Đề nghị thành viên lưu ý khi tham gia thảo luận tại Box Trò chuyện Tổng hợp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quoctrung

Well-Known Member
Về việc Xóa Topic hay Reply Liên quan đến
Chính trị Quốc gia tại Box Trò chuyện Tổng hợp - HDVIETNAM

Tuonghap đã viết:
Dear bác.
BÁc vừa xóa 1 bài của mình trong topic "Thăm dàn tên lửa...", lý do là link nguồn ko phù hợp.
1.Bác có thể cho mình biết quy định dẫn link nguồn phù hợp trong HDVietnam ở đâu ko? Mình tìm ko thấy quy định.
2. Bài sau đó của GEN (#22) cũng trích dẫn link từ diễn đàn khác, nguồn đích của nó cũng ko từ các báo được cho phép tại VN, bác bấm Thank tức đồng ý.
Vậy bác giải thích giúp mình.
CẢm ơn bác.

Các Link nguồn từ BBC đều chưa được Kiểm Duyệt từ Bộ Văn Hóa Thông Tin Việt Nam hoặc Nội dung chưa được Phù hợp hóa với người xem trong nước .
Trên cương vị người Quản lý 4rum mình phải Kiểm duyệt và Xóa các Tin tức - Nội dung Không phù hợp với Pháp Luật Việt Nam Không cần Áp chế theo Nội Qui khi Không cần thiết .

Reply Tham khảo nội dung :
Tuonghap : mấy cái lấy từ bbc đều bị cho là nội dung phản động vì chưa được bộ VHTT xào nấu cắt xén, bạn đừng lấy trên ấy xuống nữa bởi vì ai cũng biết nhưng có 1 số người ko mún cho ai biết

Chỉnh sửa lần cuối:

quoctrung

Well-Known Member
Ðề: Phản hồi V/v Xóa bài tại Box Trò Chuyện Tổng hợp - AE Chú ý Tham gia Thảo luận

Chú ý về Vấn đề Tham gia Thảo luận Chung tại Box Trò chuyện Tổng hợp

- Các Link nguồn dẫn chứng Tin tức liên quan phải từ những Trang Báo Điện tử được Cấp phép và Phát hành bởi BVHTT ( Bộ Văn Hóa Thông Tin ) Việt Nam ở trong Nước và phạm vi lãnh thổ Việt Nam .
- Các Topic hoặc bài Post có liên quan đến Chính trị và nêu ra những Vấn đề nhạy cảm của Quốc gia có dẫn chứng từ các Blog hoặc các trang mạng cá nhân hay từ các Diễn đàn khác Không có tính xác thực sẽ bị Xóa không Thông báo và Cảnh cáo Thành viên vi phạm .
- Đọc kỹ Nội qui chính thức của Diễn đàn HDVIETNAM tại Điều III
http://www.hdvietnam.com/diendan/2-noi-quy-thong-bao/122139-noi-quy-chinh-thuc.html#post1282217
III. Mọi nội dung đăng tải và hiển thị trên diễn đàn (bao gồm cả nội dung chữ viết và nội dung hình ảnh):
3.1. Không vi phạm pháp luật Việt Nam
3.2. Không xuyên tạc, mạo phạm đến các vĩ nhân, lãnh tụ
3.3. Không đả kích, xúc phạm thành viên khác
3.4. Không vi phạm thuần phong mỹ tục
3.5. Không gây hại cho thành viên khác và diễn đàn
3.6. Không phản cảm, gây khó chịu cho người đọc
3.7. Không liên quan đến chính trị, tôn giáo
3.8. Sử dụng tiếng Việt đúng chuẩn (đúng chính tả, đúng ngữ pháp, đầy đủ dấu...)
3.9. Ghi rõ nguồn nếu có trích dẫn, nếu có link thì phải đặt link trong thẻ
Mã:
[/QUOTE]
- BQT có Quyền Kiểm duyệt và Xóa các Tin tức - Nội dung Không phù hợp với Pháp Luật Việt Nam không cần Áp chế theo Nội Qui khi không cần thiết .
- Các bài viết gây hấn hoặc chứa [COLOR="red"]nội dung lạm bàn Thảo luận về Chính trị - Quốc gia hay Bí mật Quân sự[/COLOR] theo chiều hướng Đối lập sẽ bị Kiểm duyệt và Xóa không cần Thông báo và Thành viên sẽ bị xử lý theo Nội qui của Diễn đàn .[/SIZE]

Chỉnh sửa lần cuối:

minhtuantkh

Ðề: Đề nghị thành viên lưu ý khi tham gia thảo luận tại Box Trò chuyện Tổng hợp

Do box Trò chuyện tổng hợp mới được phân loại theo nội dung, BĐH đã di chuyển một số bài mới lập gần đây vào khu vực quy định. Trường hợp các anh em nếu thấy bài của mình hoặc mình đang quan tâm được chuyển vào vị trí chưa phù hợp xin báo lại để xem xét.
Đồng thời xin lưu ý: khi anh em lập topic mới, hãy tự đánh giá nội dung của topic định post thuộc khu vực nào trong các Sub-box đã phân loại và hãy post vào đúng vị trí.
Chân thành cảm ơn sự lưu ý những đóng góp xây dựng của mọi người.
Trân trọng!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên