Cho em hỏi TV 20 "

lamchilli83

Em muốn hỏi cả nhà xem, con tivi này nhà em thì có đú được các loại phim gì, em không rành lắm về phim ảnh,
Em muốn hỏi các bác là nó có thể xem được phim HD không, vì phim HD có 2 loại 720p và 1080p, con này của em nó chịu được loại nào ạ. em muốn download phim nhưng không biết em nó có thể chạy được không, trong hai loại đấy loại nào là xem được.
Đây là thông số của em nó:
* Màn hình LCD 20 inches
* Độ phân giải: 1366 x 765
* Độ tương phản: 10.000:1
* Tì lệ hình: 4:3
* Kết nối: VGA, HDMI, AV
Một lần nữa em xin cảm ơn cả nhà

lamchilli83

Ðề: Cho em hỏi TV 20 "

ui trời ơi, bõ này ko thấy ai cả là dư lào.... em hỏi tí thôi mà, sao không có pro nào giúp cái, khổ thân em lọ mọ

lamchilli83

không ai giúp em cái à, chuyên gia nào nói một câu cái đi, các thông số em đề trên đấy rồi mà.... hu hu hu, có giúp em cái nào

tvip

Member

Em muốn hỏi cả nhà xem, con tivi này nhà em thì có đú được các loại phim gì, em không rành lắm về phim ảnh,
Em muốn hỏi các bác là nó có thể xem được phim HD không, vì phim HD có 2 loại 720p và 1080p, con này của em nó chịu được loại nào ạ. em muốn download phim nhưng không biết em nó có thể chạy được không, trong hai loại đấy loại nào là xem được.
* Màn hình LCD 20 inches

Mình nghĩ nếu gọi là xem thì chắc chắn là được nhưng bạn sẽ không hưởng thụ HD theo đúng nghĩa. Một là sẽ có 2 vệt đen trên dưới màn hình, Hai là hình sẽ bị kéo hết màn hình( tỷ lệ hình ảnh sẽ không đúng ).
Đây là ý kiến cá nhân của mình, bởi mình chưa xem HD trên màn hình 4:3 bao giờ. Chờ ý kiến của các cao thủ.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

* Màn hình LCD 20 inches

Bạn cứ xem cả 720p và 1080p, món nào ngon thì chơi tiếp ! Có chạy được hay không là do thiết bị khác không phải do TV. Việc xem thử không làm hỏng bất cứ cái gì cả, chỉ cho bạn thêm trải nghiệm thực tế thôi nên bạn cứ mạnh dạn thử. Sau này bạn nên tìm hiểu trước những thông tin liên quan đến "sự chơi" của mình, chỉ hỏi những gì bạn đã cố gắng hết sức mà không hiểu. Vấn đề bạn hỏi quá sơ đẳng nên các thành viên khác không buồn trả lời thôi. Hỏi câu khó khó một chút thì sẽ có rất nhiều người trợ giúp.

lamchilli83

Vâng các ý kiến em xin tiếp thu... nhưng sao bác gì nặng lời thía.Ở đời này đâu cái gì cũng am hiểu, em không biết nên hỏi thôi, chỉ nghĩ diễn đàn là nơi tham gia giao lưu, học hỏi nên hỏi chút thôi...Cũng cám ơn đóng góp của bạn...thanksssssss

anhtuanph

Member

Bạn cứ xem cả 720p và 1080p, món nào ngon thì chơi tiếp ! Có chạy được hay không là do thiết bị khác không phải do TV. Việc xem thử không làm hỏng bất cứ cái gì cả, chỉ cho bạn thêm trải nghiệm thực tế thôi nên bạn cứ mạnh dạn thử. Sau này bạn nên tìm hiểu trước những thông tin liên quan đến "sự chơi" của mình, chỉ hỏi những gì bạn đã cố gắng hết sức mà không hiểu. Vấn đề bạn hỏi quá sơ đẳng nên các thành viên khác không buồn trả lời thôi. Hỏi câu khó khó một chút thì sẽ có rất nhiều người trợ giúp.

Bác nói hay quá, vậy phiền Bác trả lời đầy đủ cho người ta luôn đi.

Mình nghĩ đây là một trường hợp lạ, theo thông tin của chủ topic thì
cái LCD này tỉ lệ màn hình là 4:3 nhưng độ phân giải màn hình là tỉ lệ 16:9. Trường hợp này chắc Bác chủ phải tự test thử thui chứ chắc ít người có cùng cảnh ngộ với Bác.

Theo mình thì có thể xem bình thường nếu dùng cable Dsub-Dsub để nối từ PC đến LCD.

Với lại Bác đọc sách hướng dẫn xem có ghi thông tin cần thiết nào không.

Chúc may mắn

manhthang

Huyền Thoại

Chắc chắn lamchilli83 đưa thông tin chưa chính xác, vì độ phân giải 1366 x 765 là màn hình tỉ lệ 16:9 wide screen.

lamchilli83

vâng cám ơn bác phunghuutuyen..
Vì em là thành viên mới, vừa mới tham gia, cũng bận đi làm cả, nên chưa tìm hiểu kỹ đã đăng bài... mọi sự góp ý của cả nhà lần sau sẽ rút kinh nghiệm.
@ manhthang : cái thông số này em lấy trên mạng, thấy nó ghi như thế nên mới dám lên đây hỏi,....

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

vâng cám ơn bác phunghuutuyen..
Vì em là thành viên mới, vừa mới tham gia, cũng bận đi làm cả, nên chưa tìm hiểu kỹ đã đăng bài... mọi sự góp ý của cả nhà lần sau sẽ rút kinh nghiệm.
@ manhthang : cái thông số này em lấy trên mạng, thấy nó ghi như thế nên mới dám lên đây hỏi,....

Họ ghi thế có nghĩa là có chế độ xem 4:3, thật ra là wide zoom.
Màn hình của bạn độ phân giải HD ready xem tốt rồi, hơi bé nên có thể xem mHD cũng được.

Bên trên