Cổng optical của đầu A800...

Cho mình hỏi có bà con nào đã dùng cổng optical của đầu A800 chưa nhỉ.
Cái đầu của mình cháy đèn mà không ra tiếng. Hic không biết do đầu để cho vui hay cái của mình bị hư? [-O<

Ðề: Cổng optical của đầu A800...

Không thấy bác chủ trả lời.
Mình điện hỏi kỹ thuật của SCTV thì họ còn không biết cổng này là cái gì????
Chắc cái cổng này để cho nó đỏ đèn cho vui rồi.
Tính năng thì đủ, còn xài được không thì hên xui.

thanhtungqng

Uploader

Cho mình hỏi có bà con nào đã dùng cổng optical của đầu A800 chưa nhỉ.
Cái đầu của mình cháy đèn mà không ra tiếng. Hic không biết do đầu để cho vui hay cái của mình bị hư? [-O<

Để tối nay về test thử xem, có gì mai trả lời cho pạn. Do đầu A800 của mình dùng HDMI đấu thẳng vào AVR nên cũng ko quan tâm mấy đến vụ Optical

Để tối nay về test thử xem, có gì mai trả lời cho pạn. Do đầu A800 của mình dùng HDMI đấu thẳng vào AVR nên cũng ko quan tâm mấy đến vụ Optical

Có thông tin báo giúp với nhé. cái AVR củ chuối của mình ko hỗ trợ HDMI

manuvn

Member

Hôm nay mình mới gắn đầu A800, cổng optical của nó sử dụng bình thường nhưng chỉ xuất ra âm thanh STe thôi. Có thể do âm thanh của các kênh như thế, chưa có thời gian để Test các kênh khác.

Hôm nay mình mới gắn đầu A800, cổng optical của nó sử dụng bình thường nhưng chỉ xuất ra âm thanh STe thôi. Có thể do âm thanh của các kênh như thế, chưa có thời gian để Test các kênh khác.
Đúng rồi bạn, SCTV chỉ phát âm thanh 2 kênh thôi.bởi vì giới hạn dung lượng đường truyền, thiết bị phát, thiết bị đầu cuối.nếu bạn rãnh test âm kênh diccoveryHD nối qua receiver giải lập đa kênh để nghe âm thanh 5.1. (cái này chỉ giải lập thôi nghe)

Cuccu

Cổng optical A800 đã test các kênh, vẫn sử dụng bình thường. Tuy nhiên nguồn phát tất cả chỉ đến stereo thôi nên âm thanh ra cũng chỉ là stereo.

Cảm ơn ACE đã cung cấp thông tin.
Vậy là cái đầu của em nó bị ngu rồi. Để gọi tổng đài bảo hành thôi.

manuvn

Member

Em có lời khuyên cho các bác chuẩn bị lắp HD của SCTV là suy nghỉ thật kỹ để không hối tiếc.

Sao mục nào bạn cũng Spam thế, 15 phút nữa mình sẽ xóa tất cả bài trùng của bạn!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Raemit

Đúng rồi bạn, SCTV chỉ phát âm thanh 2 kênh thôi.bởi vì giới hạn dung lượng đường truyền, thiết bị phát, thiết bị đầu cuối.nếu bạn rãnh test âm kênh diccoveryHD nối qua receiver giải lập đa kênh để nghe âm thanh 5.1. (cái này chỉ giải lập thôi nghe)

Mình chưa có thời gian test các kênh nhưng riêng kênh Discovery HD thì cho âm thanh ra 5.1 qua AVR của mình. Tuy nhiên việc giải mã này không tự động mà bạn phải vào set top box chỉnh âm thanh ra là AC3.

Bên trên