Cho hỏi 1 chút về đấu Z5500 với đầu thu KTS VTC

Chào các Bác.

Em có 1 chú z5500, đường quang thì đấu vào vào HTPC rồi. Còn đường 3 dây mầu đen, xanh nhạt và vàng đục thấy nó ghi 1 dây vào rear, 1 dây front, 1 dây center/sub. Bây giờ Em muốn đấu vào VTC có cho tín hiệu 5.1 không? Cách cắm như thế nào ạ..? (vì ở đầu VTC ngoài đường SPDIF ra thì còn đường 3 dây mầu đỏ, trắng, đen - 1 dây cho video và 2 dây còn lại cho audio).

Cảm ơn các Bác ạ!

tethien

Active Member
Ðề: Cho hỏi 1 chút về đấu Z5500 với đầu thu KTS VTC

Chào các Bác.

Em có 1 chú z5500, đường quang thì đấu vào vào HTPC rồi. Còn đường 3 dây mầu đen, xanh nhạt và vàng đục thấy nó ghi 1 dây vào rear, 1 dây front, 1 dây center/sub. Bây giờ Em muốn đấu vào VTC có cho tín hiệu 5.1 không? Cách cắm như thế nào ạ..? (vì ở đầu VTC ngoài đường SPDIF ra thì còn đường 3 dây mầu đỏ, trắng, đen - 1 dây cho video và 2 dây còn lại cho audio).

Cảm ơn các Bác ạ!

VTC hiện phát audio có 2.0 thôi bạn à. Do đó dù bạn có đấu cáp quang từ đầu HD sang Z5500 thì cũng vậy thôi. Không ra được 5.1 đâu.
Do đó bạn cứ kiếm dây bông sen đấu sang đường front của Z5500 là được rồi.

Xin hỏi thêm là cái dây 1 đầu 2 giắc cắm bông sen cắm vào đầu VTC, còn đầu cắm vào z5500 là đầu 1 dây đúng không ạ? Nghe như thế này thì cục sub có lên bass không Bác?

tvip

Member

Chào các Bác.

Cảm ơn các Bác ạ!

Đầu VTC (HD02) chỉ có 1 đường SPDIF, 1HDMI là xuất âm thanh số mà thôi. Còn 3 dây đỏ, trắng vàng là đường AV để xuất cho TV thường không có đường vào KTS

Bên trên