cần tư vấn loa soround

duchuu

Member
em dự định mua cặp boss 101 hoặc jbl control 1 lam soround các bác thấy được không ? em xài con yamaha ax2400. nếu có cặp nào tối ưu hơn thì tư vấn dùm e .giá sem sem 2 loại trên nhé. thanks

locnp

Well-Known Member
Ðề: cần tư vấn loa soround

Cả 2 đều quá ổ cho phòng từ 16m2 đổ lại.

tieuthieugia

Well-Known Member

nghe nhiếu bác nói jbl control 1 ngon hơn nhưng cẫn thận hàng nhái

duchuu

Member

nghe nhiếu bác nói jbl control 1 ngon hơn nhưng cẫn thận hàng nhái

Thời buổi thật giả lẫn lộn khó nhỉ, e xem bên 5s thấy con bose 101 mới giá 1t2 không box mua được không các bác nhỉ ? e là gà mới mong các bác tư vấn dùm không thì lại phải đóng học phí uổng lắm

locnp

Well-Known Member

Mình có 1 cặp control 1 tem vàng và 1 cặp tem đỏ, không biết cặp nào bị nhái nữa... hic hic

khactuyen

Banned

E quyết định làm cặp loa đồng trục pioneer sx33v cho nó lành
vấn đề là bác mua em nó ở đâu? em cũng đang tìm đây
1 cặp loa khác khá hay là JBL control 5 (ko có hàng giả), tuy kích thước to nhưng treo lên tường thì yên tâm.

duchuu

Member

vấn đề là bác mua em nó ở đâu? em cũng đang tìm đây
1 cặp loa khác khá hay là JBL control 5 (ko có hàng giả), tuy kích thước to nhưng treo lên tường thì yên tâm.

E lấy cặp này cho nó nhỏ, sau này mình làm soround , khả năng e chỉ sắm lần lần vậy mà. e tính vậy bác thấy được không?. hình như ngoài hà nội có 1 cặp đấy bác , rao giá 1t5, nếu bác cần e tìm lại rồi báo cho bác
e thấy center infinity video 1 được đánh giá cao , e đinh làm con này các bác thấy được không?

manhthang

Huyền Thoại

E lấy cặp này cho nó nhỏ, sau này mình làm soround , khả năng e chỉ sắm lần lần vậy mà. e tính vậy bác thấy được không?. hình như ngoài hà nội có 1 cặp đấy bác , rao giá 1t5, nếu bác cần e tìm lại rồi báo cho bác
e thấy center infinity video 1 được đánh giá cao , e đinh làm con này các bác thấy được không?

1tr5 mà có hàng thì chắc là hàng "lai" quá :-@
"Lai" là thuật ngữ dân buôn hàng điện tử dùng để gọi những bộ loa xịn nhưng bị thay củ tàu :))

duchuu

Member

1tr5 mà có hàng thì chắc là hàng "lai" quá :-@
"Lai" là thuật ngữ dân buôn hàng điện tử dùng để gọi những bộ loa xịn nhưng bị thay củ tàu :))

thế củ xin phân biệt thế nào hả bác , để e tháo ra xem thử mới quất 1 e mà chưa thấy mặt mũi thế nào đây. thế bác Mạnh Thắng có con center infi xịn nào không để cho thằng em 1 con với nào!

duchuu

Member

Center Pioneer S-C705,CS 160w,8 ohm. Giá : 950k
cái này giá cả và chất lượng ok không mấy bác

manhthang

Huyền Thoại

thế củ xin phân biệt thế nào hả bác , để e tháo ra xem thử mới quất 1 e mà chưa thấy mặt mũi thế nào đây. thế bác Mạnh Thắng có con center infi xịn nào không để cho thằng em 1 con với nào!

Driver có xịn hay không thì cần 1 chút kinh nghiệm, nhìn qua là phân biệt được thôi.
Hiện giờ nhà chỉ còn 2 cái center. 1 cái Sound Dynamics của Canada giá 700k, 1 cái Infinity Kappa Emit giá 3tr5.

duchuu

Member

Driver có xịn hay không thì cần 1 chút kinh nghiệm, nhìn qua là phân biệt được thôi.
Hiện giờ nhà chỉ còn 2 cái center. 1 cái Sound Dynamics của Canada giá 700k, 1 cái Infinity Kappa Emit giá 3tr5.

cái dynamics bao nhiêu wats, ohm bác nhỉ, so với con infi thì thế nào. e còn gà lắm nên hỏi nhiều bác đừng nhăn nhé. e kia cao quá e không đủ khả năng

duchuu

Member

cặp của e xài ổn lắm bác, có gì bác ll số đó nhé

manhthang

Huyền Thoại

cái dynamics bao nhiêu wats, ohm bác nhỉ, so với con infi thì thế nào. e còn gà lắm nên hỏi nhiều bác đừng nhăn nhé. e kia cao quá e không đủ khả năng

Loa sản xuất tại Canada, gồm 2 trung 1 treble
Trở kháng 8-12Ohm
Công suất 30-110W
Độ nhạy 90db

Như vậy là tương thích được với rất nhiều receiver khác nhau.

duchuu

Member

Loa sản xuất tại Canada, gồm 2 trung 1 treble
Trở kháng 8-12Ohm
Công suất 30-110W
Độ nhạy 90db

Như vậy là tương thích được với rất nhiều receiver khác nhau.

bác ở hải phòng ah, sao lấy được đây ta, nặng quá mà gửi ems nó múc tiền cước có mà mua luôn 2 cái nhỉ. e ở kon tum lận không biết ở chổ bác có xe đi kon tum không . bác hỏi dum e được không

Bên trên