chơi chứ không phải mình chơi, mình chỉ thích xem con chơi thôi :-* , sao bác không cho con chơi.

tuanaiai

Active Member

Các bác cho hỏi, m2inh nên lấy loại xoay được 240 độ hay 900 độ mới thực. Mình thấy có loại này nữa nè 144$ website logitech bán Driving Force™ GT có được không các bác hay chỉ như cái kia là đủ rồi. Thanks

manhthang

Huyền Thoại

MOMO có nhược điểm là cổ lái bằng nhựa, lại có feedback nên dễ gãy cần vô lăng nếu đua nhiều.

tuanaiai

Active Member

MOMO có nhược điểm là cổ lái bằng nhựa, lại có feedback nên dễ gãy cần vô lăng nếu đua nhiều.

Ui chà,nếu thề thì Cu bin nhà mình chơi chắc 7x7 = 49 ngày banh quá, có loại nào cứng cáp hơn tí không các bác=((

manhthang

Huyền Thoại

Trước đây mình có sử dụng Formula Force GP Wheel, ưu điểm là toàn bộ phần cơ học bằng thép nên không sợ gẫy (khi đang vào cua mà bị dụng xe, motor feedback sẽ tự động xoay ngược chiều với chiếu đánh lái => 2 lực đối lập nhau sẽ bẻ gãy cổ vô lăng bằng nhựa). Nhược điểm đây là bộ vô lăng cho xe F1 nên cần số không giống xe thật và vành vô lăng bằng nhựa chứ không có lót da.

Sao bác khong đầu tư 1 con Matiz cho ku nhà chạy ngoài QL 1A cho nó thật. Bacs ngồi cạnh xem cũng hay mà :D

Sao bác khong đầu tư 1 con Matiz cho ku nhà chạy ngoài QL 1A cho nó thật. Bacs ngồi cạnh xem cũng hay mà :D
ông này chỉ được cái thích đùa.
Bác chủ thớt đã thích thì cứ dùng cái Momo thôi vì nó cũng được đánh giá cao mà.còn cứ dùng cẩn thận thì không hỏng trong 49ngày được đâu bác ợ.có hỏng thì còn bảo hành ma` >:)

tuanaiai

Active Member

Hi bác, mình làm gì có tiền mà mua con đó :D. Cubin chơi MONO là được rồi.

ông này chỉ được cái thích đùa.
Bác chủ thớt đã thích thì cứ dùng cái Momo thôi vì nó cũng được đánh giá cao mà.còn cứ dùng cẩn thận thì không hỏng trong 49ngày được đâu bác ợ.có hỏng thì còn bảo hành ma` >:)

Sau vài ngày nghiên cứu, thì mình thấy giá Mono là hợp lý, còn thích là G27 mới ra, chất liệu có thép là mình thích à, mà giá cũng trên mây luôn, đành thôi người ơi chắc về nhắm mắt múc MONO quá. MÀ sao giá khác quá, chỗ bán 69$, chỗ bán 122$ ,web logitech chính thức bán 99$. porang@-)

nino

Member

À mình mua cho con chơi chứ không phải mình chơi, mình chỉ thích xem con chơi thôi :-* , sao bác không cho con chơi.

đứa 9 tuổi con gái
thằng con trai... 5 tháng à bác ui :-j

nino

Member

uh, cái kẹp bằng nhựa cũng yếu lắm bác à, mấy lúc hứng chí giật nó sút ra khỏi cái bàn luôn :((

Bên trên