Giúp tư vấn mua TV LCD 32 inch

hi cả nhà ! , mình định vài hôm đi mua 1 em LCD 32 icnh, đang phân vân giữa Toshiba AV550, AV600 ; Sharp A37M ;LG LH20,vậy không biểt mẩy model này hay dở thế nào mong cả nhà xúm vào giúp đỡ tư vấn giúp mình
"cưới" được một em như ý .Thanks.

COMMANDO

Active Member
Ðề: Giúp tư vấn mua TV LCD 32 inch

Nhu cầu của bạn là gì và bạn định dành bao nhiêu ngân sách để khuân em nó về nè ??? Bạn phải nói cụ thể, thì anh em mới tư vấn chính xác để bạn "cưới" được một em như ý ha.

phongauduong

theo tôi bạn nên lấy TOSHIBA. nhớ xem kỷ chi tiết kỷ thuật của các đời.

truongnhanpn

+1 phiếu cho Toshiba dù không thích cái đế vuông của dòng AV550, AV600. Thích cái chân đế của dòng 3500E hơn. Nhưng dòng này hình như 32" giờ không còn rồi. :D

Trước hết thanks mấy Bro đã nhiệt tình giúp đỡ, mình mua LCD chỉ có một mục đích duy nhất là để kết nối với laptop để xem phim HD thôi, vốn của mình "huy động " được 8T. À, mình hỏi thêm tí, mình đang xài con lap Compaq C702 chạy Celeron nhưng phát HD 720p rất tốt, kẹt cái là nó lại không có cổng HDMI, mà chỉ có cổng VGA mà thôi, định mua LCD về rồi kết nối bằng cổng VGA mà bây giờ lại không biết cách chỉnh trong Win như thế nào để nó phát hình ra LCD, mình xài WinXP, vậy bro nào biết chỉnh cái vụ này xin " cầm tay chỉ việc" giúp mình luôn với. THanks.

nhà phải thật là bé tý thì hãy mua 32, ko thì cứ 37 trở lên bạn ơi. mà em nghĩ chật đến đâu cũng có cách ngồi để xem được 37 chứ nhỉ :-"

nhà phải thật là bé tý thì hãy mua 32, ko thì cứ 37 trở lên bạn ơi. mà em nghĩ chật đến đâu cũng có cách ngồi để xem được 37 chứ nhỉ :-"

Bro nói chí phải, nhưng kẹt một nỗi chỗ ngồi thì thu xếp được nhưng mà "Bác" thì lại không cho phép mình mua 37 inch:-ss. Có ai giúp mình vụ kết nối bằng cổng VGA không vậy ?

maybach63

Active Member

Mình đã dùng 32A37M kết nối với con lap Celeron cùi bắp bằng dây VGA 5m xem 720p và 1080p rất tốt (chẳng hiếu sao con HP Celeron cùi bắp của mình lại nhai 1080p ngon thía),vẫn lap đó và dây VGA đó mình thử với LCD SS32B460 thì vẫn có hình nhưng nó báo sign cable...gì gì đó ko chỉnh nổi.Thấy 32A37M kết nối bằng VGA đơn giản,trước khi cắm dây VGA bạn set màn hình lap sang 600x800 rồi cắm dây VGA vào là OK!

fotechvnu

Member

+1 vote =D>...........................................

Cho hỏi tại sao bạn lại vote cho con này :)
So 32" với các dòng khác như Samsung, LG, Sony...?
Hay là công nghệ về hình ảnh thì hãng nào là ngon nhất hả các bro?
Cũng đang mún lấy con 32" Full HD về phòng trọ :D

Mình đã dùng 32A37M kết nối với con lap Celeron cùi bắp bằng dây VGA 5m xem 720p và 1080p rất tốt (chẳng hiếu sao con HP Celeron cùi bắp của mình lại nhai 1080p ngon thía),vẫn lap đó và dây VGA đó mình thử với LCD SS32B460 thì vẫn có hình nhưng nó báo sign cable...gì gì đó ko chỉnh nổi.Thấy 32A37M kết nối bằng VGA đơn giản,trước khi cắm dây VGA bạn set màn hình lap sang 600x800 rồi cắm dây VGA vào là OK!

HP Celeron như bạn mà nhai được 1080p là quá ngon rồi còn gì, con Compaq của mình chỉ nuốt được 720p thôi, gặp 1080p nó cà giựt quá không chịu nổi, nhưng được như vậy thì cũng ơn trời rồi,chứ không thì phải tốn thêm cỡ $200 nữa cho HD box [-O<, nhưng nếu bạn set lap 600 x 800 thì hình hiển thị trên LCD có đẹp không ? vì theo như mình biết thì LCD HD ready là 1280x720 mà !

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chủ thớt rối chưa , hết biết chọn cái nào rồi phải không , ss đi :))

tyfnmax

Active Member

hi cả nhà ! , mình định vài hôm đi mua 1 em LCD 32 icnh, đang phân vân giữa Toshiba AV550, AV600 ; Sharp A37M ;LG LH20,vậy không biểt mẩy model này hay dở thế nào mong cả nhà xúm vào giúp đỡ tư vấn giúp mình
"cưới" được một em như ý .Thanks.

Cũng đang định lấy 01 em 32 để xem truyền hình cáp. Anh em tư vấn giúp tôi với. Nhưng đừng vote chung chung nhé.

Bên trên