Chia sẽ tạp chí Hifi Choice uy tính về thiết bị âm thanh

langthangvn33

Uploader
Cách đây 5 năm hình như tháng nào cũng đợi tạp chí nghe nhìn , nhưng dạo gần đây mua về chỉ đọc có 15 phút là xong , không còn hứng thú với tạp chí nữa ... càng ngày càng ít bài viết , test lab thì ít làm các bài review , trong khi trình độ của audiophile càng ngày càng nâng cao , việc đọc tạp chí nổi tiếng bằng tiếng Anh ngày càng trở nên bình thường.

Nhân đây mình chia sẽ những số tạp chí mới nhất của tạp chí Hifi Choice , bác nào đọc được thì đọc , không thì tra google hay từ điển , ai không thích đọc thì ngắma thiết bị và giá tham khảo cho đở ghiền...

Mục đích cuối cùng chia sẽ thông tin và công nghệ âm thanh , giúp một phần trong việc nâng cao kiến thức cho anh em audiophile .... ai thích cho em comment khích lệ ... thanks các bác...

link down

[hide]

Hifi choice --

[/hide]

Bài viết của langthangvn33

cuonghaanh

Well-Known Member
Ðề: Chia sẽ tạp chí Hifi Choice uy tính về thiết bị âm thanh

Mở hàng nào... cảm ơn lão lang nhé!

ttlinhha

Well-Known Member

Chung một niềm đam mê với bác, và một tin buồn là Nghe nhìn chuẩn bị đóng cửa rồi :(

langthangvn33

Uploader

Chung một niềm đam mê với bác, và một tin buồn là Nghe nhìn chuẩn bị đóng cửa rồi :(

em giờ không quan tâm tạp chí này nữa ... đóng cửa em cũng không buồn ... vì em mua hoài mà không thấy gì hay ... hồi trước em quý lắm , giữ lại cả 50 cuốn , hôm rồi có người bạn xin em tặng rồi ạ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Em không thiếu 1 số nào của nghe nhìn, mặc dù giờ đây nội dung không được đặc sắc cho lắm nhưng em vẫn mua coi như sưu tập Thanks bác chia sẻ.

langthangvn33

Uploader

Em không thiếu 1 số nào của nghe nhìn, mặc dù giờ đây nội dung không được đặc sắc cho lắm nhưng em vẫn mua coi như sưu tập Thanks bác chia sẻ.

em vẫn mua nhưng không còn hứng thú như trước , hồi trước cuối tháng là em gọi dt giục tiệm báo , có nghe nhìn là gửi đến nhà cho em , giờ thì lúc nào mua cũng được , không có cũng không sao ... nói ra thì buồn

mỗi người một quan điểm , nhưng sự đi xuống của nội dung và chất lượng bài viết trong tạp chí nghe nhìn là có thật ... nếu bác để ý sẽ có những bài PR cho sản phẩm của 1 số shop và show room ....

em chỉ mong những bài viết chân thật từ cảm nhận của cá nhân của người đam mê , đừng liên quan đến thương mại trong đó ...
nếu tạp chí đó uy tính , các hãng âm thanh sẽ gửi thiết bị đến cho test lab của tạp chí đó ... nhưng có vẻ như điều đó còn xa với tạp chí của VN ....

chuphe

Active Member

Thanks Bác chủ LangthangVN33

pioneer700

Cùng tâm trạng về tạp chí Nghe nhìn với bác chủ. Quả thực khoảng chục năm về trước còn thấy háo hức khi đón nhận số mới của tạp chí, song càng về sau càng chán, nhiều số em mua xong chắc ngồi lật khoảng 5-10 phút là đã thấy chả còn tâm trí để đọc thêm nữa!

langthangvn33

Uploader

Cùng tâm trạng về tạp chí Nghe nhìn với bác chủ. Quả thực khoảng chục năm về trước còn thấy háo hức khi đón nhận số mới của tạp chí, song càng về sau càng chán, nhiều số em mua xong chắc ngồi lật khoảng 5-10 phút là đã thấy chả còn tâm trí để đọc thêm nữa!

em giờ xem hifi choice, hifi new , absolute sound... nghe nhìn xem có 10 phút , hình như em xem hình ....

cnfan

Well-Known Member

Mình cũng giống bác, hồi xưa tháng nào cũng mong nghe nhìn ra để mua, sau này thấy review thiên vị và có vẻ như là bán quảng cáo nên không mua nữa. Bác có link để update các tạp chí này thì cho mình xin được thì tốt quá. Thanks bác nhiều

phithien

Well-Known Member

Các tạp chí công nghệ giờ xuống cấp quá. trình độ của các phóng viên công nghệ có khi còn tệ hơn 1 số anh em. echip đã đóng cửa, nghe nhìn chuẩn bị lên đường

Bên trên