Cần thêm bớt hoặc thay đổi gì để bộ karaoke nghe nhạc hay

lasaugio

Chào các bác
Hiện em có bộ dàn dùng hát Karaoke gồm:
- Ampli JBL RMA 220
- Loa JBL E 50
- Equalizer Tech
- Loa Bose 101
- Sub Polkaudio PSW110
Hiện nay em cũng dùng để nghe nhạc, cảm nhận cũng được. Để nghe hay hơn (nếu có) các bác giúp em nên thay đổi hoặc bộ sung những gì.
Cám ơn các bác nhiều.

xrow

Member
Ðề: Cần thêm bớt hoặc thay đổi gì để bộ karaoke nghe nhạc hay

Theo em, không nên dùng karaoke để nghe nhạc và không nên dùng nghe nhạc để karaoke.

lasaugio

Vậy nếu sắm thêm thì nên mua ghép những món gì với nhau thì nghe hay, giá cả 50 triệu trở lại

optoma-hd

Vậy nếu sắm thêm thì nên mua ghép những món gì với nhau thì nghe hay, giá cả 50 triệu trở lại

Bác cho anh em biết thể loại nhạc bác hay nghe,anh em tư vấn cho bác mới chính xác được.

lasaugio

Mình rất thích nghe nhạc, tùy theo tâm trạng mà nghe ... nói chung nghe tất cả các loại nhạc. Loại nhạc hay nghe nhất nhạc quê hương, cách mạng, trữ tình (không rành về thể loại kiểu như là rock, ballad hay gì gì đó).

VAN_LOC

Well-Known Member

Bộ dàn hiện tại của Bác là hợp rồi .

VAN_LOC

Well-Known Member

Nhiều khi sắm cặp loa khác về còn tệ hơn .

lasaugio

Cám ơn bác Lộc, bác bán hàng mà tư vấn như vậy em cũng tin tưởng. Thật ra để có bộ này em cũng đổi nhiều, nhu cầu chính là để gia đình hát karaoke mặc dù nghe nhạc nhiều hơn. Hôm trước sắm con Polk110 chổ bác Nghĩa, ghép vào thấy nghe hơn hẳn. Nhân đây cũng hỏi bác Lộc luôn, em đang xài Bluray Sony nhưng muốn sắm thêm đầu HD nên mua đầu nào hả bác.

NHÂN_JBL

Với dàn hiện có của bác là một dàn karaoke hoàn chỉnh . Vì ampli 220 chuyên karaoke và nghe nhạc tạm ổn so với những bác không khó tính với cấu hình này bác chỉ thay đổi cặp E5O thay vào đó là ES90 hoặc L880 thì bác nghe nhạc khá hơn rất nhiều đó .:):)

lasaugio

Với dàn hiện có của bác là một dàn karaoke hoàn chỉnh . Vì ampli 220 chuyên karaoke và nghe nhạc tạm ổn so với những bác không khó tính với cấu hình này bác chỉ thay đổi cặp E5O thay vào đó là ES90 hoặc L880 thì bác nghe nhạc khá hơn rất nhiều đó .:):)

Thanks bác NHÂN_JBL, sao bác không lên HD-1080p luôn.

audio&video

Active Member

theo em bác nghe nhạc và hát karaoke riêng biệt vì âm ly hát karake tiếng khô và tối chất âm hình âm không thể so sánh với âmly nghe nhạc bác ah.nếu có điều kiện làm bộ nghe nhạc riêng sẽ đáp ứng được nhu cầu của bác

xrow

Member

Cám ơn bác Lộc, bác bán hàng mà tư vấn như vậy em cũng tin tưởng. Thật ra để có bộ này em cũng đổi nhiều, nhu cầu chính là để gia đình hát karaoke mặc dù nghe nhạc nhiều hơn. Hôm trước sắm con Polk110 chổ bác Nghĩa, ghép vào thấy nghe hơn hẳn. Nhân đây cũng hỏi bác Lộc luôn, em đang xài Bluray Sony nhưng muốn sắm thêm đầu HD nên mua đầu nào hả bác.

Đề xuất Dune Smart D1 hoặc Dune Duo

lasaugio

KOK ổn, nghe nhạc tạm đi, đừng thay cái gì hết. Gom lúa đủ làm dàn 2ch, hoặc 5.1 riêng.

2ch thì em có biết còn 5.1 để nghe nhạc hay xem phim bác à. Nếu gom lúa thì sắm bộ như thế nào các bác giúp luôn.

ktdientu

bác làm bộ chuyên nghe nhac ok hơn nhiều

Bên trên