Chủ Tịch Tập Đoàn Google Tuyên Bố Androi Đã Đè Bẹp Apple

hoasimtim

Well-Known Member
Cái gì nó free mà lại tốt thì chắc chắc sẽ nhanh chóng lan rộng và phổ biến :D

trochoivui

Ðề: Chủ Tịch Tập Đoàn Google Tuyên Bố Androi Đã Đè Bẹp Apple

Sau bao nhiêu cố gắng và nỗ lực thì cuối cùng Androi cũng vượt mặt dc Apple ^^

nền tảng ios cho sản phẩm của apple so với android của toàn bộ các tên tuổi công nghệ thì phải thấy apple quá giỏi .

thanhhung2012

Google Good !..........................

trungled

IOS hay Android bên nào cũng có hay của nó, dùng hàng Apple thì thấy được trải nghiệm sự mượt mà của cảm ứng trong từng cái vuốt chạm, điều mà Android chưa thể sánh kịp được :D. Còn dùng android thì không bị gò bó bởi tính "mở" của sản phẩm, cuộc đua song mã không có lúc nào là tới hồi kết cả :) !!!

Sao lại so sánh khập khiễng thế, Android là một hệ điều hành mở (nghĩa là mấy anh Tung Của làm hàng giả xài cũng được), còn Apple là một công ty sản xuất thiết bị + phần mềm; Android đè bẹp Apple là sao?

HLT

Member
Ðề: Re: Chủ Tịch Tập Đoàn Google Tuyên Bố Androi Đã Đè Bẹp Apple

Bạn đang nói đến phần cứng bền hơn? Vậy Bao nhiêu lâu bạn lại thay mới 1 chiếc Iphone? Vậy có cần bền đến mức dùng mãi 10 năm hay không? Phần mềm của Apple bạn dùng có thấy thoải mái không? Cần trao đổi dữ liệu khoảng 32GB trở lên bạn dùng cách nào để tống vào cái Iphone của bạn? Kho ứng dụng nào cũng đòi bạn nôn tiền trả phí bạn có thấy thoải mái không? Các phụ kiện đi theo cái gì cũng phải chính hãng có gây khó khăn không? Google làm người sử dụng cảm thấy thoải mái hơn những gì mình nêu phía trên không biết có đúng không?
Bác này gay gắt quá. Mỗi cái nó có 1 cái hay riêng không nên nói nặng như thế. Google với Apple 2 thằng đều có những cái riêng biệt. App của 2 thằng đều có bản trả tiền và bản miễn phí. App mất tiền hay không là tùy vào thằng phát triển chứa không thuộc thằng hệ điều hành mà bác bảo đòi nôn tiền trả phí là không đúng. trao đổi 32GB dữ liệu như bác nói bác cắm máy vào máy tính nó vẫn nhận như 1 ổ cứng bình thường và trao đổi bình thường, quan trọng là máy của bác chứa được bao nhiêu Gb thôi. em hỏi ngược lại bác trao đổi 32Gb dữ liệu với con S3 hay con Vu(LG) kiểu gì ??? thằng Iphone có jailbreak vậy bác cho hỏi thằng Android sao phải root ?. chuyện thay Iphone hay không tùy vào cá nhân từng người bác không nên suy xét như vậy. Cá nhân em e có dùng cả 2 loại và em thấy 1 điều rằng đối với ng mới tiếp cận thì dùng ios dễ sử dụng hơn, android sử dụng phức tạp hơn. Android lại do tùy từng hãng phần cứng phát triển cùng giao diện bắt mắt nên cấu hình máy yêu cầu cũng cao hơn để tải đc cái đống giao diện nặng nề ấy. Đôi lời góp í cùng bác.

abu

Member

Máy tính bảng thì dùng IOS. Điện thoại xài Androi.

HLT

Member

Cái gì nó free mà lại tốt thì chắc chắc sẽ nhanh chóng lan rộng và phổ biến :D

ơ thế hóa ra ios không free à?Em cứ cập nhật phiên bản iOS mới mà chả thấy nó đòi tiền gì cả hay mình là VIP nó tặng mình free. Android của bác cứ thế tải về mà dùng thôi à không cần phần cứng chắc ?

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Re: Chủ Tịch Tập Đoàn Google Tuyên Bố Androi Đã Đè Bẹp Apple

Bác này gay gắt quá. Mỗi cái nó có 1 cái hay riêng không nên nói nặng như thế. Google với Apple 2 thằng đều có những cái riêng biệt. App của 2 thằng đều có bản trả tiền và bản miễn phí. App mất tiền hay không là tùy vào thằng phát triển chứa không thuộc thằng hệ điều hành mà bác bảo đòi nôn tiền trả phí là không đúng. trao đổi 32GB dữ liệu như bác nói bác cắm máy vào máy tính nó vẫn nhận như 1 ổ cứng bình thường và trao đổi bình thường, quan trọng là máy của bác chứa được bao nhiêu Gb thôi. em hỏi ngược lại bác trao đổi 32Gb dữ liệu với con S3 hay con Vu(LG) kiểu gì ??? thằng Iphone có jailbreak vậy bác cho hỏi thằng Android sao phải root ?. chuyện thay Iphone hay không tùy vào cá nhân từng người bác không nên suy xét như vậy. Cá nhân em e có dùng cả 2 loại và em thấy 1 điều rằng đối với ng mới tiếp cận thì dùng ios dễ sử dụng hơn, android sử dụng phức tạp hơn. Android lại do tùy từng hãng phần cứng phát triển cùng giao diện bắt mắt nên cấu hình máy yêu cầu cũng cao hơn để tải đc cái đống giao diện nặng nề ấy. Đôi lời góp í cùng bác.

Mình đồng ý với bạn . Cái chính ở đây là người tiêu dùng quyết điijnh chọn sản phẩm nào, nhưng với người dùng phổ thông thì iOS dễ dùng hơn, còn các nhà phát triển và người dùng chuyên nghiệp thì Android là lựa chọn hợp lí

nicky_cao

mình thì mình chẳng có tiền mà chơi mấy cái loại iphone, ipad đắt lòi con mắt ấy làm gì(mà dùng mấy anh ý thấy nhanh chán làm sao ý). mà chỉ chơi mấy anh samsung với cả lg thôi. hehe. cái gì của bọn kia có mình cũng có bằng anh bằng em, thậm chí còn nhiều hơn. hôm nọ ngồi cạnh anh apple hắn giở máy ra mình cũng giở máy ra ( sợ gì ) mà được 1 lúc anh chán hay sao cứ quay sang nhìn máy mình đang nghịch mấy cái (hàng độc). hehe. đúng là tuy không cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn.:))

VespaPro

Chưa biết mèo nào cắn miểng nào à nha!

hdd-hdp

Dùng thằng táo lộn ruột bỏ mịa, kiểu gì cũng phải gắn với cái máy tính, ko có máy tính là bó chân. Vứt!

hotshot

Active Member

Dùng thằng táo lộn ruột bỏ mịa, kiểu gì cũng phải gắn với cái máy tính, ko có máy tính là bó chân. Vứt!

Đến IOS 5 là hết rồi nha Bác. Bác Cần cập Nhật lại thông tin đi. Đừng có phán như thánh thế chứ.

Bên trên